• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW#7 N97 by Ntv_79 update 30.10.2010

Ntv_79

E tìm đc cái swipe rồi, keke, đỡ tiếc nuối cái trong fw
Máy của bạn đặc biệt rồi! Lúc ẩn lúc hiện vậy cơ mà!:D

nhờ bác chủ thớt hướng dẫn cách up FW khi mở máy với bạn, tôi úp FW bằng cách tắt máy như hướng dẫn không đựoc, not fount. thanks bạn trước

Tắt nguồn thì cứ làm đi làm lại cái bước bấm flash, đợi, bảng hiện ra cắm cáp và nhấn YES trên bảng. Mở nguồn thì phải thoát hẳn pc suite nếu có cài trên máy tính!

m212567

Cảm on bạn chủ thớt, tôi đã được FW rồi, đang lâng lâng đây. Thanks

Ntv_79

He he, Tin vui! Tin vui! Sắp có FW 30.0.016 cho N97 rồi, một số khu vực thấy nói đã có và anh em đang bàn tán. Không biết có gì mới đây!!

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

He he, sắp có FW 30.0.016 cho N97 rồi, một số khu vực thấy nói đã có và anh em đang bàn tán. Không biết có gì mới đây!!

kiểu này anh em nhà V5 lại sắp đc nokia ra 1 loạt roài:D

Ntv_79

kiểu này anh em nhà V5 lại sắp đc nokia ra 1 loạt roài:D

Thấy nói đầu tháng 12 mới có nên chắc đợi hơi lâu!
Mình sẽ làm một bản cho các bạn dùng máy trắng với theme iWhite full icon của iPhone 4 rất tuyệt vời để chào mừng SN PDAVIET!
[video=youtube;jPiBraz9hHA]http://www.youtube.com/watch?v=jPiBraz9hHA[/video]

hunganhlove

Chủ thớt cho em hỏi, chỉnh hiệu ứng màn hình chính xoay vòng vòng để ẩn cái đồng hồ của các bản trước bản này ko có thì chỉnh chổ nào để có vậy. mấy hiệu ứng menu trượt ngang đơn điệu quá

luckyq

Bạn NTV ơi! tui cài rất nhiều CFW của bạn, máy chạy rất mượt có đều lâu lâu bị lỗi vuốt không được, người ta điện lại không nghe được, bạn có cách nào giúp tui với. Thanks bạn nha

Ntv_79

Chủ thớt cho em hỏi, chỉnh hiệu ứng màn hình chính xoay vòng vòng để ẩn cái đồng hồ của các bản trước bản này ko có thì chỉnh chổ nào để có vậy. mấy hiệu ứng menu trượt ngang đơn điệu quá
Bạn thích cái hiệu ứng của bản trước thì đao về copy folder: effects vào C:\resource| sau đó apply c2z trong RP. Các bài mình đều có link cho folder effect riêng rồi đó. Bạn qua đó đao và tìm hiểu thêm.
Mỗi người một ý mà. Nhanh gọn thì đơn điệu. Cầu kỳ, mỹ miều thì chậm. :-??

Bạn NTV ơi! tui cài rất nhiều CFW của bạn, máy chạy rất mượt có đều lâu lâu bị lỗi vuốt không được, người ta điện lại không nghe được, bạn có cách nào giúp tui với. Thanks bạn nha
Mấy cái lỗi đó chắc chắn không phải là lỗi FW bạn nhé! Bạn nên format hết thẻ nhớ (trong và ngoài), hoặc xóa các folder hệ thống như: system, resource, sys, private, data... Sau đó format máy với lệnh *#7370# nữa >> Đảm bảo hết lỗi và mượt như chưa từng có!

Bạn NTV_79 ơi, sao máy sau khi cài phần Bluetooth không hoạt động được?
Bình thường mà bạn. Có khi bạn cũng nên làm theo cách mình đã hướng dẫn bạn trên.

dzzung34

Không biết chừng nào có Bản V30 cho N97 đây,1 số trang Web đã thấy xuất hiện .mời các bạn xem clip sau:

[video=youtube;6DlSLy2faQ0]http://www.youtube.com/watch?v=6DlSLy2faQ0[/video]

luckyq

Thanh bạn NTV rất nhiều. Mọi nguyên nhân đều nằm ở thẻ nhớ cả, e rút thẻ ra xài thấy rất mượt. Có mấy a bạn bán n97 vì lỗi này. Hehe kiểu này khỏe quá khỏi phải bán máy, ráng cầm cự chờ đến khi n9 ra rùi mua luôn.

