• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

charlie110

Các bác ơi, 5800 có bản hack = Helloox chưa thế ? tôi ko biết hack = JAF, vào link hướng dẫn thì ko vào đc, buồn quá.

r3v3ng3

Máy em n97 mini RM-555 firmware 11.0.045 code 0585417
Em được tặng(hàng xách tay) nên ko biết gốc ở đâu nhưng ko đọc được tiếng Việt ạ, giờ em phải cài font hay là change product code ạ?
Xin hướng dẫn chi tiết, em xin cám ơn T.T

mrquyen1993

Máy em n97 mini RM-555 firmware 11.0.045 code 0585417
Em được tặng(hàng xách tay) nên ko biết gốc ở đâu nhưng ko đọc được tiếng Việt ạ, giờ em phải cài font hay là change product code ạ?
Xin hướng dẫn chi tiết, em xin cám ơn T.T

bạn change product code sang n97 mini của VN rồi Flash bằng FW của N97 Mini VN

Các bác ơi, 5800 có bản hack = Helloox chưa thế ? tôi ko biết hack = JAF, vào link hướng dẫn thì ko vào đc, buồn quá.

Bạn đợi helloox à , lâu đó ko biết khi nào mới có tốt nhất là Hack = Cook FW cho nhanh:D

Last edited by a moderator:

mrquyen1993

Cho em hỏi change product = JAF hay là gì ạ, product code n97 mini vn là bao nhiêu ạ T.T

Tất nhiên là bằng JAR rùi trong topic có hướng dẫn đấy bạn tìm xem còn code con này đây này
0591545: N97 mini RM-555 Country Variant Vietnam VN black v1
0591547: N97 mini RM-555 Country Variant Vietnam VN garnet v1_COLOR
0595136: N97 mini RM-555 Country Variant Vietnam VN white v1_COLOR

Chỉnh sửa cuối:

huyhoang2050

cho mình hỏi là mình update fimware v40.0005 cho máy xong, thì khi gỡ hoặc cài 1 phần mềm thì lại không được, máy cứ báo lỗi là đang dùng trình cài đặt???

TruongHan

Super V.I.P
cho mình hỏi là mình update fimware v40.0005 cho máy xong, thì khi gỡ hoặc cài 1 phần mềm thì lại không được, máy cứ báo lỗi là đang dùng trình cài đặt???

Bạn khôi phục lại cài đặt gốc,gắn thẻ nhớ vào cho máy tự load thẻ xong là cài đặt bình thường,nếu trong quá trình máy load thẻ mà bạn cancel giữa chừng thì trình cài đặt sẽ bị treo

vantuantn

[Giúp em] Lỗi sau khi chạy FW cho 5800 bằng JAF

Không biết tại sao em chạy xong bằng JAF chế độ Dead ÚB thì màn hình của con 5800 chỉ hiện lên chữ LOCAL MODE, treo xong khởi động lại lên chữ NOKIA một lúc rồi tắt ngóm.
Em thử chạy lại bằng JAF ở chế độ Format Factory thì toi. Chỉ đến chữ TEST MODE đó rồi treo, xong lại giống ở trên. Có bác nào biết cách không, em lo quá không biết có hỏng gì không. Em không hề chọn chế độ Downgrade vì sợ kill phone.
Em thử nhiều lần mà vẫn không thể khởi động lại đc.
Em chạy FW v40 cho 5800 RED, không biết có phải ra thợ nữa không đây, chết mất.
Em thử chạy nhiều lần mà vẫn chỉ như vậy.
Kết thúc chạy JAF nó có tiếng kêu kéo dài không bình thường dù mọi thứ đều báo thành công "done"

Mong các bác giúp em em đang rất cần, giờ không có điện thoại mà dùng. Em cảm ơn.
Em thanks các bác nhiều

LeMyChinh

làm lại đi.ko thì dùng phoenix cứu máy đã nhé.ko có jie` đâu tự cứu cũng được đó bạn\-/
lần sau post bài cho đúng nới đúng chỗ bị del bài đó~X(

vantuantn

Mình cũng dùng Pheonix thử ở chế độ dead usb mà không được. Chán quá đi mất cũng xảy ra tương tự lần đầu của mình.

vantuantn

Mình đã thử các kiểu rồi, tháo pin ra hiện chữ NOKIA một lát xong tắt thôi

LeMyChinh

bạn tháo pin ra rồi lắp lại.để nguyên thế down load FW 40 bản mầu xanh hoặc đen đi trên NAVI đó về rùi tiến hành flash lại =JAF ở chế độ dead USB nhé
làm lại đi rùi thông báo típ :D

vantuantn

Ok thanks bác trước, mai tiệnt hể e quay video nhờ các bác giúp cho dễ. Mệt mún chết tự nhiên mất cái liên lạc. Nhưng mà của e RED chạy xanh hay đen cũng được ạ. Hjhj gà nên bác thông cảm

ngyntom

Ok thanks bác trước, mai tiệnt hể e quay video nhờ các bác giúp cho dễ. Mệt mún chết tự nhiên mất cái liên lạc. Nhưng mà của e RED chạy xanh hay đen cũng được ạ. Hjhj gà nên bác thông cảm

tình hình là máy của bạn giống máy của tui rồi,bạn có flash nhầm fw k nếu nhầm thì chết nguồn là cái chắc.

huaminhquan

mới flash cái FW cook rùi nó mất âm thanh camera lun rùi,anh em có cách nào làm cho co âm thanh lại k,chỉ e với !

LeMyChinh

bạn flash bản nào cũng được mà.ko vấn đề ji đâu

L

leo210

Guest
mọi người cho mình hỏi, hôm qua mình up 5800 lên fw 40.0.005 = pc suite.
Xài thấy mấy tiêu cái bàn phím Full QWERTY khi soạn tn hay văn bản rồi.
Thêm cái nữa là tối qua sau khi up xong, khi có cuộc gọi đến, có chức năng trả lời = kéo phím cảm ứng qua bên giống kiểu unlock Iphone. Sáng dậy, nó trở lại kiểu cũ, 2 nút bấm cảm ứng answer + silent
ai cho mình biết cách khắc phục tình trạng trên với

ngyntom

mọi người cho mình hỏi, hôm qua mình up 5800 lên fw 40.0.005 = pc suite.
Xài thấy mấy tiêu cái bàn phím Full QWERTY khi soạn tn hay văn bản rồi.
Thêm cái nữa là tối qua sau khi up xong, khi có cuộc gọi đến, có chức năng trả lời = kéo phím cảm ứng qua bên giống kiểu unlock Iphone. Sáng dậy, nó trở lại kiểu cũ, 2 nút bấm cảm ứng answer + silent
ai cho mình biết cách khắc phục tình trạng trên với

khi có cuộc gọi đến máy của bạn có đc khóa phím chưa?nếu khóa phím thì mới hiển thị như bạn nói

Status
Không mở trả lời sau này.