• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

trungforever

Mặc dù trong RM-504 gồm 8 file FW gốc và file FW đã build từ NokiaEditor Beta 0.7 chép đè lên

Nhưng nó cứ báo No ini files found...

Em dùng 5530, ai giúp e với :(

lilvlil

Help-me...Pro nào am hiểu về 5530 giúp em với !!!

Em đang xài nokia 5530.

Phiên bản phần mềm V31.0.005
Phiên bản tùy chỉnh 31.0.005.C01.01
Loại RM-504

Các pro cho em hỏi máy em có hack đc ko vậy. Nếu đc thì hướng dẫn chi tiết giùm em nha ( và các pro để lai địa chỉ yahoo nha có gì thắc mắc em còn pm )!Tại em mới xài HDH Symbian nên chưa biết gì hết.:(:)((

Thank các pro trước nha. Các pro có thể pm yahoo: llvllr.khoa của em em online 24/27.

0908727527

Em đang xài nokia 5530.

Phiên bản phần mềm V31.0.005
Phiên bản tùy chỉnh 31.0.005.C01.01
Loại RM-504

Các pro cho em hỏi máy em có hack đc ko vậy. Nếu đc thì hướng dẫn chi tiết giùm em nha ( và các pro để lai địa chỉ yahoo nha có gì thắc mắc em còn pm )!Tại em mới xài HDH Symbian nên chưa biết gì hết.:(:)((

Thank các pro trước nha. Các pro có thể pm yahoo: llvllr.khoa của em em online 24/27.

Hack = J.A.F thì đc:|
p/s: Bài này chuẩn bị k cánh mà bay

kidkylin

Mặc dù trong RM-504 gồm 8 file FW gốc và file FW đã build từ NokiaEditor Beta 0.7 chép đè lên

Nhưng nó cứ báo No ini files found...

Em dùng 5530, ai giúp e với :(

chép sai đường dẫn FW, J.A.F ko nhận là đúng rồi.

J.A.F của bạn báo nhận FW ở đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\. Để ý kỹ 1 chút là thấy mà.

lilvlil

Có pro nào biết hack thì để lại yahoo để em pm xin hướng dẫn với. Hịc chứ bác bảo hack = J.A.F . Quả thực em trả biết gì về J.A.F Lẫn Symbian cả

panrai

Super V.I.P
Có pro nào biết hack thì để lại yahoo để em pm xin hướng dẫn với. Hịc chứ bác bảo hack = J.A.F . Quả thực em trả biết gì về J.A.F Lẫn Symbian cả
trong PV đã có người hướng dẫn rồi mà bạn vào tìm đi nhé nếu ko đc thì vào bài của mình tự tạo ra cái FW hack đi là ok thôi

luuquoctoan

add nick tui tui chỉ hack cho, vô hòm thư của bạn, địa chỉ yh tui để lại trong đó

joongnam1992

Ai đã update firmware bằng soft của nokia cho em hỏi chút
Là khi kết nối máy để bắt đầu update thì phần mềm sẽ dowload bản cập nhật mới nhất rồi mới bắt đầu update cho máy đúng ko hay là trong lúc dowload nó sẽ update luôn
Chẳng là em vừa thử update = pc kết nối với pc rồi trong lúc dowload đến 42% thí nó đứng im em thử mở khóa máy thì máy vẫn đang sử dụng được bình thường chờ 20p sau thì thấy báo thất bại còn máy thì ko thấy có vấn đề gì nên em muốn lập topic hỏi xem máy có bị sao ko,vì em thấy lạ là khi update firmware sao máy vẫn sử dụng được bình thường
Em vừa update = điện thoại ,up bằng đt có khác gì trên pc ko vậy?

charlie110

Tháng trước mình có vào và thấy 1 số bản cook FW v50 của jack vs nhóm pdaviet ( tên ji` đó mình ko nhớ lắm) jio` vào lại ko thấy đâu, đang muốn flash lại. Ai còn link có thể share mình topic ấy đc ko ? nếu đc thì là bản cook của nhóm pdaviet nhé,nó khá hợp với mình :D

kidkylin

Ai đã update firmware bằng soft của nokia cho em hỏi chút
Là khi kết nối máy để bắt đầu update thì phần mềm sẽ dowload bản cập nhật mới nhất rồi mới bắt đầu update cho máy đúng ko hay là trong lúc dowload nó sẽ update luôn
Chẳng là em vừa thử update = pc kết nối với pc rồi trong lúc dowload đến 42% thí nó đứng im em thử mở khóa máy thì máy vẫn đang sử dụng được bình thường chờ 20p sau thì thấy báo thất bại còn máy thì ko thấy có vấn đề gì nên em muốn lập topic hỏi xem máy có bị sao ko,vì em thấy lạ là khi update firmware sao máy vẫn sử dụng được bình thường
Em vừa update = điện thoại ,up bằng đt có khác gì trên pc ko vậy?

trước khi download đủ 100% mà bị lỗi thì có thể máy vẫn bình an vô sự :D

Tháng trước mình có vào và thấy 1 số bản cook FW v50 của jack vs nhóm pdaviet ( tên ji` đó mình ko nhớ lắm) jio` vào lại ko thấy đâu, đang muốn flash lại. Ai còn link có thể share mình topic ấy đc ko ? nếu đc thì là bản cook của nhóm pdaviet nhé,nó khá hợp với mình :D

wa đây kiếm thử xem bạn nhé.

joongnam1992

vậy có nghĩa là khi cắm máy vào nó mới dowload bản firmware của máy dowload xong 100% thì nó mới tiến hành up firmware ah
Em xem trên youtube cứ tưởng chạy xong 100% là up firmware xong luôn vì thấy sau đó chỉ còn back up lại dữ liệu nữa thôi :D
em thấy lúc usn chạy dowload thì máy em vẫn sử dụng được mới lạ ko biết có bác nào như thế ko nhưng nó chạy đến 42% thì đứng im luôn rồi để 20p báo lỗi còn máy vẫn nguyên hiện trạng đang bật và sử dụng bt thế mới ảo chứ bác nào gặp tình trạng này chỉ em với :D

enfant

lần trước up fw v51 = wifi bh` mới phát hiện ra là khi vào phần theme hay cập nhật phần mềm máy đều tự động restart :( ai giúp mình với :(

trungforever

chép sai đường dẫn FW, J.A.F ko nhận là đúng rồi.

J.A.F của bạn báo nhận FW ở đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\. Để ý kỹ 1 chút là thấy mà.

Hình đầu tiên e chép đúng đường dẫn mà a ?

longcoihb

Mọi người giúp em với chết em rồi

em tưởng mình hack được rồi lên hack hộ máy C5-00 nokia mầu trắng cho bạn gái. đang dùng phoenix thì thấy báo lỗi gì đó vậy là em tắt phoenix giờ em bật điện thoại không lên được nữa hu hu chết e mất. ai biết cách kíu máy chỉ em với:(:)(:)(:)(:)(:)((

longcoihb

chắc đúng mà em sài C5-00 032.010 mầu trắng thì em chạy phoenix cái việt nam white mà