• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

redipro

Máy dùng bình thường, nhưng mà không thấy C:\resource để mà nghịch ý (he). Em thấy trong Z có thư mục này, nhưng không dám nghịch. Thanks anyway.

Vào X-Plore: Menu \ Tool \ Configuration \ Đánh dấu vào 3 ô đầu tiên là sẽ thấy resource

Nguyen_Minh

Máy dùng bình thường, nhưng mà không thấy C:\resource để mà nghịch ý (he). Em thấy trong Z có thư mục này, nhưng không dám nghịch. Thanks anyway.

Anh xem lại xem đã tick đủ chưa hay thiếu. Ko anh vào xplore,menu,tools,configuration tick 3 ô đầu ấy

Posted via Mobile Device

handyman

Cho mình hỏi tại sao sau khi cài capswitch, install signed server rồi, dùng X-plore có thể xem được ổ đĩa C rồi nhưng khi cài phần mềm MSdict viewer vẫn bị báo "protected iud"

quangmannu

vậy cho minh hỏi muốn hack z8 thì cần dùng những phần mềm gì
bạn có thể gợi ý sơ dược hong thanks:)

Son_Nguyen

vậy cho minh hỏi muốn hack z8 thì cần dùng những phần mềm gì
bạn có thể gợi ý sơ dược hong thanks:)
Z8 xài HĐH UIQ3.1 thì hình như ko hack được bằng cách này đâu bạn, cách này là cho UIQ3.0. Mà theo mình biết thì bây giờ ko có cách nào để hack cho UIQ3.1 cả.:(.

nhcuong278

hix em hack lần đầu làm theo hướng dẫn nhưng không được mấy anh à. Bước 1 thì em làm ngon rồi nhưng sang bước 2 thì không được. Em không cài được cái íntall đó. Mọi người giúp em vói

nhcuong278

anh nói vậy sao mà em hỉu đc chứ anh làm ơn chỉ em làm từ đầu đi rùi dùng phần mềm nào nữa chứ em làm như các anh chỉ ở trên có mấy phần mêm hết thời gian sử dụng rùi nên khi install không đc nên em không làm sao mà hack đc ổ c em chỉ chạy đc capswiss thui à mà em cũng chưa chạy đc swissmgpro nữa mà với cả x-plore nữa

à bác này giống mình chỉ làm được bước 1 sang bước 2 là không làm theo được. Em dùng G700 mọi người hướng dẫn vơi ạ nhất là ở bước 2 ý em làm theo đúng như hướng dẫn mà không được

Son_Nguyen

à bác này giống mình chỉ làm được bước 1 sang bước 2 là không làm theo được. Em dùng G700 mọi người hướng dẫn vơi ạ nhất là ở bước 2 ý em làm theo đúng như hướng dẫn mà không được
Nếu bạn làm theo hướng dẫn ở trên mà ko được thì thử cách này xem sao nhé:
Bạn cài CapsSwitch xong rồi thì cài tiếp 1 trong 2 pm Swiss Manager Pro hoặc X-plore theo hướng dẫn ở bước 3 để hiện được hết các file system trong máy lên, sau đó chép file này của mình vào C:\sys\bin. Trước khi chép nhớ chạy CapsSwitch & để ở chế độ OFF đã nhé. Chúc thành công!

nhcuong278

hix em cũng thử luôn rồi đều không được hết. em cài cái swiss thì máy bào là một khả năng yêu cầu không được ký cho như thế là sao ạ

nhcuong278

còn khi em cài intallserver thì nó báo thế này các identily của các nhà cung cấp phần mềm không thể được đảm bảo em ấn yes thì nó thoát ra luôn không cài nữa hix ai chỉ em với

nhcuong278

hjx co ai khong giup em voi. hjx em onl bang dt khong viet tieng viet duoc. moi nguoi thong cam nha
Posted via Mobile Device

vietDuck

còn khi em cài intallserver thì nó báo thế này các identily của các nhà cung cấp phần mềm không thể được đảm bảo em ấn yes thì nó thoát ra luôn không cài nữa hix ai chỉ em với

