• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

khanh1906

mấy mod cho em hỏi là: Dòng S60v3 và V5 về cấu trúc FW có giống nhau hay ko? Và liệu có thể cook Rompatch vào Roft 2 hay Roft 3 của dòng V3 rồi dùng Jaf Flash đc hay ko? Thank mấy mod?

pdatoday

ai nói bạn là mình tải bản cook bên nước nó là nước nào,FW cook là do 1 tai anh em PV mình làm ko ko có 1 cái gì gọi là ăn cấp cả bãn,còn bạn muốn cho nó vào rof2 mấy thì tỳ bạn thôi,nếu bạn muốn cook thì mình làm 1 bản đi

Cái này là không hiểu ý nhau rồi
Ý mình là mình tải bản cook trên dailymobile thì file rof2 không fai đuôi V20 như các bản cook của ae pv nhà mình
Mình có nói ae nhà mình tải trên đó về rồi làm lại đâu..haizzz
Mình vừa dùng navi để kiểm tra,hình như là do fw của mỗi quốc gia là # nhau nên đuôi file rof2 mới # nhau
Phải vậy ko nhỉ..hihi

0908727527

Cái này là không hiểu ý nhau rồi
Ý mình là mình tải bản cook trên dailymobile thì file rof2 không fai đuôi V20 như các bản cook của ae pv nhà mình
Mình có nói ae nhà mình tải trên đó về rồi làm lại đâu..haizzz
Mình vừa dùng navi để kiểm tra,hình như là do fw của mỗi quốc gia là # nhau nên đuôi file rof2 mới # nhau
Phải vậy ko nhỉ..hihi

V20, V01 hay V gì k cần biết chỉ là file qui định ngôn ngữ mà thôi

xabama

bro nào có file c2z rp+ cho mình với.mình chỉ có cái c2z cũ mèm chạy ko được

vipnts

Hướng dần JAF 5800 chi tiết từ file CFW ở chế độ máy còn nguồn

Hướng dần JAF 5800 chi tiết từ file CFW ở chế độ máy còn mở nguồn bình thương .Anh em giúp ,em chạy mãi mà không được kết quả jif .
Máy em khi căm USB vào lại còn đòi MTP device ,nó không thể cài đặt được vào ( có fair đó là nguyên nhân không JAF được ???help chi tiết ???

0908727527

Hướng dần JAF 5800 chi tiết từ file CFW ở chế độ máy còn mở nguồn bình thương .Anh em giúp ,em chạy mãi mà không được kết quả jif .
Máy em khi căm USB vào lại còn đòi MTP device ,nó không thể cài đặt được vào ( có fair đó là nguyên nhân không JAF được ???help chi tiết ???

FLASH ở chế độ Dead USB đi dễ làm ăn hơn :D

caotuanan

cho hỏi : mới flash cfw by hoanghai cho 5233 fw 21.1.004,có tất cả là 18patch cho rompatcher.nhưng vào C/resoure/fonts/ rồi đổi tên fonts chử để thay thế fonts khác vào thì k đổi đc,đả apply patch rồi.có bạn nào biết chỉ dùm mình.

0908727527

cho hỏi : mới flash cfw by hoanghai cho 5233 fw 21.1.004,có tất cả là 18patch cho rompatcher.nhưng vào C/resoure/fonts/ rồi đổi tên fonts chử để thay thế fonts khác vào thì k đổi đc,đả apply patch rồi.có bạn nào biết chỉ dùm mình.

Chép vào E:/Resoure/Fonts rồi rs máy lại

tungtt

Hạ cấp FW Nokia 5800XM!!!

Tình hình là con máy nhà em khi nâng cấp lên FW 51.0.006 thì bị lổi sọc ngang màn hình các bác ạ, khi dùng FW 50.0.005 thì không bao giờ xuất hiện lổi này. Không biết là em có thể JAF lại FW 50.005 được không các bác????:((
Thank các bác!!!
Em tìm được cái Video này không biết bệnh con máy em có như vậy không nửa???
[video=youtube;LJv0R6awSlo]http://www.youtube.com/watch?v=LJv0R6awSlo[/video]

Hoden

Super V.I.P
Tình hình là con máy nhà em khi nâng cấp lên FW 51.0.006 thì bị lổi sọc ngang màn hình các bác ạ, khi dùng FW 50.0.005 thì không bao giờ xuất hiện lổi này. Không biết là em có thể JAF lại FW 50.005 được không các bác????:((
Thank các bác!!!
Em tìm được cái Video này không biết bệnh con máy em có như vậy không nửa???

hạ bằng JAF mà không có BOX chuyên dụng sẽ gậy Die phone .
bạn có thể tự làm theo vì tháo màn hình cảm ứng phía trước rất dễ

bạn không nên mở topic lung tung như vậy nha

caotuanan

tháo lun hả bác?chắt cầm 1chaj trên tay em mới zam tháo :D

Hoden

Super V.I.P
tháo lun hả bác?chắt cầm 1chaj trên tay em mới zam tháo :D

Cái tấm dán cảm ứng nằm rời khong6 dính với màn hình cứng bên trong. bạn tháo mặt trước ra là được. mình thường tháo lau bụi bám vào rất dễ nó không liên quan tới màn hình cứng chỉ là tấm lưới cảm ứng mỏng thôi

tungtt

bạn không nên mở topic lung tung như vậy nha

FW 51 không khác gì so với V50, Chỉ cải thiện thêm vài cái không đáng kể, em nghỉ chắc hạ được???:)):)):))

bomdaica150693

hy sinh để cảnh báo mọi người cũng là nhiệm vụ cao cả ấy chứ:D hy vọng bác ấy sẽ thành công

tc89

Mình hỏi chút m đang sử dụng 5230 fw v21 đã cook. Mình cài theme vao bộ nhớ máy k thấy hiện thị. Nhưng cài vào thẻ nhớ thì có. Xin hỏi có cách nào sửa chữa k vậy?