• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN UP ROM CHO DOPOD C800

Microlab071966

cho em hỏi, em unlock = harspL ruì nhưng do vô tình em lại chuyển wa USpl nữa, tuy máy ko die nhưng bi giờ là Uspl vây up rom tiếp có sao ko

Bạn thử vào BL xem thông số,nếu IPL:4.17.0001 và SPL:4.70.Yang thì vẫn ko sao.Mình nghĩ có lẽ các thông số này chắc ko thay đổi đâu.Nhưng đã khuyến cáo là khi dã Harspl rồi thì tuyệt đối ko dùng các Tool hỗ trợ Up ROM khác.

thangdq88

hic Thế kết luận là chữa ở đâu rẻ hơ các bác, hic con dopod c800 của em mới lấy lại của ông bạn, up rom 2 lần không sao, đến lần thứ 3 thì bị die như trên, hic chả biết làm sao đây.huhu Bác nào cứu em với!!! :((

lesyhoangchuong

Tình hình là chú C800 của em cũng đã lên đường vì up ROM :((. Trước giờ em up ROM bằng uSPL vẫn không sao. Chẳng hiểu sao hôm nay tự nhiên lại lỗi. Giờ thì hard-reset không ăn thua, cứ đứng ngay chỗ màn hình khởi động. May là vẫn vào boot-loader được với 4 vạch màu đỏ - xanh lục - xanh dương - trắng với IPL là 5.03.0002 & SPL 5.03.0000. Có điều giờ không sync được với máy tính nên không thể dùng uSPL được nữa. Cho em hỏi có dùng bộ RUU của em đã download của bác canonyang không? Với lại cho em xin địa chỉ download ROM gốc của C800 với. Thanks các bác!

Microlab071966

Tình hình là chú C800 của em cũng đã lên đường vì up ROM :((. Trước giờ em up ROM bằng uSPL vẫn không sao. Chẳng hiểu sao hôm nay tự nhiên lại lỗi. Giờ thì hard-reset không ăn thua, cứ đứng ngay chỗ màn hình khởi động. May là vẫn vào boot-loader được với 4 vạch màu đỏ - xanh lục - xanh dương - trắng với IPL là 5.03.0002 & SPL 5.03.0000. Có điều giờ không sync được với máy tính nên không thể dùng uSPL được nữa. Cho em hỏi có dùng bộ RUU của em đã download của bác canonyang không? Với lại cho em xin địa chỉ download ROM gốc của C800 với. Thanks các bác!

Vậy là máy bạn vẫn cứu được,chỉ có điều là tìm được ROM gốc của máy ko thôi.
Bạn thử ROM này nhé,chúc may mắn:

http://www.mediafire.com/?ddjn3z4qxhm

phatbavi

các bác cho em hỏi tình trạng máy của em như thế này có cưú được không :(: máy giờ mở lên không vô được OS, vô bootloader vẫn được, vào bootloader thì thấy có 4 màu đỏ, xanh lục, xanh dương và trắng IPL 1.009.0001 và SPL 1.09.0001. Máy giờ không thể sync được với PC.
Máy em như vậy còn có thể cứu được bằng cách up ROM gốc không? Cám ơn má6y bác nhìu nhìu

Microlab071966

các bác cho em hỏi tình trạng máy của em như thế này có cưú được không :(: máy giờ mở lên không vô được OS, vô bootloader vẫn được, vào bootloader thì thấy có 4 màu đỏ, xanh lục, xanh dương và trắng IPL 1.009.0001 và SPL 1.09.0001. Máy giờ không thể sync được với PC.
Máy em như vậy còn có thể cứu được bằng cách up ROM gốc không? Cám ơn má6y bác nhìu nhìu

Bạn phải tả kỹ thì mới có thể trả lời bạn đc,tình trạng máy có vào đươc Boot Sceen ko,nếu vào được thì vẫn cứu được,không lo đâu.

phatbavi

Máy của em vẫn vô Boot Screen được nhưng khi vô tới màn hình xanh thì tự động tắt luôn :(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy của em vẫn vô Boot Screen được nhưng khi vô tới màn hình xanh thì tự động tắt luôn :(

Tự động tắt thì xem lại cục pin nếu pin vẫn bt thì nói lời....xin chia buồn cùng bạn :(

NhatToai

Super V.I.P

Cứu được nhưng khó là ở chổ bạn có nhớ được ROM version ban đầu trong máy bạn không,phải tìm cho được ROM đó up vào.
Vả lại,mình vẫn thấy bạn mô tả chưa rõ ràng lắm....bạn nên xem sau máy(dưới cục pin) nó ghi những gì?nguyên nhân nào dẫn tới sự cố này,bạn đã up bản ROM nào cho nó vậy?

