• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52] N97mini For 5800 - Professional [thanhhaifire]

thanhhaifire

Hi mọi người,
Mình mới mua con C5-03, mới dùng lần đầu tiên, nhìn thấy cái này rất hay, không biết con C5-03 của mình có làm dc như vậy hay ko. Nếu làm được các bạn có thể chỉ mình các bước cơ bản được ko. Rồi mình tìm hiểu trên pdaviet :D.

2 link bị die mất một link rồi bạn ơi.

thanks các bạn.
mình ko hỗ trợ C5-03 bạn ah. Nhưng C5-03 hoàn toàn làm đc, tất cả kinh nghiệm điều trên PV hết. Link N97mini for 5800 SP2 có lẽ mình đã xóa, nhưng khuyên bạn nên xài bản 2.3 rất hoàn thiện.

ps: hiện tại mình đang phát triển bản tiếp theo, đã thành công giao diện symbian^3 đang hot nhất hiện nay. Tuy vậy mình muốn thay đổi hơn về hệ thống cho có né riêng với các bản trên 4rum.

Chỉnh sửa cuối:

yugj

Mình đã download xong bản 2.3 rùi. bạn có thể hướng dẫn cơ bản, để mình làm được ko.
:D
thanks bạn đã reply

thanhhaifire

Mình đã download xong bản 2.3 rùi. bạn có thể hướng dẫn cơ bản, để mình làm được ko.
:D
thanks bạn đã reply

bạn phải port đc cho con c5-03 của bạn đã, trên diễn đàn có chỉ đó, mình ko có máy đó ko thể test đc bạn ah !

nokia6686

Thanhhaifire ơi, mình rất thích phong cách CFW sạch sẽ, trong sáng của bạn. Mong chờ bạn sớm ra bản CFW mới nhé!
Những bản CFW khác của bạn như bản C6 và FW gốc chỉ có cho v52.0.007, do mình xài v52.0.101 nên không thử được những bản đó. Mình rất lấy làm tiếc! Liệu sau này bạn có thể cho ra những bản C6 và FW gốc dành cho v52.0.101 để mình có dịp thử không? Hoặc xin bạn hướng dẫn giùm mình cách convert từ 007 sang 101 để mình tự làm.

Cám ơn bạn rất nhiều!

thanhhaifire

hiện tại mình chỉ phát triển v52.0.101 ko hỗ trợ v52.0.007 nữa. về chuyển đổi 2 version này bạn có thể xem ở phần truy cập thông điệp

yugj

bạn phải port đc cho con c5-03 của bạn đã, trên diễn đàn có chỉ đó, mình ko có máy đó ko thể test đc bạn ah !
mình chưa hiểu thuật ngữ port là như thế nào, bạn có thể giải thích cho mình được ko.

kangnam

làm một bản cho X6 đi Hải ui .. .. trước dùng 58 vẫn xài bản 2.3 của Hải .. .. bi giờ dùng X6 muốn dùng bản này mà chẳng pít làm như thế nào .. .. haiz... mong bro giúp đỡ ....thanks

thanhhaifire

làm một bản cho X6 đi Hải ui .. .. trước dùng 58 vẫn xài bản 2.3 của Hải .. .. bi giờ dùng X6 muốn dùng bản này mà chẳng pít làm như thế nào .. .. haiz... mong bro giúp đỡ ....thanks

hj chịu thoi bạn ah, mình ko có x6 làm sao test đc, mình cũng chưa có khả năng cook mà nhờ ng khac test đc, bạn thông cảm nhìu nhé ! bạn có thể tìm hỉu cách sử dụng các sòft cook như nokia firmware editor, sis content, MediaBar Editor, ... để tự xử nhé !

cám ơn vì đã ủng hộ !

ps; đang định hoàn thiện nâng cấp bản 2.3 lên 3.0 thì C6 V40 đã ra đời, có lẽ mình sẽ nghiên cứu C6 V40 xem, hy vọng ko còn hao pin nữa thì cộng đồng v5th ta quá sung sướng rùi

Chỉnh sửa cuối:

gladia

hj chịu thoi bạn ah, mình ko có x6 làm sao test đc, mình cũng chưa có khả năng cook mà nhờ ng khac test đc, bạn thông cảm nhìu nhé ! bạn có thể tìm hỉu cách sử dụng các sòft cook như nokia firmware editor, sis content, MediaBar Editor, ... để tự xử nhé !

cám ơn vì đã ủng hộ !

ps; đang định hoàn thiện nâng cấp bản 2.3 lên 3.0 thì C6 V40 đã ra đời, có lẽ mình sẽ nghiên cứu C6 V40 xem, hy vọng ko còn hao pin nữa thì cộng đồng v5th ta quá sung sướng rùi

Lâu rồi chưa flash, vẫn đang ngóng chờ bản tiếp theo của thanhhaifire hehe :D

yugj

để làm cái homescreen như trên thì cần mod lại như thế nào vậy ah thanhhaifire:D

thanhhaifire

Update anna version N97mini for 5800 !
Change:
- Ovi maps 3.06
- Full Icon anna
- Center text
- Landscape menu 2x6
- 10283344.txt
- Killme added

DOWNLOAD
ps: vẫn phong cách đơn giản, dành cho fans đơn giản của mình :D và cho các bạn cook lại theo phong cách các bạn !

Chỉnh sửa cuối:

daigiangheo_h

bạn tắt hết những ứng dụng đang chạy trên máy tính đi
nhất là những phần mềm diệt virut ấy.tốt nhất là tắt hết những gì đang chạy như IDM,unikey,avira,bkav...... tắt hết là ok!
mình đã gặp và khắc phục thành công!chúc bạn cũng vậy! thân!

em cũng bị như bác kia,thử làm như bác nói nhưng ko đc.Bác nào Pro giúp em kasi..

El_Nino_Olala

làm sao để chỉnh sửa thông tin firmware vậy thanhhaifire, lúc mà nhấn *#0000# ấy, mình muốn sửa lại thộng tin như firm gốc của 5800 là v52.101, chứ cái của bro để "mãi mãi một tình yêu" và "vạn kiếp sầu" nhìn tếu tếu ấy.

rylthanhhai

làm sao để chỉnh sửa thông tin firmware vậy thanhhaifire, lúc mà nhấn *#0000# ấy, mình muốn sửa lại thộng tin như firm gốc của 5800 là v52.101, chứ cái của bro để "mãi mãi một tình yêu" và "vạn kiếp sầu" nhìn tếu tếu ấy.

bung rofs2 ra vào resource\versions\ ra mà sửa ;)

ThanhTungHT

Active Member
đúng vậy nhưng có vẽ ít ng xài :D

Ko phải vậy đâu... Một số người sau khi flash nhìu bản...Nhưng rồi lại quay lại với N97 mini V12.Chỉ là họ ko nói ra mà thôi... Pin N97 mini v12 vẫn tốt nhất ^^

kitafung

Bản mới Pin chạy được bao nhiêu ngày vậy bác ? Bàn phím gọi mặc định hay của C6 ?