• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW#7 N97 by Ntv_79 update 30.10.2010

Ntv_79

mình có FW gốc rồi nhưng mình chép đè file hack phiên bản tùy chỉnh CFW by HSG vnz..giờ muốn rở file củ CFW by HSG vnz ra rồi chép file hack của bạn vào..

chứ tải FW trên NAVIFIRM mất cả nửa ngày mệt lắm

thanks

Thế thì bạn chỉ cần đao file của mình về giải nén copy đè vào là OK và FLASH thôi!

binh24

Hj N97 có swipe rồi nhìn cũng pro hơn nhỉ ?

Giờ có thêm core nữa thì tha hồ cook :)

Ntv_79

Hj N97 có swipe rồi nhìn cũng pro hơn nhỉ ?

Giờ có thêm core nữa thì tha hồ cook :)

Core gì thế? Tha hồ cook gì đâu, đang ko biết làm gì với N97 đây này!:( Toàn đi cổ vũ 5k8 thôi!

Nói vậy chứ cũng đang test một bản hưởng ứng sinh nhật PDAVIET: nhẹ nhàng cho máy màu trắng. Chủ yếu tập trung vào theme và hiệu ứng là chính!

Ntv_79

Nghĩ lại mà buồn. bán x58 mua n97 mà giờ thấy em nó tệ quá:(

Tệ là tệ thế nào! Mình thấy N97 tuyệt vời quá mà! Nói chung không có điểm nào phải phàn nàn về em nó cả!!!\-/

V5 Làm gì có đối thủ với N97 chứ! Ngồi buồn làm đoạn video chơi...
[video=youtube;SwKhQ5LGNWs]http://www.youtube.com/watch?v=SwKhQ5LGNWs[/video]

Chỉnh sửa cuối:

hunganhlove

Tệ là tệ thế nào! Mình thấy N97 tuyệt vời quá mà! Nói chung không có điểm nào phải phàn nàn về em nó cả!!!\-/

V5 Làm gì có đối thủ với N97 chứ! Ngồi buồn làm đoạn video chơi...
[video=youtube;SwKhQ5LGNWs]http://www.youtube.com/watch?v=SwKhQ5LGNWs[/video]

Chủ thớt ơi, cho mình hỏi, Fwc#7 của bạn trong video mình thấy bạn vuốt mở khóa chổ cảm biến mà mình vuốt ko được, bạn chỉ mình với, sẵn cho mình xin cái ứng dụng theme giống bạn được ko

Ntv_79

Chủ thớt ơi, cho mình hỏi, Fwc#7 của bạn trong video mình thấy bạn vuốt mở khóa chổ cảm biến mà mình vuốt ko được, bạn chỉ mình với, sẵn cho mình xin cái ứng dụng theme giống bạn được ko

Cài slideUnlock hoặc Mykeylock đều có chức năng đó! Ứng dụng theme đó là N-Desk! Sang bên ỨNG DỤNG CHUNG tìm phần mềm và tìm hiểu thêm.

>>Bấm vào những chỗ mình bôi đậm để đao PM nhé!

hunganhlove

Chủ thớt ơi, bạn có thể mod cho mình 1 bản Fw N97 windows 8 không? nếu được thank bạn nhiều lắm, sẵn cho mình hỏi cách cài đặt Mykeyclock làm sao để nó tự đổi hình và cách mở khóa vậy, mình ko thấy ai hướng dẫn cái đó. "Muốn biết phải hỏi" mà :)

Ntv_79

Chủ thớt ơi, bạn có thể mod cho mình 1 bản Fw N97 windows 8 không? nếu được thank bạn nhiều lắm, sẵn cho mình hỏi cách cài đặt Mykeyclock làm sao để nó tự đổi hình và cách mở khóa vậy, mình ko thấy ai hướng dẫn cái đó. "Muốn biết phải hỏi" mà :)

Window 8 là sao? Mình ko hiểu. Còn Mykeylock không tự động đổi được đâu. Thỉnh thoảng mình đổi bằng tay!

hunganhlove

Window 8 là sao? Mình ko hiểu. Còn Mykeylock không tự động đổi được đâu. Thỉnh thoảng mình đổi bằng tay!

à là lúc khởi động nó lên màn hình windows 8 thay vì chữ nokia
mod cho mình cái skin windows 8 trong suốt nha
bộ icon win8 http://www.softicons.com/download/system-icons/windows-8-icons-by-r.sky/windows-8-icons-by-r.sky.zip

Ntv_79

Chắc là chưa làm được đâu! Cái chữ Nokia khi khởi động là file .mif, còn cái hình hai bàn tay nắm nhau sau đó là file .gif nên nếu thích thì bạn phải tự tìm các file định dạng đó để làm thôi.
Theme thì lại càng là một vấn đề vì để làm một theme không hề đơn giản đâu bạn à!

binh24

Nghe hấp dẫn đấy! Nếu làm được cái menu full khi xoay ngang thì tuyệt!

Đợi test hoàn chỉnh rồi share cho chứ như bữa hôm khó làm quá !
"Menu có hàng nút điều khiển căn giữa với nằm dưới cùng"

Ntv_79

Đợi test hoàn chỉnh rồi share cho chứ như bữa hôm khó làm quá !
"Menu có hàng nút điều khiển căn giữa với nằm dưới cùng"

Thế làm nhanh đi rồi share để a e cùng test xem thế nào!

@Bình: tình hình thế nào rồi? Có bản beta chưa mình test cho!