Hiện tượng đó >> Chắc chắn bạn chưa mở Capswitch
Bạn đọc lại hướng dẫn nhé
Mở Capswich chuyển khóa sang OFF
Rồi cài Intallsever nhé
Chúc may mắn :)

nhcuong278

chài củ chuối quá cái install đó cũng phải chỉnh lại thời gian dưới ngày 18/9/2009 mới được bó tay. Ai mà không cài được thì chỉnh lại thời gian nha là được đó .Anh vietduk viết thêm vào cho mọi người biết em ngồi nghịch mãi cuối cùng cũng hack được mệt kinh. mà phải cài intstall thì mới cài được capswich hoặc x-flo

phamxuanphucuong

chài củ chuối quá cái install đó cũng phải chỉnh lại thời gian dưới ngày 18/9/2009 mới được bó tay. Ai mà không cài được thì chỉnh lại thời gian nha là được đó .Anh vietduk viết thêm vào cho mọi người biết em ngồi nghịch mãi cuối cùng cũng hack được mệt kinh. mà phải cài intstall thì mới cài được capswich hoặc x-flo
đâu cần bạn mình cài capswish rùi để chế độ off là cài đc install mà nên để chế độ soft by date để mình tiện coi ngày của phần mềm định cài thì mình tiện chỉnh lại ngày giờ hệ thộng rùi cài mới đc vd như mún cài Swiss Manager Pro 30.08.2007 thì trước tiên bạn đê capswish ở off rùi chỉnh ngày giờ hệ thống lại về sau ngày đó vd như là 02.09.2007 thì có thể chạy ok đọc thấy ổn thì thanks cái nhé

Nguyen_Minh

đâu cần bạn mình cài capswish rùi để chế độ off là cài đc install mà nên để chế độ soft by date để mình tiện coi ngày của phần mềm định cài thì mình tiện chỉnh lại ngày giờ hệ thộng rùi cài mới đc vd như mún cài Swiss Manager Pro 30.08.2007 thì trước tiên bạn đê capswish ở off rùi chỉnh ngày giờ hệ thống lại về sau ngày đó vd như là 02.09.2007 thì có thể chạy ok đọc thấy ổn thì thanks cái nhé

soft by date là gì vậy anh? thay đổi time hệ thống đâu cần off caps? chỉ là khi cài hiện ra bảng cài đặt, hủy bỏ vs cả details thì chọn details xem ngày pm đc sign. chỉnh time trong tgian đấy là cài đc thôi

Posted via Mobile Device

chenjiandiyu

thank

Cách hack phone nhanh

Lâu không thấy diễn đàn có bài nào mang ý nghĩa lớn nào cả Mình ngồi tổng hợp cách hack phone Mong các anh em mới dùng dòng UIQ3 có thể dễ dàng hơn trong vấn đề này Đỡ phải mày mò tìm tòi như mình Mệt chết :D

Bước 1 : Cài CapsSwitch 1.1 27 ( anh em down về giải nén rồi cài vào máy (ổ C ) hay thẻ nhớ ( ổ D ) thì tùy )

Link dự phòng:

CapsSwitch: http://www.mediafire.com/download.php?dzeag11ncqt

Bước 2: Cài INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS . Vào Tools đặt CapsSwitch ở chế độ OFF, rồi chạy phần mềm INSTALLSERVER và nhấn Install. Sau bước này tức là các bạn đã thực hiện thành công việc Hack unsign!

Bước 3 : Mình gửi anh em 2 phần mềm quản lý Swiss Manager Pro 1.7 Full Hack Allfiles (không cần đăng ký) + LCG X-plore UIQ3 1.22 Full Hack AllFiles Pdaviet (có KKK kèm theo chép IMEI rồi OK lấy nhé)

Các bạn cài phần mềm X-plore 1.22 Full Hack cần phải chuyển thời giản của máy về trước ngày 1/1/2009 (ví dụ 30/12/2008) thì nó sẽ không báo quá hạn hay Update nữa, cài xong thì chuyển lại như cũ!

Link dự phòng:

X-plore: http://www.mediafire.com/download.php?vl9xgkzlozd
Swiss: http://www.mediafire.com/download.php?zmwnymxaqux

Bước 4: Để xem các ổ, thư mục, files ẩn trong máy anh em cần làm như sau:

- Với X-Plore: Menu \ Tool \ Configuration \ Đánh dấu vào 3 ô đầu tiên

- Với SwissMgrPro: Mũi tên bên cạnh chữ Swiss Mgr Pro \ Settings \ File đánh dấu vào 3 ô đầu tiên ( đánh cả 5 ô cũng OK - Càng tốt :)) )

****Chú ý: Để thao tác trên SwissMgrPro hay X-Plore ( như Cut - Copy - Paste ) thì cần phải set CapsSwitch OFF trước. Mỗi lần khởi động lại máy CapsSwitch sẽ tự động chuyển về ON)

Chúc anh em thành công

Kết nối:

- Bản Việt hóa CapsSwitch của VIP Smiler: http://pdaviet.net/showthread.php?t=43364

- Bản Việt hóa Swiss Manager Pro 1.7 hacked Full của VIP doananhtai: http://pdaviet.net/showthread.php?t=39018

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>