• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách dùng công cụ MTTY

mitdac

Tớ muốn nâng cấp con XDA Neo từ WM5 lên WM6, nhưng màn hình chỉ báo là Bootloader.Táy máy thử từ Softreset đến Hardreset, bây giờ nó thành cục chặn giấy vì ko kết nối được với PC.
Tớ thử chạy MTTY nhưng ko nối được với PC, chương trình báo là "(tên cổng) can not open".Có bác cao thủ nào góp ý được cho tớ ko ?
Cảm ơn rất nhiều !

vuquan

Chào bạn Funtiger!

Máy HTC P3300 của cậu em mình không vào OS được, hardreset và bootloader được. Mình mô tả thế này:

Con máy mình dùng trước đây, đưa cho cậu em dùng. Pin dùng được 2 ngày. Máy zin. Đã up ROM 6.1 dùng được vài tháng ổn định.

Một hôm, cậu ấy để hết sạch pin, cắm sạc không lên nữa (sặc zin theo máy).
+ Kiểm tra sạc bình thường, đưa pin sang máy khác sạc được.
+ Cắm cáp USB hoặc sạc khác thì đèn LED sạc không sáng.
+ Hardreset được (giữ 2 phím softkey và chọc bút vào lỗ reset, bấm send KKK)
+ Vào bootloader bình thường. Nhưng lạ là chỉ giữ phím Voice và Power thì vào được còn cắm bút vào lỗ reset thì không vào được.
Chọc bút để reset máy có không dấu hiệu nào của sự sống, tháo pin rồi lắp lại, bấm nút Power, màn hình sáng, vào màn hình splash, hiện các thông số IPL, SPL, radio version, sau đó tắt ngay mà không kịp hiện OS version. Làm lại nhiều lần đều như vậy

Vào bootloader, cắm cáp USB, máy tính nhận. Up ROM ship 6.0 download từ trang chủ của HTC, quá trình up diễn ra bình thường và hoàn tất. Nhưng sau đó tình trạng máy vẫn như cũ, khi vào bootloader đã hiện version của SPL zin, khi tháo pin lắp lại, máy vào màn hình splash của ROM zin rồi tắt.

Vào bootloader, cắm cáp và chạy mtty.exe, các lệnh kiểm tra thông số đều cho kết quả bình thường. Chạy doctest cho kết quả pass.

Nếu để nguyên màn hình bootloader sáng, vài giờ sau mới hết pin. Cắm sạc thì pin vẫn được sạc đầy. Suốt quá trình test trên, kể cả lúc up ROM, không có đèn LED nào trên máy sáng!

Đọc các bài viết cảu các bạn thấy có hướng dẫn xóa ROM nhưng ai có địa chỉ của Artemis thì cho mình xin nhé.
Các bạn giúp mình với,

Thanks các bạn nhiều!

cq_khanh

Bác giúp em cái việc HR với. Con O2 IIs của em nó bị liệt cái phím hòm thư. Nên ko HR đc. Giờ em cần pahir HR lại. Hôm nọ cài mấy pm vào. Chạy chậm vãi. Lại hay lỗi. Giò biết làm sao nữa ngoài HR. Nếu up rom thì xong cũng phải HR nên chả làm gì đc

nghienpc

Các đại ca kíu đệ với, con P3300 của đệ lúc đầu cài win 6.1 cứ cho vào túi quần 1 lúc là treo, phải khởi động lại mới được. Nhưng một thời gian sau thì chỉ cần để ở yên 1 ngày là treo cứng. Đệ đã cài lại win 5 nhưng rồi bệnh cũng chỉ đỡ được vài hôm rồi đâu vào đấy. Bây giờ nó còn quá hơn, không tài nào khởi động được, kể cả vào cái màn hình 3 sọc màu để up lại rom. Thỉnh thoảng may mắn lắm cũng vào được đến màn hình khởi động nhưng được 1 tí là tự nhiên màn hình chuyển dần sang trắng xóa :(( rồi treo cứng. Còn nếu may mắn vào được màn hình 3 sọc màu thì cũng treo cứng tại đấy, chương trình up rom không nhận được kết nối. Hic hic, không biết phải làm sao đây:((. Mong các huynh chỉ giáo. Cảm ơn nhiều

nhathuy

Bác nào còn MTTY kô Up lên em với :((. Con Wiz của em đang gặp bệnh này :( các file đính kèm không down đc.
Cho em hỏi thêm 1 câu nữa, nếu như phần cứng vẫn còn Ok, thì dùng MTTY xóa hết Rom cũ đi thì có thể cứu đc Wiz kô? :(
Thanks !

Chỉnh sửa cuối:

PhamNhatThanh

Bác nào còn MTTY kô Up lên em với :((. Con Wiz của em đang gặp bệnh này :( các file đính kèm không down đc.
Cho em hỏi thêm 1 câu nữa, nếu như phần cứng vẫn còn Ok, thì dùng MTTY xóa hết Rom cũ đi thì có thể cứu đc Wiz kô? :(
Thanks !

Dùng MTTY xóa hết rom thì còn vào Win sao đợc Bạn,dùng MTTY chỉ xóa được OS còn SPL thì không được:D

nhathuy

Dùng MTTY xóa hết rom thì còn vào Win sao đợc Bạn,dùng MTTY chỉ xóa được OS còn SPL thì không được:D

Kô, ý em là xóa hết để Up Rom khác mà. Nhưng em chay MTTY đâu format đc đâu, nó báo là " not allow Operator" :(

nhunguyen12

sau khi đọc xong em thấy hơi bị rắc rối, đã up thành công con HTC tuoch 2 lên 6.1 V61 (đó là may mắn hơn các bác - phải mất gần 3 tuần để nghiên cứu rồi mới dám up), đang tính up V65 và sau này còn up WM 7.0 chẳng hạn , em không biết nếu muốn up V65 của bác phạm quang thì biết có bị lỗi gì không nữa đây,(có bị những lỗi giống các bác trên) phải dùng MMTTY không? nên mong giúp đỡ, hack phone, và đã up thành công. lỗi 2-3% đã biết khác phục. đó là lỗi của IPL và SPL cần cập cái mới nhất V2.28 hay V3.0.7 thì hình như hiện tượng lỗi đó không còn (đó là em test như vậy) lúc đầ có V1.2 thì phải, sau đó up SPL lên 2.28 thì không bịi 2-3 % nữa
sẵn cho em hỏi khi nào thì dùng MTTY?

thanhcong_to

có ai biết format DOC hay bất cứ cách gì có thể giải quyết vấn đề HPL nhầm G3<->G4 dòng O2 neo không ạ?
dòng này kể cả HPL đúng nhưg xác xuất die rất cao! chỉ có cách thay DOC thôi ư? hic?

tuquy_4444

các pác cho e hỏi e dùng con dopot c730w. e down phần unlock máy về mà chạy nó cứ báo không unlock được. E dùng MMTY để vào thì khi căm kết nối với PPC mở MMTY ra phần chọn cổng USB nó khong hiện ra chỉ có cổng Com nên k dùng lệh kiểm tra được. Pác nào biết jups e với.Thank!

cumicuchuoi

line này die rồi cho mình xin line khác đi nha. con ễc cua mình vừa bị bệnh này giúp mình với xin đa tạ đa tạ hic hic