• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW#7 N97 by Ntv_79 update 30.10.2010

tuancan

cho mình hỏi 1 chút phần mềm bạn dùng trong video 1 , phần mềm xem ảnh ấy. là phần mềm nào vậy mình tìm trong máy ko thấy. nếu cài ngoài cho mình xin được ko ??
CFW này đẹp mượt nhưng chỉ có 1 giao diện. nếu được cho mình xin cái giao diện mặc đinh nữa nhé. cám ơn bạn nhiêu

dtphong1978

Bạn hack bằng cách nào? Nếu dùng cách cook thì bạn có thể copy cái swipeunlock vào rof2. Hack rồi thì cài vô tư x-plore. Cái đó cook luôn vào room cũng được vì 1.43 có cách làm full rồi mà! Tuy nhiên cook vào room sẽ không update được nếu có bản mới nên tốt nhất bạn chỉ hack máy thôi còn phần mềm thích cái nào cài cái đó (trừ swipe to unlock hiện tại chưa thấy file cài nào dùng được vì nó vốn được trích ra từ c6 nên chỉ có cách cook vào rof2 thôi)

Mình hack =j nhưng cài X-plore không được với lại dùng socerer thì bàn phím không gõ được dấu (-) mong bạn chỉ giúp

Ntv_79

cho mình hỏi 1 chút phần mềm bạn dùng trong video 1 , phần mềm xem ảnh ấy. là phần mềm nào vậy mình tìm trong máy ko thấy. nếu cài ngoài cho mình xin được ko ??
CFW này đẹp mượt nhưng chỉ có 1 giao diện. nếu được cho mình xin cái giao diện mặc đinh nữa nhé. cám ơn bạn nhiêu

Phần mềm xem ảnh trong video đây nhé bạn!

Giao diện thích thì cài thêm và mình có cả một topic tuyển toàn giao diện đẹp cho N97 nè!

Mình hack =j nhưng cài X-plore không được với lại dùng socerer thì bàn phím không gõ được dấu (-) mong bạn chỉ giúp

Tốt nhất bạn flash bản số 7 này đi. Mọi thứ đều rất tuyệt vời. Sau đó cài mọi thứ vô tư như mong muốn!

Ntv_79

Thì mình đã cài bảng CFW#7 rồi đó mà không biết sao nó bị như vậy

Bạn đã flash bản số 7 rồi thì cụ thể bây giờ máy bạn như thế nào, bạn phải mô tả chi tiết mình mới giúp được chứ. Nhưng cách tốt nhất là bạn Format thẻ nhớ hoặc cắm vào máy tính xóa hết các folder hệ thông: system, private, resource, data, sys,.... Sau đó format máy (*#7370#). Rồi cài X-plore (mà nên cài x-plore mới nhất bây giờ là 1.51 bản 2 icon mình thấy dùng rất ổn), trường hợp phím cứng của bạn bị hỏng dấu - thì có thể dùng phím ảo hoặc chọn trong symbol!

Chỉnh sửa cuối:

dtphong1978

Sau khi flash bảng7 máy chạy rất nhanh hiệu ứng theme có màu khác với bảng6 một chút và cũng format ổ C/E đầy đủ (không sd thẻ) nhưng cài X-plore v1.43 vô có key đăng ký luôn nhưng khi vô lại nó bảo chec thì không được.Mong chỉ giúp

Ntv_79

Sau khi flash bảng7 máy chạy rất nhanh hiệu ứng theme có màu khác với bảng6 một chút và cũng format ổ C/E đầy đủ (không sd thẻ) nhưng cài X-plore v1.43 vô có key đăng ký luôn nhưng khi vô lại nó bảo chec thì không được.Mong chỉ giúp

Đừng có cho nó check. Bản 1.43 bị lỗi lắm nên mình đã ko dùng nó (ví dụ mở file .rar ở bản này hay bị lỗi. Không đặt thuộc tính ẩn cho nhiều folder cùng 1 lúc được...). Tốt nhất bạn nên cài bản 1.51 hai icon ấy. Rất ổn định! Dùng chán chê đến khi nào ko được thì lại mở cái icon trial cho nó đếm 3s rồi lại dùng bản kia!

dtphong1978

Để mình thử coi sao,thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

Cho mình hỏi thêm phải cài bộ python nào là đầy đủ nhất

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Để mình thử coi sao,thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

Cho mình hỏi thêm phải cài bộ python nào là đầy đủ nhất

Cũng khó mà nói được bộ nào đầy đủ. Vì một số phần mềm python cũ thì lại phải cài trên bộ cũ, cái mới thì lại phải python mới. Nên tùy từng người từng phần mềm sử dụng thôi. Mình thì đang dùng bản này thấy ổn!

tuancan

hiện nay máy mình dang dùng bản nay nhưng minh thâý có 1 lôĩ. Rompatcher có icon nhưng ko vao dc. Vâỵ có cách khắc phục ko bạn.
Pm khoá phim mình ko biêt ở đâu cả ko chỉnh caì đặt dc. Chỉ dùm mình luôn nhé. Thanks

Ntv_79

Tiếp tục thử nghiệm mỗi khi bác Ntv79 ra sản phẩm mới :D

Cứ thanks đi rồi thử nghiệm. Tại lâu lâu sợ anh em cài nhiều phần mềm quá nó chậm máy nên làm bản mới để mọi người có cơ hội refresh lại máy ấy mà!:D

tuancan

hiện nay máy mình dang dùng bản nay nhưng minh thâý có 1 lôĩ. Rompatcher có icon nhưng ko vao dc. Vâỵ có cách khắc phục ko bạn.
Pm khoá phim mình ko biêt ở đâu cả ko chỉnh caì đặt dc. Chỉ dùm mình luôn nhé. Thanks

ai giúp mình đi

Ntv_79

ai giúp mình đi

Đã lưu ý trên bài số 1 rồi mà. Tại bạn không làm theo nên vậy thôi. Bây giờ bạn Format lại máy và thẻ là hết lỗi vặt thôi mà! Cái swipe to unlock thì ko có chỉnh đâu nó mặc định khóa. Bạn chỉ có thể tắt khóa phím tự động đi thôi. Khi mở bấm menu là hiện lên cái swipe đó để kéo sang mở!

vuchicuong123

Chỉ cho mình cách gỡ bỏ Swipeunlock vì mình thích phần mêm mở khóa SlideUnlock hơn nhưng phần mềm này lại ko cook dc. Mình cảm ơn.

Ntv_79

Chỉ cho mình cách gỡ bỏ Swipeunlock vì mình thích phần mêm mở khóa SlideUnlock hơn nhưng phần mềm này lại ko cook dc. Mình cảm ơn.

Muốn bỏ hẳn swipeunlock thì dùng bản 6.9 nhé! Mặt khác dùng SlidetoUnlock cũng không hề ảnh hưởng gì đến cái swipe cả. Nếu ko bấm phím menu thì swipe sẽ ko xuất hiện. Mà kể cả bấm phím menu thì cũng vẫn là dùng slidetounlock thôi!

duong8488

Cái swipe của em lại mất rồi, haha, ko hiểu vì sao luôn, chợt có 1 lúc nó nhảy ra chữ system error rùi ko còn cái swipe nữa, nhưng ko sao, em đang thích cái skins giống swipe của bác trên slide to unlock. Bác share cho e 1 ít skins nhé !!

m212567

nhờ bác chủ thớt hướng dẫn cách up FW khi mở máy với bạn, tôi úp FW bằng cách tắt máy như hướng dẫn không đựoc, not fount. thanks bạn trước