• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52] N97mini For 5800 - Professional [thanhhaifire]

OverYou

cac bác ơi.em flash đt theo hướng dân thì cứ bị
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.36.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_027_000_U001.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
thì phải làm sao đây.huhu

Không cần tắt JAF đi mở lại! Cứ click vào FLASH và nhấp nút nguồn, cứ làm thế vài lần sẽ được! >:) Kể cả không cần kết nối Phone với PC bằng chế độ PC Suite, chỉ cần tắt máy đi rồi kết nối với PC qua cáp USB cũng tiến hành JAF ngon lành. Đã kiểm tra nhé :D

acura

Không cần tắt JAF đi mở lại! Cứ click vào FLASH và nhấp nút nguồn, cứ làm thế vài lần sẽ được! >:) Kể cả không cần kết nối Phone với PC bằng chế độ PC Suite, chỉ cần tắt máy đi rồi kết nối với PC qua cáp USB cũng tiến hành JAF ngon lành. Đã kiểm tra nhé :D

Lỗi này hình như do bấm nút nguồn khi nó yêu cầu chưa đúng,(nhấn giứ khoảng 1-2s) khi nó báo Press Power on now, bạn hãy bấm nhả nút nguồn liên tục khi nó yêu cầu trong khoảng thời gian trên là được thôi

Nhoxly00

Lỗi này hình như do bấm nút nguồn khi nó yêu cầu chưa đúng,(nhấn giứ khoảng 1-2s) khi nó báo Press Power on now, bạn hãy bấm nhả nút nguồn liên tục khi nó yêu cầu trong khoảng thời gian trên là được thôi

bấm giử im 1s hiện thông báo found là thả ra! ok! làm quài a`!

zinzinzu

Em da lam theo all huong dan cua cac bac.lam di lam lai ca chuc lan roi ma van vay!
Mat cong di doi ca PC nua chu
ko biet co phai tai em dang dung ban cfw of para6.0 nen bi loi ko nua!?
Em lam o che do die phone(luc an nut ngu0n da co tieng keu roi nhe)
bac nao huong dan so qua cho em xem co sai ko!vi lan tru0c la em nho lam giup(chua day 2phut da 0k rui ak).hic

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Em da lam theo all huong dan cua cac bac.lam di lam lai ca chuc lan roi ma van vay!
Mat cong di doi ca PC nua chu
ko biet co phai tai em dang dung ban cfw of para6.0 nen bi loi ko nua!?
Em lam o che do die phone(luc an nut ngu0n da co tieng keu roi nhe)
bac nao huong dan so qua cho em xem co sai ko!vi lan tru0c la em nho lam giup(chua day 2phut da 0k rui ak).hic

Chắc không sai gì đâu! Để bữa nào đẹp trời JAF lại coi sao :D

zinzinzu

đính chính thêm chút là còn bị lỗi PCsuite nữa.vẫn nhận ra 5800.chỉ là kết nối thì nó báo
"ovi suite does not support the conected phone. ovi suite/PC setting file is on an invalid format in the phone memory, error code 0x80044506. Swich off your phone, switch it on, and try again.."
bác nào phán bệnh kô ạ?
nếu kô em mang ra nokiacare vậy!chỉ sợ dùng cfw rồi nó lại kô bảo hành nữa thị die..........hic
nản thật

blackheart181

bạn tắt hết những ứng dụng đang chạy trên máy tính đi
nhất là những phần mềm diệt virut ấy.tốt nhất là tắt hết những gì đang chạy như IDM,unikey,avira,bkav...... tắt hết là ok!
mình đã gặp và khắc phục thành công!chúc bạn cũng vậy! thân!

ThanhTungHT

Active Member
bạn tắt hết những ứng dụng đang chạy trên máy tính đi
nhất là những phần mềm diệt virut ấy.tốt nhất là tắt hết những gì đang chạy như IDM,unikey,avira,bkav...... tắt hết là ok!
mình đã gặp và khắc phục thành công!chúc bạn cũng vậy! thân!

Câu hỏi ấy,bạn ấy hỏi cách đây 11 ngày rùi =))

KXT1989

sao em cài ovimap k đc vậy?cài trong bộ soft kèm theo đó.cài thi tới lúc chạy preparing installatinon ovi map thì bị file not found.rùi cài bản trong soft update của máy.cài thì ok mà vào thì lại bị văng ra.ai biết giúp đỡ..
Em cũng up fw n97mini cho 5800

yugj

Hi mọi người,
Mình mới mua con C5-03, mới dùng lần đầu tiên, nhìn thấy cái này rất hay, không biết con C5-03 của mình có làm dc như vậy hay ko. Nếu làm được các bạn có thể chỉ mình các bước cơ bản được ko. Rồi mình tìm hiểu trên pdaviet :D.
Download: N97mini for 5800 SP2
Core v52.0.101
2 link bị die mất một link rồi bạn ơi.

thanks các bạn.