• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách kiểm pin galilio đúng chất lượng !

Thanhxdcd

Mình mới mua 1 pin galilio ở thegioiphukien.net ấy. Mình lúc thì lên mạng lúc thì chơi game, nghe nhạc bằng tai nghe volum trung bình thôi, màn hình gần như sáng liên tục đc 7h, còn time chờ thì mình chưa thử vì lên mạng suốt mà nhưng nghe quảng cáo chờ 3 ngày. Pin mình như thế thuộc loại nào vậy bạn? Dùng được k? Máy mình là n73

zidane89

Mình mới mua 1 pin galilio ở thegioiphukien.net ấy. Mình lúc thì lên mạng lúc thì chơi game, nghe nhạc bằng tai nghe volum trung bình thôi, màn hình gần như sáng liên tục đc 7h, còn time chờ thì mình chưa thử vì lên mạng suốt mà nhưng nghe quảng cáo chờ 3 ngày. Pin mình như thế thuộc loại nào vậy bạn? Dùng được k? Máy mình là n73
Thì bạn cứ cài phần mềm test pin này vào rồi kiểm tra dung lượng thật của pin xem sao:-?

Thanhxdcd

Thì mình đã nói ở trên rồi mà. Mình cài phần mềm này vào khi chạy báo là Featủe not suppỏted. Có pm nào khác k bạn?

connguatrang

Phần mềm này theo mình biết là ko phải chính xác 100% đâu anh em , chỉ cỡ 90% thôi vì wa mình check với 1 số pin dung lượng chỉ có 900 nhưng nó lại đi hiển thị 1100 mah , pin 1200 mah xài lâu 1 năm lun mà nó lại ghi là gần 1300 mah :) dẫn chứng là clip của chủ topic ....
nói chung chỉ đo bằng phần mềm thì ng` ta chỉ lập trình theo 1 dạng cố định thôi nên cho ra kết quả cũng rất cứng, nên dùng để kham thảo cũng rất okie ^^

Chỉnh sửa cuối:

cam5

anh em cứ lấy time full gốc của viên pin zin mà làm 1 phép tính sẽ ra ngay .nhé

vd :
pinzin 1200mAh với sạc nguồn 900mAh có time sạc full : tầm 1h30' = 1.5

1 viên galilio dỏm 1500 sac nguồn 900mAh có time sạc full phải là :~1.8-->gần đc 2 h

nhưng pin mua mình sạcchỉ đc có ~ 1 h là đầy....điều này + ct test nửa thì pin galilo ko đạt đúng dung lượng là điều rõ ràng lắm.

Chỉnh sửa cuối:

connguatrang

vd : [

1 viên galilio dỏm 1500 sac nguồn 900mAh có time sạc full phải là :~1.8-->gần đc 2 h

nhưng pin mình chỉ đc có ~ 1 h là đầy....điều này + ct test nửa thì pin galilo ko đạt đúng chất lượng là điều rõ ràng lắm.

Mình đồng tính với cách test của bác cam5 , cách test này tuy thô sơ nhưng bù lại vẫn chính xác hơn phần mềm nhêều
thank những đóng góp thực sự hữu ích của bác cho dêễn đàn

tiephien1

vd :

nhưng pin mua mình sạcchỉ đc có ~ 1 h là đầy....điều này + ct test nửa thì pin galilo ko đạt đúng dung lượng là điều rõ ràng lắm.

