• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

thienkiss3

Sr anh file gì em cũng load đủ hết rồi , anh xem kỉ lại bài hướng dẫn hack vĩnh viễn N95 và N82 FW mới nha

boydem

Tui có đọc được 1 bài trên diễn đàn hướng dẫn cách đổi âm thanh khi chụp ảnh, nhưng giờ wên mất rùi. Bạn nào nhớ chỉ giùm tui zới! Thank!!! :-??

dvhai_bk

Đây là cách chúng ta tắt tiếng khi chụp ảnh hoặc quay film (các bạn chụp lén thích lắm đây :p)

Mình test thành công trên N95 thường.

Trước tiên các bạn down 2 file bên dưới về:
- ROMPatcher (1 bản dành cho OS9.2, 1 bản dành cho OS9.1)
- Camera Patch

Cài ROMPatcher theo hướng dẫn của nguyenpa tại đây. Chỉ đọc hướng dẫn còn file ROMPatcher thì dùng file mình up nhé.

Sau đó giải nén file CameraPatch, chúng ta được các file .wav và file .rpm
Tạo đường dẫn e:\system\sounds\digital rồi chép các file .wav vào đây.
Tạo đường dẫn e:\Patches rồi chép các file .rpm vào đây.

Sau đó vào ROMPatcher làm theo hình rồi Exit.

Mở chụp hình lên và chụp, rất im ắng :D

Chú ý: chức năng của các file .rpm trong ROMPatcher là
- capture1 - 4 - tắt âm thanh chụp 1 -4
- focus - tắt âm thanh khi lấy tiêu điểm
- start/stopcapture - Tắt âm thanh khi tắt mở quay film
- allin1 - tắt hết

Bác ơi cho em hỏi N78 co làm được theo cách này không? vì em biết N78 là dòng FP2 phải không ah?8-|

dvhai_bk

Cách tắt tiếng chụp ảnh cho N73.

Cách này cũng được test thành công trong trên N82, N81, N95, 6120c, 5700. Dùng cách này chúng ta khỏi mắc công dùng cách của RomPatcher.

1. Mở "Caps Off", nếu dùng RomPatcher thì DisableCaps.
2. Mở X-plore
3. Vào "Z:\Private\10202be9\101F8809.txt"
4. Copy file trên vào "C:\Private\10202be9\101F8809.txt"
5. Edit file "101F8809.txt" bằng Xplore
6. Dòng cuối cùng của file có dạng

0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

7. Đổi thành như sau

0x7 int 0 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

8. Save lại sau đó thoát X-plore
9. Mở "Caps On", nếu dùng RomPatcher thì EnableCaps.
10. Turn off "Warning tones" trong Profile đang sử dụng
11. Restart lại máy.

Tận hưởng đi nào :D

Bác ơi máy em N78 sao khi vao X-plore mở ổ Z trong private không có gì là sao nhỉ?:((

neo1105

Sr anh file gì em cũng load đủ hết rồi , anh xem kỉ lại bài hướng dẫn hack vĩnh viễn N95 và N82 FW mới nha

Mình chẳng hiểu ý bạn là gì.
Bạn cứ xin cho mình file Cer của bạn đi, ko cần phải hạ FW đâu, tối khoảng 9h PM mình qua yahoo mình hack vĩnh viễn cho, chắc mất khoảng 5 phút thôi:)

Kojiro

Super V.I.P
Có thể hướng dẫn rõ hơn không?vi từ đoạn important thì mình không hiểu lắm! thanks

Nó yêu cầu bạn phải có patch c2z4bin sẵn trong máy, bạn có thể dùng google để search tìm cách làm patch này nhé :)

dvhai_bk

Cách đổi hình " bàn tay nắm bàn tay " khi khởi động hack phone:D

1. Bật capoff.
2. Dùng trình quản lý file truy cập Z:\resource\app.
3. Copy file ảnh startup.mbm và file rsc tuỳ theo ngôn ngữ mặc định của máy bạn vào ổ C:\resource\apps.
4. truy cập C:\resource\apps rồi mở file vừa chép bằng winhex.
5. kéo xuống dòng 000050.
6. Thay đổi giá trị " 5A " thành "43"
7 Save lại rồi khởi động máy và click thanks đi thôi chứ.
File ảnh mbm các bạn tự làm theo ý thích nhé.
Đây là ảnh nền một pro làm trên n82 nè:D
bác hướng dẫn cụ thể hơn đi. vì trong Z:\resource\app có nhiều file rsc chọn file nào đây ? và nếu máy mặc định là TA thì chọn file starup.r01 có được không? còn file starup.mbm thì khi mở bằng hexeditor trong x-plore không thấy có 5A trong dòng 000050 hay nhất định phải mở bằng winhex mới thấy:-??

