• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52] N97mini For 5800 - Professional [thanhhaifire]

thanhhaifire

Nói chơi chứ bi giờ giả sử muốn quay lại Firmware gốc NOkia 5800 thì sao nhỉ? :D

FW N97mini rất ổn định và tương thích với 5800 vì thế mình nghĩ cũng ko cần quay về 5800 gốc làm gì, vì bản gốc xem ảnh rất tệ ko có HS tiện dụng ...

ohannguyent

trước vẫn dùng của mathanh, mới đổi về fw gốc được gần tháng, thấy máy ko mượt bằng mini, chỉ đc cái ram free nhiều hơn thôi. Chắc quay lại test của Hải thử wá...

vunguyenmt

@thanhhai: cái icon 3G có dấu 2 mũi tên khi truy cập mạng là những entry nào vậy?

OverYou

@thanhhai: cái icon 3G có dấu 2 mũi tên khi truy cập mạng là những entry nào vậy?

Tôi đoán là Hải không biết! Vì chưa bao giờ thấy Hải Mod cái file Avkon2.mif đó cả >:) Cái Icons 3G có dấu 2 mũi tên như vậy là Hải xài 3G ;;)

vunguyenmt

Tôi đoán là Hải không biết! Vì chưa bao giờ thấy Hải Mod cái file Avkon2.mif đó cả >:) Cái Icons 3G có dấu 2 mũi tên như vậy là Hải xài 3G ;;)

Thì ý tui hỏi là cái đó. Ở cơ quan tui sài toàn wifi ko chứ ko sài 3G nên ko biết, nhưng có người test bản của tui nói khi sài 3G vào mạng thì ko có mũi tên chỉ đang truy cập 3G. Mà tui đã mod lại icon cột sóng từ 3.5G thành 3G có lẽ là mất mũi tên jo mun sửa lại. ai biết entry nào thì cho ý kiến

zinzinzu

Oy.các bác cho em hỏi cái 5800 sp1 & sp2 la như thế nào vậy ak.chả hỉu gi cả
Cóa ai cóa ?PC suite của 5800 kô ạ? share cho em với.vào Nokia.com mà kô download đc ak.chán thật...........
google search mà cũng kô coáT_T

thanhhaifire

Oy.các bác cho em hỏi cái 5800 sp1 & sp2 la như thế nào vậy ak.chả hỉu gi cả
Cóa ai cóa ?PC suite của 5800 kô ạ? share cho em với.vào Nokia.com mà kô download đc ak.chán thật...........
google search mà cũng kô coáT_T

đó là tên các bản cập nhật của mình thoi, bản mới nhất là 2.3

Em_be_hu

Hic hic,, mình flash bản này xong thì thấy có mấy cái này hok biết tìm ở đâu để add vào nên hỏi chủ topic xem sao:
1. Bàn phím khi mình xoay ngang màn hình thì ko có bàn phím full QWERTY chỉ có mini
2. Ngoài HS, chỉ có 2 cái shortcut mình muốn có thêm mấy cái nữa có dc hok?

Thanks bro nhiều nhiều, mới flash thử nhưng thấy bản này trâu thật, ram 5x....

zinzinzu

Cac bro cho em hoi chut!flash dt ma ko co pc suite thi co dc ko?tai em ko tai dc pc suite.ai co post cho em voi
xl.em 0nl =dt ko go dc tieng viet

rylthanhhai

Cac bro cho em hoi chut!flash dt ma ko co pc suite thi co dc ko?tai em ko tai dc pc suite.ai co post cho em voi
xl.em 0nl =dt ko go dc tieng viet

ko có pc suite thì cũng ko sao bạn à, cứ jaf bình thường thôi :D

Hic hic,, mình flash bản này xong thì thấy có mấy cái này hok biết tìm ở đâu để add vào nên hỏi chủ topic xem sao:
1. Bàn phím khi mình xoay ngang màn hình thì ko có bàn phím full QWERTY chỉ có mini
2. Ngoài HS, chỉ có 2 cái shortcut mình muốn có thêm mấy cái nữa có dc hok?

Thanks bro nhiều nhiều, mới flash thử nhưng thấy bản này trâu thật, ram 5x....

1. CFW N97 xoay ngang thì ko có full qwerty đc đâu bạn.
2. ấn giữ khoảng 2s ngoài HS --> thêm nội dung.

Em_be_hu

ko có pc suite thì cũng ko sao bạn à, cứ jaf bình thường thôi :D

Hi hi, cái này mình bổ sung thêm chút xíu, ấy là bạn phải cài Nokia Driver cáp mới nhất thì mới JAF dc, dùng mặc định theo máy có khi ko flash dc.

1. CFW N97 xoay ngang thì ko có full qwerty đc đâu bạn.
2. ấn giữ khoảng 2s ngoài HS --> thêm nội dung.

Hì, thanks bạn nhiều, mình mới tìm hiểu dc xong....
Còn shortcut ý mình là mình muốn có thêm shortcut 3, 4 ,5 nữa cơ. Mình mới tìm dc, chép file mình đính kèm vào thư mục ROFS2\private\200159c0\install\
Flash lại là dc. Thân!

zinzinzu

cac bác ơi.em flash đt theo hướng dân thì cứ bị
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.36.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_027_000_U001.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
thì phải làm sao đây.huhu