Mình đồng tính với cách test của bác cam5 , cách test này tuy thô sơ nhưng bù lại vẫn chính xác hơn phần mềm nhêều
thank những đóng góp thực sự hữu ích của bác cho dêễn đàn

nếu dùng cách này thì phải dùng cạn pin rồi tắt nguồn và sạc đến lúc đầy thì mới chính xác.
bạn nào tải pm do pin thì tải ở file đính kèm nhé.

fabregas2000

nói chung là muốn mua pin dung lượng thật khoảng 1000mAh thì mua pin galilio cỡ 2000mAh cho chắc ăn. :)

doanquocgia

Căng thẳng cái vụ nì ghê
Mình thì cũng có mua cục pin Galilio này xài cho con N95 8G rùi
Nói chung là cũng ko thật sự ấn tượng như là dung lượng 1500mAh ghi trên nhãn mác, đã test qua sử dụng, xài chỉ ngang ngửa với con pin zin theo máy mà đã xài lâu rồi, cả năm trời rùi.
Bác cam5 đưa ra bài viết rất hữu ích cho anh em
Mình cũng có 1 kết luận cho rằng, pin Galilio ko được dung lượng cao so với những gì quảng cáo.
Quan trong ở đây là anh em nào có biết 1 loại pin nào tốt, trâu bò đủ sức thay thế cho pin zin với giá mềm
Ca nhân em biểu quyết cho 1 con pin đó là JSC, rất nhiều người ưng ý.
Giá cũng tầm 100k-150k

tiephien1

Căng thẳng cái vụ nì ghê
Mình thì cũng có mua cục pin Galilio này xài cho con N95 8G rùi
Nói chung là cũng ko thật sự ấn tượng như là dung lượng 1500mAh ghi trên nhãn mác, đã test qua sử dụng, xài chỉ ngang ngửa với con pin zin theo máy mà đã xài lâu rồi, cả năm trời rùi.
Bác cam5 đưa ra bài viết rất hữu ích cho anh em
Mình cũng có 1 kết luận cho rằng, pin Galilio ko được dung lượng cao so với những gì quảng cáo.
Quan trong ở đây là anh em nào có biết 1 loại pin nào tốt, trâu bò đủ sức thay thế cho pin zin với giá mềm
Ca nhân em biểu quyết cho 1 con pin đó là JSC, rất nhiều người ưng ý.
Giá cũng tầm 100k-150k

mình cũng đang định mua pic JSC, thấy nhiều người bảo pin này tốt lắm!:-?:-?:-?

fabregas2000

èo. Pin mình xài đc khoảng 3 tiếng àh. Có pin nào xài đc 5 6 tiếng, bền thì 300k cũng mua. Bạn nào biết chỉ giúp.

ansu16

Active Member
có bác nào biết đại lý bán pin Galilo ở Đà Nẵng không, em đi tìm mãi mà không thấy
Posted via Mobile Device

levietcuong08

mình cũng đang định mua pic JSC, thấy nhiều người bảo pin này tốt lắm!:-?:-?:-?

Mình đang xài nè. 2 tháng ùi. Khoàng tháng đầu thj thua pin zin tí. Pin zin mình 1200mAh. Nhưng xuốg hơi mau. Vừa giá 80k.
Ah. Nó xuống mau vì mình dùng nó làm vật hiến tế 3G. Ngày sạc 3 lần. Có lúc cắm lun. Modem mà.
Posted via Mobile Device

fabregas2000

Mình đang xài nè. 2 tháng ùi. Khoàng tháng đầu thj thua pin zin tí. Pin zin mình 1200mAh. Nhưng xuốg hơi mau. Vừa giá 80k.
Ah. Nó xuống mau vì mình dùng nó làm vật hiến tế 3G. Ngày sạc 3 lần. Có lúc cắm lun. Modem mà.
Posted via Mobile Device

Mua đâu vậy bạn. Có loại BL 5B khoảng 1200mAh ko.

longntt105

Posted via Mobile Device

ác thế bạn ? viên SJC là 1200 à ?

levietcuong08

ác thế bạn ? viên SJC là 1200 à ?

Làm j được 1200. Nhưg mà xài lúc đầu tươg đươg pin zin lúc ấy. Mình xài thấy đc.
Mua ở Cần thơ kìa. Đâu thấy bạn này ở đó đâu. Toàn tphcm.
Posted via Mobile Device