• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW#7 N97 by Ntv_79 update 30.10.2010

Ntv_79

CFW#7 N97 by Ntv_79 cập nhật ngày 30.10.2010

PHIÊN BẢN SỐ 7 TUYỆT VỜI NHẤT TỪ TRƯỚC TỚI NAY

Thời gian vừa rồi thấy a e 5k8 tung hoành với N97 nên Sau thời gian lâu lâu nấn ná mình quyết định chia sẻ bản CFW#7 N97 này để anh em cùng trải nghiệm nhé! Nếu có thể thì gặp a e 5k8 đọ phát xem thế nào!

Được chắt lọc từ những tinh hoa của các bản trước: từ CFW#1 --> CFW#4CFW#5 Đẹp-Độc-Đỉnh HTC Clock by Ntv_79! CFW#6 by Ntv_79 * iPhone style

- PreHacked (không cần apply trong RP cũng có thể cài phần mềm!
- Swipeunlock tích hợp (khỏi phải dùng phím gạt)
- Font số N8
- Hiệu ứng mới> Nhanh và đẹp
- Mod tiết kiệm pin

Để ngày 30.10.2010 là ngày dự định up lên diễn đàn thôi. Còn mình đã test nó được 2 tuần rồi! OK lắm đó!

[video=youtube;gHQSVN3-qFU]http://www.youtube.com/watch?v=gHQSVN3-qFU[/video]

Flash bằng JAF nhé! Không dùng phonenix!!!! Nên format thẻ nhớ trước khi flash hoặc xóa file: system, private, resources, data, sys... Tránh phát sinh lỗi vặt sau flash!

N97 cắm cáp vào là sạc. Nên khi JAF lần đầu rất nhiều bạn gặp khó khăn theo hướng dẫn nhắp nhắp nút nguồn...

Cách 1: Tắt nguồn điện thoại: Bạn phải rút cap ra. Làm với JAF bình thường (Nhớ là tắt nguồn thì phải tích vào ô Dead USB nhé). Đến bước hiện ra bảng thông báo WARNING!WARNING!WARNING thì chuẩn bị một tay cắm cáp vào lỗ. Tay kia bấm YES trên bảng thông báo đó!

Cách 2: Bạn bật nguồn điện thoại bình thường. Cắm cáp vào điện thoại nó hiện lên bảng để chọn thì bạn chọn Kết nối ở PC suite (bảng hiện trên điện thoại khi cắm cáp ấy nhé!). Sau đó bạn làm việc với JAF bình thường. BỎ DẤU TÍCH ở ô Dead USB đi và bấm FLASH bình thường. >> JAF sẽ làm tất cả đến khi nào DONE là xong!

Ai chưa rõ thì có thể tham khảo Flash bằng JAF tại đây!!!

DOWNLOAD HEREPass: Ntv_79

LINK DOWN CÁC FILE CỦA FW GỐC

Chỉnh sửa cuối:

Jehell

check lại link giùm em cái bác, link trong file txt có vấn đề, ko có dấu "/"

unlimit_ve

Hix sao mình flash nó báo file " RM-505_22.0.110_C01_prd.rofs3.fpsx" does not mach with the checksum in data-package thế bạn :(

Ntv_79

Sao link chỉ có 13.82 MB vậy fai kết hợp với bài #1 à

Link bao gồm rof2 và rof3. Down về giải nén copy đè vào để jaf thôi!
Nếu chưa có các file FW gốc thì down ở link trên bài số 1!!!

Chỉnh sửa cuối:

dzzung34

Mình thấy bên 5800 đã mod ^3 của N8 được rồi đấy ,có thể bạn ra 1 bản mới theo bản mod ^3 cho N97 thì hay biết mấy ........

TungBach

Mình thấy bên 5800 đã mod ^3 của N8 được rồi đấy ,có thể bạn ra 1 bản mới theo bản mod ^3 cho N97 thì hay biết mấy ........

S^3 giả thôi mà:)) có phải thật đâu mà ham chứ:))=))=))

dtphong1978

Link bao gồm rof2 và rof3. Down về giải nén copy đè vào để jaf thôi!
Nếu chưa có các file FW gốc thì down ở link trên bài số 1!!!

Nếu cài FW gốc nhưng không giống code có được không vì theo code máy của mình(0586301) chưa có V22.0.

Chỉnh sửa cuối:

dtphong1978

Được bạn à. Cái code đổi thoải mái mà!

Sau khi hack xong làm sao để có Swipeunlock tích hợp (khỏi phải dùng phím gạt) và X-plore,mình phải cài pm đó vô mơí có phải không.Nếu cài X-plore có phải rack không (v1.43)

Ntv_79

Sau khi hack xong làm sao để có Swipeunlock tích hợp (khỏi phải dùng phím gạt) và X-plore,mình phải cài pm đó vô mơí có phải không.Nếu cài X-plore có phải rack không (v1.43)

Bạn hack bằng cách nào? Nếu dùng cách cook thì bạn có thể copy cái swipeunlock vào rof2. Hack rồi thì cài vô tư x-plore. Cái đó cook luôn vào room cũng được vì 1.43 có cách làm full rồi mà! Tuy nhiên cook vào room sẽ không update được nếu có bản mới nên tốt nhất bạn chỉ hack máy thôi còn phần mềm thích cái nào cài cái đó (trừ swipe to unlock hiện tại chưa thấy file cài nào dùng được vì nó vốn được trích ra từ c6 nên chỉ có cách cook vào rof2 thôi)

danh_thuan269

cái video ở trên là bản nào vậy cái chân chó ở wedgit là gì vậy
cho mình xin file cái photo book và cái kiểu trượt từ trái qua ở cuối video đó

Ntv_79

cái video ở trên là bản nào vậy cái chân chó ở wedgit là gì vậy
cho mình xin file cái photo book và cái kiểu trượt từ trái qua ở cuối video đó

Chính nó đó! Cái hiệu ứng trong video có mix lại một chút. Đao trên bài số 1 phần Hiệu ứng nhé!

duong8488

Cứu em, win 7 ko J.A.F đc hay sao ý, e làm mọi cách ko searching phone đc T.T toàn error reading...huhu. Bác có bản j.a.f nào cho WIN 7 ko