• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN UP ROM CHO DOPOD C800

S

sayno

Guest
Thank bác, nhưng xa wá.

Em sửa xong rồi các bác ạ. Thay mainboard, AnBinh Tel. nó bóp cổ em lấy 180$.

À, bây giờ C800 của em là: IPL 5.03.0001 SPL 5.03.0000. Như vậy là eEm có thể chạy tool HardSPL Canonyang 4.70 để uprom W6.1 của man PhamQuang phải không các bác.

Thanks.

Last edited by a moderator:

mu710

Ai có vấn đề về Rom thì đóng gói gửi qua Nga cho bác Quang sửa giùm cho. Bảo đảm bao nhiêu năm vẫn chạy tốt, sẵn tiện du lịch thăm nước Nga và bác lão làng luôn một thể!!!!!!!

Dungcoitp

C800 không up Rom được

Chào các bác, Con C800 của em đã up lên bản 6.1 V22 của anh PQ được rồi, hôm trước em có up lên bản Touth IT và giờ thì không thể up lên bản V24 của bác PQ nữa, máy tính cứ báo lỗi không kết nối USB mà em vẫn cắm vào máy bình thường. Bác nào biết giúp em với.

Taki7610

Unlock_GSM
Chào các bác, Con C800 của em đã up lên bản 6.1 V22 của anh PQ được rồi, hôm trước em có up lên bản Touth IT và giờ thì không thể up lên bản V24 của bác PQ nữa, máy tính cứ báo lỗi không kết nối USB mà em vẫn cắm vào máy bình thường. Bác nào biết giúp em với.

Chuyển qua BootLoader rồi up bạn.

Dungcoitp

Nhưng chuyển như thế nào vậy? Giúp em với vì mới dùng loại này nên còn nhiều bỡ ngỡ.

NhatToai

Super V.I.P
Nhưng chuyển như thế nào vậy? Giúp em với vì mới dùng loại này nên còn nhiều bỡ ngỡ.

Bấm giữ nút camera rồi chọt reset>>2giây thả reset rồi thả camera sẽ thấy bootloader>>cắm cáp vào và up ROM.

Dungcoitp

Ow cảm ơn bác nhưng làm theo cách của bác bảo vẫn không được, bác còn cao kiến nào khác không?

NhatToai

Super V.I.P
Nếu máy bạn vẫn khởi động với ROM cũ bình thường nhưng về bootloader up ROM thì kg được,theo mình 1-coi lại cáp và syn,2-Khi trước bạn up với bộ Tool nào?Nếu là Tool USPL-Beta3 thì bây giờ bạn làm lại giống y vậy.Lúc trước mình có một thường hợp cũng dùng cách này và OK.Như sau:
1-Copy file RUU_signed của ROM cần up cho vào thư mục RUU của bộ tool HERALD_USPL_beta3.
2-Không cần đưa về bootloarder,cứ kết nối với syn.
3-Tiến hành up bắt đầu từ file <herald-uspl> ,Chờ đợi nó bảo enter là nhấn! cứ như lần đầu làm cho máy.
Bạn cần coi kỹ xem trường hợp bạn có giống thế này không hãy làm.Nếu giống mới được làm theo còn không phải chờ thêm ý kiến của các cao thủ.
Lưu ý:Bạn nên nói rõ tình trạng và cụ thể hơn thì mọi người mới hiểu đúng và giúp bạn được.

Chỉnh sửa cuối:

Dungcoitp

Có thể là cái bộ Touch-IT_DIAMOND có vấn đề bác à, em vừa thử up lại chính nó thì lại kết nối được bình thường và nó lại up ngon lành.

Dungcoitp

Khi em up bộ rom mới của bác PhamQuang thì nó lại báo lỗi: "ERROR [246] : DEVICE NOT RESPONDING
The Update Utility cannot get response from your PDA Phone. Please check that your USB cradle/cable is nonnected properly between the PC and your PDA phone. And also check your PDA phone."

Taki7610

Unlock_GSM
Khi em up bộ rom mới của bác PhamQuang thì nó lại báo lỗi: "ERROR [246] : DEVICE NOT RESPONDING
The Update Utility cannot get response from your PDA Phone. Please check that your USB cradle/cable is nonnected properly between the PC and your PDA phone. And also check your PDA phone."

Update ngược lại bản này,rồi sau đó up bản của Chú Quang!

Dungcoitp

Em đã up ngược lại bản Touth IT này rồi, nhưng khi up lên bản V25 của bác Phạm Quang thì bệnh vẫn như cũ bác à. Mà bác Taki7610 có bộ room gốc của C800 thì up lại giùm em với vì cái Link kia của bác die rồi.

Microlab071966

Khi up xong bộ này thì em không thể vào được Bootloader, chuối thật

Không thể không vào được Bootloader.Bạn bấm giữ Camera rồi chọt reset và nhả reset ra nhưng vẫn giữ Camera đến khi lên Bootloader thì mới nhả Camera.Muốn Up đc ROM khác thì trước tiên bạn phải UP ROM gốc đã,rồi tiến hành Up ROM khác sau.Để nhàn thân sau này mỗi làn Up ROM bạn nên tham khảo và làm theo cách dưới đây(Chạy TOOL HardSPL để Unlock cho máy).Unlock xong nhứng lần sau Up ROM bạn chỉ cần đưa máy về Bootloader để Up.

http://pdaviet.com/showthread.php?t=24147

Còn dưới đây là ROM gốc của DOPOD C800 bạn down về Up thử từ Bootloader nhé.

http://www.2shared.com/file/3546882/b2e2f789/RUU_Herald_DOPODASIA_WWE_177073_026990_Ship_R.html

Dungcoitp

Em đã chạy TOOL HardSPL để Unlock cho máy như hướng dẫn của PDAViet rồi và đã up lên bản V22 của bác PhamQuang rồi đấy chứ. Cảm ơn bác nhiều nhiều, em sẽ làm theo chỉ dẫn của bác.

symbian

Dopod C800 die cần giúp !

Hic , ko cái dại nào = cái dại nào , đứa em mình mới mua được con C800 , lên diễn đàn nghịch ngợm software , vô tình nó down bản rom nào đó về up . Thế là em herald gọi mãi ko tỉnh dậy , đã up rất nhiều bản rom ship nhưng ko được ... cho mình hỏi ngoài cách thay main ra còn cách nào khác ko vậy :-??
Bùn wua , giờ đang chặn giấy hichic 8-|

Taki7610

Unlock_GSM
Hic , ko cái dại nào = cái dại nào , đứa em mình mới mua được con C800 , lên diễn đàn nghịch ngợm software , vô tình nó down bản rom nào đó về up . Thế là em herald gọi mãi ko tỉnh dậy , đã up rất nhiều bản rom ship nhưng ko được ... cho mình hỏi ngoài cách thay main ra còn cách nào khác ko vậy :-??
Bùn wua , giờ đang chặn giấy hichic 8-|

Theo mình biết chỉ còn cách thay main thôi bạn<kiếm chỗ thay main cũng là 1 vấn đề đó>.

hoangdongvn

Đã up thành công C800.
bạn tham khảo cái canyang ấy. dùng USPL_WM6 là ok.
hihi, giờ up thoải mái rồi, cám ơn anh em PDA Việt nhé