hunganhlove

Cho mình hỏi hiệu ứng màn hình chính xoay, hiệu ứng sao bay trong menu và hiệu ứng exit menu trong CFW#7 của chủ thớt nằm ở file nào trong effect vậy? bạn cho mình xin nhé

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

lat123

Cho mình hỏi, nếu dùng cable của 5530 để flash cho n97 dc hok ? Vì thấy cổng giống nhau mà :-?
Nếu được thì hok hiểu sao tắt phone rồi khi cắm dây usb 5530 vào thì n97 lại chuyển về trạng thái sạc :| ? (JAF hok nhận phone :(bấm nút nguồn cũng chả ăn thua)

TungBach

Cho mình hỏi, nếu dùng cable của 5530 để flash cho n97 dc hok ? Vì thấy cổng giống nhau mà :-?
Nếu được thì hok hiểu sao tắt phone rồi khi cắm dây usb 5530 vào thì n97 lại chuyển về trạng thái sạc :| ? (JAF hok nhận phone :(bấm nút nguồn cũng chả ăn thua)

vẫn jaf bình thường:D

Ntv_79

Chắc bạn mới dùng N97 à? N97 cắm cáp vào là sạc. Nên bạn phải rút cap ra. Làm với JAF bình thường. Đến bước hiện ra bảng thông báo WARNING!WARNING!WARNING thì chuẩn bị một tay cắm cáp vào lỗ. Tay kia bấm YES trên bảng thông báo đó!

Cách 2: Bạn bật nguồn điện thoại bình thường. Cắm cáp vào điện thoại nó hiện lên bảng để chọn thì bạn chọn Kết nối ở PC suite (bảng hiện trên điện thoại khi cắm cáp ấy nhé!). Sau đó bạn làm việc với JAF bình thường. BỎ DẤU TÍCH ở ô Dead USB đi và bấm FLASH bình thường. >> JAF sẽ làm tất cả đến khi nào DONE là xong!

lat123

Tại mình dùng 5530 con em nó nhờ JAF hộ con N97 mà hok biết làm thế nào để làm cái bước Waring! :D Bây giờ thì làm được rùi !Bản của bác vừa đẹp vừa nhẹ :D

mrthang79

máy bạn giúp mình chút nhé .mình đang sài n97 màu trắng đã hack ( *#0000# phiên bản tùy chỉnh CFW by HSG vnz ) giờ muốn gở bản củ ra rồi chép đè bản của bạn ( CFW#6 by Ntv_79 ) thì phải làm sao..định tải trên NAVIFIRM nhưng thấy lâu quá..

có cách nào rỏ bỏ bản củ ra khỏi FW mình tải trên NAVIFIm lúc trước ko?

mình muốn sài thử FW khác xem như thế nào ý
mong các bạn giúp đở

hay bạn nào sài N97 màu trắng gửi FW qua cho mình càng tốt
thanks all

Ntv_79

máy bạn giúp mình chút nhé .mình đang sài n97 màu trắng đã hack ( *#0000# phiên bản tùy chỉnh CFW by HSG vnz ) giờ muốn gở bản củ ra rồi chép đè bản của bạn ( CFW#6 by Ntv_79 ) thì phải làm sao..định tải trên NAVIFIRM nhưng thấy lâu quá..

có cách nào rỏ bỏ bản củ ra khỏi FW mình tải trên NAVIFIm lúc trước ko?

mình muốn sài thử FW khác xem như thế nào ý
mong các bạn giúp đở

hay bạn nào sài N97 màu trắng gửi FW qua cho mình càng tốt
thanks all

Link cuối bài số 1 đó bạn! Đao FW gốc về rồi chép đè 2 file bản số 7 của mình vào FLASH thôi!

mrthang79

Link cuối bài số 1 đó bạn! Đao FW gốc về rồi chép đè 2 file bản số 7 của mình vào FLASH thôi!

mình có FW gốc rồi nhưng mình chép đè file hack phiên bản tùy chỉnh CFW by HSG vnz..giờ muốn rở file củ CFW by HSG vnz ra rồi chép file hack của bạn vào..

chứ tải FW trên NAVIFIRM mất cả nửa ngày mệt lắm

thanks