• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

badamgia11

em uf lên fw51,vào trình nghe nhạc,máy báo tập tin bị lỗi rùi out luôn,vậy là bị sao hả mod.em up bằng 3g.đâ restat lại máy rùi vẫn không được????

bosscarrot

Cho hỏi patch c2z là gì ,làm như thế nào ,thanks nhiều

Bình thường những file bạn muốn chỉnh sửa (theme, effect, txt..) nó đều nằm ở ổ Z, mà ổ Z thì không chỉnh sửa đc. Muốn chỉnh sửa đc thì phải dùng patch c2z để điện thoại đọc file ở C (Maps z: to c: for some files

pdatoday

JAF bị lỗi,có ai biết lỗi gì không !

mình flash thì bị lỗi này,nó hiện lên 1 cái bảng thông báo " cmd 17 block"
Có ai biết là bị j ko,mình đã cài lại JAF rồi

nokia5800ntc

Các anh ơi cho em hỏi. Khi em up con 5800 lên V51.0.006 thì vào ROMpatche+ nó cứ báo "\sys\bin\patche*.LDD Not Found" là bị làm sao,và cách khắc phục như nào vậy ạ ?

luuquoctoan

Các anh ơi cho em hỏi. Khi em up con 5800 lên V51.0.006 thì vào ROMpatche+ nó cứ báo "\sys\bin\patche*.LDD Not Found" là bị làm sao,và cách khắc phục như nào vậy ạ ?

Cái này mình k rành, bạn thử chép patches vao thẻ nhớ xem

caotuanan

Sao bạn k nói cụ thể
có phải báo như zây k?
Error in RD cmd...
Error preparing flashing...

nếu zây thì bạn flash =USB -> ok

Chỉnh sửa cuối:

pdatoday

vậy các bác chỉ em cách khắc phục với ..hix.
ở bẳng flash hiện lên là lỗi booting

pdatoday

mấy bạn nói đúng rồi đó.mình cắm lại cổng usb sau máy tính trên main thì flat được rồi.cảm ơn mấy bạn nhá..hi.
Mod đóng top bic này lại đi nhá

caotuanan

mấy bạn nói đúng rồi đó.mình cắm lại cổng usb sau máy tính trên main thì flat được rồi.cảm ơn mấy bạn nhá..hi.
Mod đóng top bic này lại đi nhá

thank bằng lời nói hả bạn :p

nokia5800ntc

Thế cho mình hỏi chút,con 5800 V51.0.006 có hack bằng JAF giống như bản V50 được không nhỉ ?

pdatoday

mình hỏi chút về CFW!

tại sao mình tải các bản cook ở bên nước họ về thì không phải là file RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 ma đuôi của nó lại là V05,V01...j đó.
Bi giờ muốn flash các bản cook đó thì làm sao được nhỉ

panrai

Super V.I.P
tại sao mình tải các bản cook ở bên nước họ về thì không phải là file RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 ma đuôi của nó lại là V05,V01...j đó.
Bi giờ muốn flash các bản cook đó thì làm sao được nhỉ

ai nói bạn là mình tải bản cook bên nước nó là nước nào,FW cook là do 1 tai anh em PV mình làm ko ko có 1 cái gì gọi là ăn cấp cả bãn,còn bạn muốn cho nó vào rof2 mấy thì tỳ bạn thôi,nếu bạn muốn cook thì mình làm 1 bản đi