• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

ctgreen312

Ai có thể chỉ giúp mình cách loại bỏ photo browser ra khỏi firmware không, thật sự mình thấy nó không tiện lợi lắm, Làm nhỏ menu lại nữa thì càng tốt.

mrcunpv14

Dùng một thời gian thấy bản này không đọc được file ảnh cỡ lớn, lúc set một ảnh nào đó làm wallpaper thì nó không tự động fit cho vừa màn hình như firm gốc. Không biết có bạn nào bị lỗi trên giống mình không? Và cách khắc phục như thế nào?

Dùng Nokia Firmware Cleaner, chạy chương trình lên nó hiện lên 1 cái bảng trong đó có rất nhiều ô tíck vào để xóa như ovi, help. about.....có cả swipe to unlock nữa. nhấn thêm sau đó nhấn xóa là được mà bạn. phần mềm nó tự tìm và xóa cho mình
tớ cũng sử dụng rồi nhưng không thấy có swipe to unlock ở trong đó.hix.chỉ có slide unlock thui.mà trong rosf2 có đâu nhỉ?
ah,tớ phát hiện ra là Nokia Firmware Cleaner chỉ xuất hiện những phần mềm có sẵn trong foder của Nokia Firmware Cleaner thui.haizzzz

nicky205

Dùng một thời gian thấy bản này không đọc được file ảnh cỡ lớn, lúc set một ảnh nào đó làm wallpaper thì nó không tự động fit cho vừa màn hình như firm gốc. Không biết có bạn nào bị lỗi trên giống mình không? Và cách khắc phục như thế nào?

máy mình đặt 1 ảnh làm ảnh nền vẫn full nè, mình xài 5230 3x4
còn ảnh cỡ lớn thì bỏ vào điện thoại khác đọc cũng chậm lắm, mình thử bắn cái ảnh 3mb qua máy C5 của thằng bạn (fw gốc) đọc cũng lâu lắm, lâu hơn máy mình nữa

Download file "Den phim cung by Duy Thanh" (đã fix lỗi dzmusickey) giải nén rồi copy thư mục 10282BC4 vào C:\private.
sao mình không copy vào private được nhỉ?Xpole báo là không thể copy.hix

NguyenDuyThanh

DT cho mình xin cái wiget pin giống như ảnh đầu tiên của firmware với. thank.....

Bạn search phần mềm iOn baterry timer nhé.

Ai có thể chỉ giúp mình cách loại bỏ photo browser ra khỏi firmware không, thật sự mình thấy nó không tiện lợi lắm, Làm nhỏ menu lại nữa thì càng tốt.

Mình thấy cái photo browser rất hay mà. Nếu ko thích dùng thì cứ để đấy đâu có sao đâu, thỉnh thoảng đổi gió thì dùng.

Mình thấy rất bình thường mà. Bạn nói ko tự động fit 1 ảnh to cho vừa màn hình là sao? Ảnh to đến mấy nhưng quan trọng để làm wallpaper là tỉ lệ giữa chiều cao chiều rộng phải chuẩn với màn hình thì hình đó làm wallpaper mới vừa đc chứ.

Ví dụ ảnh hình vuông mà bạn đòi cho vào màn hình chữ nhật làm sao đc đầy đủ ảnh nữa. Hay là bạn muốn dùng hình nền phải nén biến dạng hình đi cho vừa màn hình T_T

Chỉnh sửa cuối:

nghiacbg

Vừa phát hiện 1 lỗi nhỏ của 5233 menu4x4 là lúc cắm sạc nó báo là đang sạc, lúc rút phích ra cũng báo đang sạc, sửa ở đâu hả DT

M4_Vu0ng_001

mọi người có ai biết cách thêm theme vào fw thì chỉ mình với,mình add vào mà khi chọn theme thì nó toàn báo chủ để bị lỗi

NguyenDuyThanh

Vừa phát hiện 1 lỗi nhỏ của 5233 menu4x4 là lúc cắm sạc nó báo là đang sạc, lúc rút phích ra cũng báo đang sạc, sửa ở đâu hả DT

Mình đang dùng bản đó mà. Rút ra nó báo 1 thông báo mang ý nghĩa "Tháo phích cắm khi sạc xong để tiết kiệm năng lượng". Bạn đọc kĩ lại mà xem.

mọi người có ai biết cách thêm theme vào fw thì chỉ mình với,mình add vào mà khi chọn theme thì nó toàn báo chủ để bị lỗi
Bung theme và copy theo đường dẫn thui.

M4_Vu0ng_001

Mình đang dùng bản đó mà. Rút ra nó báo 1 thông báo mang ý nghĩa "Tháo phích cắm khi sạc xong để tiết kiệm năng lượng". Bạn đọc kĩ lại mà xem.

Bung theme và copy theo đường dẫn thui.

nếu mình sửa lại đường dẫn thì có được không,để cho nó đồng bộ với mấy theme khác ấy mà...

anhtrung1991

chỉ mình cách dùng cái dzmusickey..sao to nhỏ không dc..mình chỉ dùng dc 3 phím cứng thôi ..~X(

M4_Vu0ng_001

chỉ mình cách dùng cái dzmusickey..sao to nhỏ không dc..mình chỉ dùng dc 3 phím cứng thôi ..~X(
tại bạn không đọc kĩ hướng dẫn đấy thôi,muốn to thì giữ phím - và ấn phím + đến khi ưng ý,còn muốn nhỏ thì làm ngược lại

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

tự mày mò cuối cùng cũng add đc rồi,dù sao cũng cảm ơn DT đã support

Chỉnh sửa cuối:

banhmj

^^ đi đâu cũng thầy fw c6, khuyét diem mình gét nhất là khi chơi giả lập gba thì k bấm cùng lúc dc, thí dụ đang giữ nút chạy thì bấm phím b hoặc a k dc, và khi choi pokemon giữ nút b k chạy nhanh dc

banhmj

bật photo browser lên, cho chạy ẫn riồ làm việc khác, 1 lát mõ lên là nó load hết rồi, xem xong exit, vào lại xem , nó vẫn hiển thị, k load nữa, trừ khi reset máy

NguyenDuyThanh

^^ đi đâu cũng thầy fw c6, khuyét diem mình gét nhất là khi chơi giả lập gba thì k bấm cùng lúc dc, thí dụ đang giữ nút chạy thì bấm phím b hoặc a k dc, và khi choi pokemon giữ nút b k chạy nhanh dc

Có firmware gì cũng thế thôi vì đơn giản 523x là cảm ứng điện trở, làm sao mà có đa điểm để nhấn đc 2 nút cùng 1 lúc. Bạn nhầm à >:)

nếu mình sửa lại đường dẫn thì có được không,để cho nó đồng bộ với mấy theme khác ấy mà...
Ko!

banhmj

dt giả lập gpsp set dc phiếm xanh trắng để chơi, fw goốc mình vẫn bấm bt cùng lúc, và mìnhnh cũng k gà tới nỗi k biết 523x là cm diện trở

Status
Không mở trả lời sau này.