hqviet89

Bác nào cho tui hỏi cách copy 1 file nào đó vào folder C:\RESOURCE.
Sao tui copy hay move vào đó đều thấy ko đc vậy. Tui đang dung máy N73ME, đã hack.:(:)(:)((

q630666

Bác nào cho tui hỏi cách copy 1 file nào đó vào folder C:\RESOURCE.
Sao tui copy hay move vào đó đều thấy ko đc vậy. Tui đang dung máy N73ME, đã hack.:(:)(:)((
Đã hack thì phải bật CapOff lên và dùng X-plore nhé :D

kissandbye

em dùng máy N5500 sport cho hỏi có cách nào thoát cái chương trình sport lúc nào cũng tự chạy không thể thoát ra được không ah???

Kojiro

Super V.I.P
Tăng âm lượng chuông khởi động

Tăng âm khởi động lên cho hoàn tráng :)
Tự test ok trên N95, người ta test ok trên N93 và N97 :p

Cách thực hiện:
Dùng Xplore vào đường dẫn C\Private\10202be9 tìm file 101F8763.txt, nếu trong C ko có file txt này thì vào Z\Private\10202be9, chép file 101F8763.txt vào C\Private\10202be9.

Sau khi chép xong vào C\Private\10202be9\101F8763.txt, nhấn phím số 8 (trong Xplore) hoặc chọn chức năng Edit để sửa file này:

Tìm dòng
0x2 int 4 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail
(Cái "4 0" có thể khác tùy máy nhé)

Sửa thành
0x2 int 9 9 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

Nghĩa là từ "4 0" thành "9 9"

Chú ý là đến "9 9" là hết mức nhé, đừng sửa thành "100" là nó thành mặc định á :D

Thế là mỗi lần khởi động âm sẽ to lên trông thấy, mà để nghe khi khởi động máy thì trong Profiles phải chỉnh Warning tones là On nhé!

Chúc các bạn may mắn!

Lâu ngày ko có gì chơi, anh em thử test cho vui ;;)

thien13311

Active Member
Patch: Messaging lock
Patch dùng trong RomPatcher nhằm ngăn ko cho truy cập vào Messaging. Test ok trên N95.
Chán quá à. Máy E63 không phù hợp hay sao mình cài vào không apply được (có dấu X màu đỏ)
KJR có file khác cho máy mình không vậy? Thanks!
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

lonlydttk

MenuEditor 1.1.2
Bản MenuEditor mới. Ngoài các chức năng cũ đã được giới thiệu ở trên thì thêm các icon cho folder mới, nhìn rất pro, như trên con TouchPro của PPC.
Các bạn có thể thay hết các icon mặc định của máy.
Các bạn nên gỡ bản cũ MenuEditor ra, back up file .xml tại lại nha.
Cần có python và megamodule để chạy.

Để chạy PM này cài Python2009.02.10 (tất cả trên thẻ nhớ) đã đủ điều kiện chưa Bro.
Em đã cài MenuEditor này và Python2009.02.10 thấy vẫn vào được. Nhưng chỉ đổi tên các icon được thôi chứ không thấy Icon như trong hình để thay thế..
Em còn thiếu bước nào chăng, làm ơn chỉ dùm ha.
Thanks!

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Chán quá à. Máy E63 không phù hợp hay sao mình cài vào không apply được (có dấu X màu đỏ)
KJR có file khác cho máy mình không vậy? Thanks!
Posted via Mobile Device

Ko có file khác đâu em :|

Để chạy PM này cài Python2009.02.10 (tất cả trên thẻ nhớ) đã đủ điều kiện chưa Bro.
Em đã cài MenuEditor này và Python2009.02.10 thấy vẫn vào được. Nhưng chỉ đổi tên các icon được thôi chứ không thấy Icon như trong hình để thay thế..
Em còn thiếu bước nào chăng, làm ơn chỉ dùm ha.
Thanks!

Posted via Mobile Device

Nó có 1 phần để chọn icon, bạn tìm kỹ lại xem, nếu ko thấy thì tìm bản 3.5 nhé, lâu ngày ko dùng nên mình ko nhớ rõ nữa :)

ngovandang

bác ơi cách patch vao` rompatcher thế nào ạ.em vào rompatcher thấy nó báo là không có dữ liệu làm sao để add các patch vào đấy hả bác em dùng n78

Kojiro

Super V.I.P
bác ơi cách patch vao` rompatcher thế nào ạ.em vào rompatcher thấy nó báo là không có dữ liệu làm sao để add các patch vào đấy hả bác em dùng n78

Bạn phải tạo 1 folder tên là Patches trong ổ E, sau đó chép các patch bạn muốn dùng vào đó, rồi vào RomPatcher mới thấy được nó.

Status
Không mở trả lời sau này.