• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài tiếng Việt N73 đơn giản (Dùng ngay)

Status
Không mở trả lời sau này.

nokia_n70

Ta ghét những tên giả mạo .Chém nó. Bạn vothien12345 có thể up TV n73tuychon vao 4SHARED không trang opera mobile ko đow đựơc!

nguyentanbinh

Well-Known Member
- Ặc 2 tuần này không cào Forum nay lại có thêm cái tên vothien123456 ở đâu thế trời =D>=D>=D>=D>=D>=D>

thienchanh99

sao nick gì không đặt lại đặt y chang người ta vậy hé.làm cho một số anh em hiểu lầm vì nhìn nhầm đó,mình cũng bị nhầm :(

lms1978vn

Cảm ơn Vothien12345 nhiều lắm, mình đang chuẩn bị up FW mới để chén đây. hihi

troly

Well-Known Member
Bản sửa này Thiên đã fix lỗi chạy chậm và tăng ram chưa vậy.

dungp2011

- Đây là do phone của bạn lỗi hệ thống cần tháo main ra kiểm tra lại chân tiếp xúc hệ thống sau đó kiểm tra phần mềm lại. Chúc bạn thành công. =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Sai rồi ông ơi, tôi cài lại bản mới của vothien12345 chạy ngon lành, không còn bị lỗi như vậy nữa.
PG:
Lần trước mình cài bị lỗi Update Error, sau này phát hiện một vấn đề: khi kết nối với PC bằng PC Suite hoặc OVI, khi nó đòi cài đặt phần mềm hỗ trợ cho nó, nếu đồng ý cài đặt thì khi cài đặt TV sẽ bị lỗi Error, nếu bỏ qua thì cài đặt bình thường. Sau khi cài TV xong, tuyệt đối không được cài đặt phần mềm hỗ trợ mỗi khi kết nối PC Suite, nếu không thì máy bị nhiều lỗi (mất các ứng dụng cài trên thẻ nhớ) và máy chạy rất chậm.
Mặt khác, nếu đã backup danh bạ (hay tin nhắn...) ở phiên bản trước thì nên phục hồi vào máy trước khi cài TV, nếu khi đã cài TV rồi mới phục hồi thì khởi động bị treo.
Đó là ít kinh nghiệm của mình sau mấy ngày sử dụng FW và pm của vothien12345, rất cảm ơn Bác đã nhiệt tình giúp đỡ.
Cái vụ TV này đang rộ lên trong dư luận mấy thằng thợ đểu. Mình nói khoe với chúng (mình ở Châu Đốc), thì tụi nó phone cho mối lái ở Saigon trách mắng sao chậm thông tin về N73 có tiếng Việt. Thế nào tụi này cũng mò ra và thu lợi từ công sức của vothien12345 và nhiều bác khác trong diễn đàn PDAViệt này.
Bác vothien12345: những cá nhân hóa của Bác trên một số chi tiết, tụi nó cũng dễ sửa lại (như mình mới làm cho máy mình), sẽ xóa hết dấu tích cá nhân của vothien12345 một khi chúng mang ra hàng để chém thiên hạ.

Chỉnh sửa cuối:

lms1978vn

Vothien12345 giúp mình, mình đã up FW mới nhất làm theo các bước đều thành công, nhưng đến bước cài TV N73 tuy chon.sis thì báo lỗi update error.. Làm hoài mà cũng vậy? Vothien12345 chỉ giúp? (Hoàn toàn không cài đặt thêm phần mềm hỗ trợ như bạn gì đã nói)

lms1978vn

Mình đã download FW của bạn up lên 4.0850.43.0.1_v23.0, về chọn phần INDIA VIETNAM, đã báo thành công, sau đó format máy lại lần nữa, rồi tiến hành cài QuickHack làm theo các bước đầy đủ, bởi vậy mình không hiểu vì sao lại báo thế nữa. Cảm ơn Vothien12345 nhiều lắm, hihi thôi để mình chép về làm liền nha. Chờ tin tốt lành của mình.

dungp2011

Vothien12345 giúp mình, mình đã up FW mới nhất làm theo các bước đều thành công, nhưng đến bước cài TV N73 tuy chon.sis thì báo lỗi update error.. Làm hoài mà cũng vậy? Vothien12345 chỉ giúp? (Hoàn toàn không cài đặt thêm phần mềm hỗ trợ như bạn gì đã nói)

Sau khi format máy xong, kết nối với PC, đừng cài phần mềm hỗ trợ PC Suite hoặc Ovi Suite vào. Lúc trước mình cũng bị như vậy. Chúc thành công.

dungp2011

Sau khi format máy xong, kết nối với PC, đừng cài phần mềm hỗ trợ PC Suite hoặc Ovi Suite vào. Lúc trước mình cũng bị như vậy. Chúc thành công.

vienanh68

Mình đã từng bị như bạn. Sau khi cài secman và vào SecMan Click Ok chờ máy Reset lại, bạn tiếp tục vào Secman chọn Option rồi Click vào Turn Plat.Security OFF, sau đó thoát ra ngoài và tiếp tục cài đặt như hướng dẫn của vothien12345. Nếu không được, bạn hãy vào c:\Sytem xóa bỏ những tập tin *.txt rồi cài lại. Chúc bạn thành công.

troly

Well-Known Member

Bạn 4mat như thế nào, dùng lệnh " *#7370#" hay "4 ngón". Bạn phải dùng 4 ngón thì mới ổn. Tắt máy bấm " *+3+gọi+nguồn" = thành công. Máy mình làm phát trúng luôn.

Thanhxdcd

trước đây mình dùng FontChanger đổi font dùng bình thường k có vấn đề gì. hôm qua, mình cài tiếng việt theo cách vothien12345 hướng dẫn khởi động thì vẫn lên bình thường nhưng từ lúc cài FontChanger vào mặc dù vẫn chưa đổi font ( mới cài vào thui) không hiểu tại sao khởi động lại k lên nguồn nữa chỉ lên đc chữ Nokia, 4 ngón cũng k đc. có b nào bít lỗi gì k?

nguyentanbinh

Well-Known Member
trước đây mình dùng FontChanger đổi font dùng bình thường k có vấn đề gì. hôm qua, mình cài tiếng việt theo cách vothien12345 hướng dẫn khởi động thì vẫn lên bình thường nhưng từ lúc cài FontChanger vào mặc dù vẫn chưa đổi font ( mới cài vào thui) không hiểu tại sao khởi động lại k lên nguồn nữa chỉ lên đc chữ Nokia, 4 ngón cũng k đc. có b nào bít lỗi gì k?

-Tháo thẻ nhớ xóa phần data/font sau đó 4 ngón lại và vào hệ thống C: xóa toàn bộ những gì liên quan đến RPDomain 2.3. CHúc bạn thàqnh công

Thanhxdcd

-Tháo thẻ nhớ xóa phần data/font sau đó 4 ngón lại và vào hệ thống C: xóa toàn bộ những gì liên quan đến RPDomain 2.3. CHúc bạn thàqnh công

mình muốn thay font máy thì dùng pm nào mà vẫn có thể dùng tv của vothien12345 mà k bị lỗi nhỉ?

nguyentanbinh

Well-Known Member
mình muốn thay font máy thì dùng pm nào mà vẫn có thể dùng tv của vothien12345 mà k bị lỗi nhỉ?

Nếu bạn xài thì nên xài bản này và áp dụng cho N73 good nhất (Font.Changer.v.1.0.2_with FontRouter LT-modified.sis) còn tên Font thì lấy cài này (YaHeiHandelGotD.ttf) chúc bạn thành công

Status
Không mở trả lời sau này.