Microlab071966

Vậy là bó tay,nếu nó vào đc màn hình khởi động có Logo HTC hoặc Dopod...và treo lơ lửng ở đó thì vẫn cứu đc,nhưng trường hợp này vào đến màn hình xanh rồi tắt luôn thì hết cứu,hiện nay chưa ai ở VN cứu đc:D.Mình đã gặp mấy con như vậy rồi,kể cả Up bằng ROM gốc cũng ko được % nào là Out.Còn 1 cách là bạn gửi sang Taiwan họ thay main.

phatbavi

Cám ơn mấy bác đã trả lời, đành ngồi nhìn cục ghạch Dopod C800 chờ cơ hội cưú nó vậy:(

ThuViet

Hôm nọ con C800 của mình cũng chỉ vào được boot 1.09.0001.kô thể nào uprom được,kể cả Rom ship.Tưởng tiêu rùi.Đem ra 148 Thái Hà họ cứu được.Nếu bác ở Hà Nội thì đem thử qua xem.Chúc bác mau sửa được máy :)

ngoctrai

CỨU HTC 4350

Mấy huynh ơi cứu giúp em với,hôm qua em nâng con HTC của em len WM 6.0 nhưng lại quên mất bước unlock CID,em lấy rom up thằng vào nhưng vẫn chưa chạy % nào hết,em hoảng quá lên diễn đàn đọc và tìm được bản rom HTC_P4350_GER_4 .17.407.2_4.1.1 3.44_02.94.90_S hip,up vào thì nó báo invalid update tool,bây giờ nó bị treo ở chế độ bootloader.cao thủ nào giúp em với.

ThuViet

Hôm nọ con C800 của mình cũng chỉ vào được boot 1.09.0001.kô thể nào uprom được,kể cả Rom ship.Tưởng tiêu rùi.Đem ra 148 Thái Hà họ cứu được.Nếu bác ở Hà Nội thì đem thử qua xem.Chúc bác mau sửa được máy

NhatToai

Super V.I.P
Mấy huynh ơi cứu giúp em với,hôm qua em nâng con HTC của em len WM 6.0 nhưng lại quên mất bước unlock CID,em lấy rom up thằng vào nhưng vẫn chưa chạy % nào hết,em hoảng quá lên diễn đàn đọc và tìm được bản rom HTC_P4350_GER_4 .17.407.2_4.1.1 3.44_02.94.90_S hip,up vào thì nó báo invalid update tool,bây giờ nó bị treo ở chế độ bootloader.cao thủ nào giúp em với.

Nếu còn về Bootloader được thì bạn hãy thử với bản WM5 ship này:http://pdaviet.net/showthread.php?t=28981
Nếu máy bạn là HTC P4350 thì hy vọng cứu được,nếu thành công thì sau này nhớ tuân thủ các bước HardSPL trước khi up ROM nhé.Các tool và hướng dẫn đều có trong Topic này.

ngoctrai

Cảm ơn anh Nhattoai nhưng nó bị treo ở bootloader thi lam sao HardSPL được hả anh.Với lại bản rom trên em cũng đã thử rồi no vẫn báo lỗi invoalid update tool.Anh có cách nào khác không giúp em với.

Microlab071966

Cảm ơn anh Nhattoai nhưng nó bị treo ở bootloader thi lam sao HardSPL được hả anh.Với lại bản rom trên em cũng đã thử rồi no vẫn báo lỗi invoalid update tool.Anh có cách nào khác không giúp em với.

Bạn phải tả kỹ về tình trạng máy thì mới có thể giúp bạn đc,máy có vào được màn hình khởi động ko?Vào đến đâu thì treo?Bạn Up ROM *.Ship được bao nhiêu % thì báo lỗi...v...v.Bạn tả càng kỹ càng dễ tìm ra hướng giải quyết.