• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

LeMyChinh

Khi mình flash 5800 . Nó báo

Mình đã ấn cả nút mở máy rồi, nhưng lúc đấy máy nó ko mở lên @@
Giúp mình với

bạn ấn nút nguồn sai rùi.đây là khi ấn nút nguồn flash khi bạn bật máy
còn up ở chế độ dead fone bạn phải chờ khi máy hiện dòng thông báo yes no lần thứ 2 bên dưới sẽ hiện dòng "press power on now" thì ấn ngay lúc này mới được :D

manhdung91

Xin các bác giúp em với ... em có con 5800 XM bà chị mua bên Đức về cho ( màu đỏ) em thấy mấy bản cooked V50 cua mấy bác đẹp quá nhưng không biết máy em up bằng kiểu gì hic hic. Nếu mà dùng navifirm thì down FW nào về?

tv_k

Hix mình đang xài 5800xm fw v21 up lên bản cmf v50 thì có hiện tượng là chương trình của máy không nhận được nhac. con vào phần rompatch thì nhiều patch chạy xong làm màn hình đen thui rồi reset luôn khởi động lại máy lại tiếp tục bị như vậy. đã thử nhiều bản mod mà dều có chung 1 lỗi như vậy sợ quá phải up lại bản fw v50 bình thường. bro nào biết bệnh này chỉ em cách trị với nha. xài bản bình thường không có hack chán quá. tks mấy bro trước luôn nha

minhtri9798

bạn kiểm tra lại file rof2 của bạn nhá , nếu nó trên 33MB thì nó như vậy , lúc trước cũng làm file rof2 38MB nó bị y chang như bạn luôn . nên đổi file rof2 khác là ok liền

bạn bấm 1 cái thôi rồi nó sẽ chạy tiếp , đừng bấm nhiều

buồn gê, ko đọc cái này sớm, hôm nay hí ha hí hửng làm cái Ros2 37.2MB flash zô ko lên luôn buồn mất công flash lại

d0quyhj3n

Không bật được bluetooth sau khi flash

Em đang dùng 5800 v50.0.005 bản Custom .hacked Firmware V.50.0.005 by panrai-pdaviet (cook lại từ bản #2.5.12 của Tojido).Mình flash bình thường nhưng không hiểu sao flash xong lại không bật đc bluetooth nữa?
Bạn nào xem giúp mình cái.Mình cảm ơn trước

ngyntom

Em đang dùng 5800 v50.0.005 bản Custom .hacked Firmware V.50.0.005 by panrai-pdaviet (cook lại từ bản #2.5.12 của Tojido).Mình flash bình thường nhưng không hiểu sao flash xong lại không bật đc bluetooth nữa?
Bạn nào xem giúp mình cái.Mình cảm ơn trước

bạn format máy lại thử xem sao nhé

bocapgiay

Xin file để hack 5800 fw 5.0

Các bác có file để copy đè lên file gốc xong JAF lại máy là có rompatcher(hard reset ko mất) và lịch âm ko ? CHo thằng em xin với :D

Yêu cầu của em là chỉ cần hack và lịch âm thôi , em vẫn muốn giữ nguyên bạn FW như gốc, ko bị thay đồi j` nhiều :D

Xin cảm ơn các bro trước nhé :p

Em tìm mãi trong 4rum mà vẫn chưa có bản cook như em cần nên đành phải lập topic để xin xỏ :p

llTuyetTinhCocll

Các bác có file để copy đè lên file gốc xong JAF lại máy là có rompatcher(hard reset ko mất) và lịch âm ko ? CHo thằng em xin với :D

Yêu cầu của em là chỉ cần hack và lịch âm thôi , em vẫn muốn giữ nguyên bạn FW như gốc, ko bị thay đồi j` nhiều :D

Xin cảm ơn các bro trước nhé :p

Em tìm mãi trong 4rum mà vẫn chưa có bản cook như em cần nên đành phải lập topic để xin xỏ :p

Qua đây hoặc đây

Ps: lần sau vào thảo luận xin heng bạn....chứ vầy mod del bài....

bocapgiay

hi nhớ ra rùi :D

bác có bản nào chỉ có hack và âm lịch thì ném em cái link luôn, chứ vào đọc hướng dẫn ko thấy chỗ nào hướng dẫn add rompatch vào FW cả
còn mấy bản cook của các bro trên thì nhiều quá, chả biết chọn bản nào :D

elkun2610

Mình đang dùng 5800 XM FW 50. bây giờ mình có thể hạ FW xuống thành v30 đuơc không mấy bác? để hack bằng helloOX đó mà!

LeMyChinh

Mình đang dùng 5800 XM FW 50. bây giờ mình có thể hạ FW xuống thành v30 đuơc không mấy bác? để hack bằng helloOX đó mà!

nếu tự hạ thì ko được đâu bạn ah.bạn có thế mang ra ngoài hàng sửa chữa đt xem sao nhé:D

lenz

Sao e up lên v50 thẻ nhớ bị mất data là sao. Chủ yếu là mất các file nhạc và video

randoms

Sao e up lên v50 thẻ nhớ bị mất data là sao. Chủ yếu là mất các file nhạc và video

Thường thì file nhạc mod chỉ đọc được nhạc ở E:\Music bác copy nhạc vào thư mục đó nhé.

lenz

Thường thì file nhạc mod chỉ đọc được nhạc ở E:\Music bác copy nhạc vào thư mục đó nhé.

e ko dùng mod chỉ đọc file nhạc ở E:\music. mà e kiểm tra thì thấy số lượng file nhạc trong thẻ nhớ bị mất đi mà

tp31192

em mắc phải vấn đề sau đây :) em duyệt web thì muốn trở về trang trước em bámvào mũi tên 2 đầu màu trắng nhưng nó ko ăn :) em ko bik làm sao thoát ra lun :D cách khắc fục sao dậy các anh

Status
Không mở trả lời sau này.