• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52] N97mini For 5800 - Professional [thanhhaifire]

tantu

thanhhaifire bạn có thể chi mình cách xóa triệt để ovimap được ko vậy bạn, mình dùng nokia FW cleaner xóa nhưng sau khi JAF xong thì vẫn ko cài lại đc file sis của nó

thanhhaifire

thanhhaifire bạn có thể chi mình cách xóa triệt để ovimap được ko vậy bạn, mình dùng nokia FW cleaner xóa nhưng sau khi JAF xong thì vẫn ko cài lại đc file sis của nó

dùng Nokia FW Cleaner 2.0 full nhé bạn, click vào ovi map đừng click thêm 3.06 nhé

nokia6686

Thanhhaifire ơi, bạn có cái theme Nokia White như cái hình minh họa đầu tiên không? File dạng sis nhé! Nếu bạn có thì cho mình xin nha! Thích cái theme đó quá mà tìm chưa được, chỉ ra cái Nokia Black dạng sis thôi à. Cám ơn bạn!

nokia6686

Mình thích bản này vì nó gần như nguyên thuỷ :D Vì thế nên rất nhẹ nhàng, mượt mà. Pin xài sang ngày thứ 3 rồi mà vẫn chưa xuống nấc nào hết.

thanhhaifire

Mình thích bản này vì nó gần như nguyên thuỷ :D Vì thế nên rất nhẹ nhàng, mượt mà. Pin xài sang ngày thứ 3 rồi mà vẫn chưa xuống nấc nào hết.

cám ơn ủng hộ nhá ! nghe đồn nokia up OVI mới cho tất cả thành Nokia service may là bản updat 2.3 mình loại hết OVI rất phù hợp cho update sắp tới của NOKIA

OverYou

Không phải bản 2.3 bro thanhhaifire đã ép hiệu suất CPU sao? Không ảnh hưởng nhiều đến Pin à? :D

thanhhaifire

Không phải bản 2.3 bro thanhhaifire đã ép hiệu suất CPU sao? Không ảnh hưởng nhiều đến Pin à? :D

mèn ơi hùi mod cpu e đã nói là dù mod 100-30-0-9 thì ko ảnh hưởng đáng kể về pin như C6 đâu ! Tested nhé, nghe gọi và nt thì khoản 4 ngày ! Tb 2 ngày.
Ps: bản 2.3 cpu rất vừa phải đủ để cài thêm SPB luôn !

thanhhaifire

Các dịch vụ Ovi chính thức bị thay tên thành dịch vụ Nokia

Như là một giai đoạn trong quá trình đổi mới thương hiệu và hướng phát triển, hãng điện thoại Nokia mới đây đã chính thức công bố việc đổi tên các dịch vụ Ovi thành một cái tên đơn giản hơn là dịch vụ Nokia. Điều này đồng nghĩa, những dịch vụ mà ta biết trước đây như Ovi Store, Ovi Maps, Ovi Suite.... sẽ có tên gọi kể từ hè năm nay.

Sự chuyển đổi này được đại diện của Nokia cho biết sẽ diễn ra từ tháng 7, tháng 8 tới và dự kiến sẽ kết thúc vào năm 2012. Những chiếc điện thoại mới trong hè năm nay sẽ là các thiết bị đầu tiên nhận được sự thay đổi này. Tất nhiên, dịch vụ Ovi trên các thiết bị cũ sẽ được Nokia thay đổi tên gọi thông qua những bản cập nhật phần mềm. Sự thay đổi tên gọi này mang tính hệ thống, nó không chỉ diễn ra trên các thiết bị mà trong cả quảng cáo, các tài liệu hướng dẫn sử dụng... của Nokia.

Việc Nokia đổi tên gọi được cho sẽ giúp người dùng dễ dàng hơn trong việc nhận biết các dịch vụ của Nokia. Hơn thế nữa, khi mà Nokia chuyển sang Windows Phone sau này thì họ muốn mọi người biết tới cái tên Nokia hơn là Ovi, một phần vì Ovi đã gắn liền với Symbian nhiều năm nay.

Phiên bản 2.3 for web rất may đã loại hết OVI tích hợp file cài riêng, yên tâm xài lâu dài luôn, mà ko sợ bị update software !

gladia

Các dịch vụ Ovi chính thức bị thay tên thành dịch vụ Nokia

Phiên bản 2.3 for web rất may đã loại hết OVI tích hợp file cài riêng, yên tâm xài lâu dài luôn, mà ko sợ bị update software !

Mình cũng thấy thằng OVI này rất củ chuối nên cũng chả dùng bao h \-/

OverYou

mèn ơi hùi mod cpu e đã nói là dù mod 100-30-0-9 thì ko ảnh hưởng đáng kể về pin như C6 đâu ! Tested nhé, nghe gọi và nt thì khoản 4 ngày ! Tb 2 ngày.
Ps: bản 2.3 cpu rất vừa phải đủ để cài thêm SPB luôn !

Mèn ui! A cũng đã thử Mod vào là 24-80-1200-7 (CPU 80%) kết quả là xài bình thường cũng hao pin ghê, nhất là khi bỏ vào túi quần => Nóng và nhanh hết pin :D

benraiso

hèn gì dạo này thấy ovi mail nó ném wá yahoo hết.xài ovi mail sướng nhất,đăng ký mail ko giới hạn như các acc khác

nokia6686

N97mini: Pin trâu, nhẹ nhàng, ổn định
C6: Bàn phím search danh bạ, tự động xoay full QWERTY

Người ấy và tôi em phải chọn =))

OverYou

N97mini: Pin trâu, nhẹ nhàng, ổn định
C6: Bàn phím search danh bạ, tự động xoay full QWERTY

Người ấy và tôi em phải chọn =))

:)) Chọn cả 2 cũng được lun! Xài C6 1 thời gian, chán thỳ lại phang N97 =))

nokia6686

Nói chơi chứ bi giờ giả sử muốn quay lại Firmware gốc NOkia 5800 thì sao nhỉ? :D

zinzinzu

bác ơi.Bản nay có bàn phím Symbian^3 kô ạ?Bản 5800 52.0.7 RM 356
Em nghi bác nên gỡ bỏ 1 vài thứ kô cần thiết đới với ng
VN cho nhẹ may.hihi
Như cái ovistore mail ...

thanhhaifire

bác ơi.Bản nay có bàn phím Symbian^3 kô ạ?Bản 5800 52.0.7 RM 356
Em nghi bác nên gỡ bỏ 1 vài thứ kô cần thiết đới với ng
VN cho nhẹ may.hihi
Như cái ovistore mail ...

bản 2.3 mình mới gỡ sạch ra hết cả email và ovi các loại, nhưng có thể cài lại (file sisx) xài bình thường luôn

Chỉnh sửa cuối: