• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

hadung88

nguyenduythanh94 hoặc ai share cho mình Ovi Map 3.06 (dùng cho tiếng việt, có cả tiếng anh thì tốt), với dữ liệu ovi map 3.06. Nói thật từ khi dùng các bản CFW (tức là từ bỏ FW gốc N5233 khi mua máy) đến giờ cái OVI MAP chưa lần nào chỉ đúng, hoặc gần đúng vị trí nhà gì cả. Trước xài FW gốc N5233 thì tìm vị trí rất tốt. Ít nhất ko đúng chính xác thì cũng phải chỉ ở khoảng nào trên con đường gần nhà. Thử xài 3.06 xem thế nào. Hoặc có cách nào chỉnh mạng GPRS thì chỉ mình với. THANKS SO MUCH!

nghiacbg

nguyenduythanh94 hoặc ai share cho mình Ovi Map 3.06 (dùng cho tiếng việt, có cả tiếng anh thì tốt), với dữ liệu ovi map 3.06. Nói thật từ khi dùng các bản CFW (tức là từ bỏ FW gốc N5233 khi mua máy) đến giờ cái OVI MAP chưa lần nào chỉ đúng, hoặc gần đúng vị trí nhà gì cả. Trước xài FW gốc N5233 thì tìm vị trí rất tốt. Ít nhất ko đúng chính xác thì cũng phải chỉ ở khoảng nào trên con đường gần nhà. Thử xài 3.06 xem thế nào. Hoặc có cách nào chỉnh mạng GPRS thì chỉ mình với. THANKS SO MUCH!
N5233 k có GPS thì sao chính xác dc, chỉ tầm mấy trăm mét thôi, ngoài ra còn phụ thuộc vị trí của bạn có bị khuất hay k nữa chứ

tlh_na88

sau mấy ngày mày mò. mới phát hiện ra nếu xóa tiếng việt trong fw này sẽ bị lỗi java

socloc20

sao lại không, bung file cài đặt ra đổi tên thui, nản, làm như theme đó

M4_Vu0ng_001

có mod nào tắt hẳn phím trắg k nhỉ ? Chỉ nháy ság khi gọi nhỡ và tin nhắn ấy !
hình như nếu mod cái đấy vào thì xung đột với phần mềm nào hay sao ấy,bản trước DT cook vào sau lại bỏ hay sao mà

manh056

có lỗi này.khi mình chụp ảnh rồi vô trong trình duyệt ảnh nó hiện lên rồi mình xóa nó báo lỗi hệ thống trong khi trong mục mình lưu ảnh thì đã xóa.giờ trong trình duyệt ảnh nó cứ hiện cái ảnh bị gãy ko xóa và cũng ko xem đc.mình đang dùng 5233 4x4

quangphat2905

Cho mình link trực tiếp bản 5233 4x4 swipe to unlock được không.
Không hiểu sao mấy ngày nay vô mediafire không được.

manh056

có lỗi này.khi mình chụp ảnh rồi vô trong trình duyệt ảnh nó hiện lên rồi mình xóa nó báo lỗi hệ thống trong khi trong mục mình lưu ảnh thì đã xóa.giờ trong trình duyệt ảnh nó cứ hiện cái ảnh bị gãy ko xóa và cũng ko xem đc.mình đang dùng 5233 4x4

DT giúp cái với lại cái internet radio sal ko có biểu tượng và mình bấm vô ko dc?

drnguyenluan

sao mình không vào trang mediafire được Duy Thanh ơi. Bạn có thể cho link trực tiếp được không Duy Thanh. Link 5233 menu 3x4 swipe to unlock bản cập nhật mới ngày 1 tháng tư đó.

NguyenDuyThanh

sao mình không vào trang mediafire được Duy Thanh ơi. Bạn có thể cho link trực tiếp được không Duy Thanh. Link 5233 menu 3x4 swipe to unlock bản cập nhật mới ngày 1 tháng tư đó.

Mình gửi link ở bài trên rồi nhá!

DT giúp cái với lại cái internet radio sal ko có biểu tượng và mình bấm vô ko dc?
Bạn tải file cài đặt Internet Radio đã :D Đọc chú ý.

monkey_nami

Các bro ơi,giúp e với.mình muốn thay đổi font cho bản cook nhưng khi flash đến lúc pooling phone thì máy ko lên đc.các bước của e làm là tạo ra 4 file font với tên lần lượt là :s60snr.ttf s60ssb.ttf s60tsb.tff s60zdigi.tff
sau đó mình copy đè vào rofs2/resource/fonts
làm như vậy có đúng ko vậy? font khá nặng >3,2mb/font ===>4x3,2~12,8 mb.dung lượng lớn như vậy có ảnh hưởng j ko a.?
giúp e! e mới tập chỉnh sửa firmware nen còn gà.:D Thanks các bro nhiều!

NguyenDuyThanh

Các bro ơi,giúp e với.mình muốn thay đổi font cho bản cook nhưng khi flash đến lúc pooling phone thì máy ko lên đc.các bước của e làm là tạo ra 4 file font với tên lần lượt là :s60snr.ttf s60ssb.ttf s60tsb.tff s60zdigi.tff
sau đó mình copy đè vào rofs2/resource/fonts
làm như vậy có đúng ko vậy? font khá nặng >3,2mb/font ===>4x3,2~12,8 mb.dung lượng lớn như vậy có ảnh hưởng j ko a.?
giúp e! e mới tập chỉnh sửa firmware nen còn gà.:D Thanks các bro nhiều!

Bạn làm thế nào thì làm cho file rofs2 ko quá 110MB là đc. Thay font thì bạn bỏ vào đấy 1 file font cũng đc. Ko nhất thiết cần 4 file

mình thich cái menu 3x4. Duy Thanh có thể gửi cho mình được không?

http://www.mediafire.com/?dlkqd09sblwi0dm

J_Tuan

:) lại ra bản mới rồi, hôm qua vừa flash , ko lẽ h lại phờ-lát ^^. Duy Thanh ah, cho mình hỏi, liệu có thay đổi được cái màn hình của taptounlock thành các ảnh phong cảnh, ... khác không . Nhìn cái nền đen của nó xấu quá :( (lên search google cụm tap to unlock thấy có nhiều máy đổi dc đẹp quá . ) Mình thì ko muốn cài mấy phần mềm khóa máy làm gì cho nặng :(

monkey_nami

Bạn làm thế nào thì làm cho file rofs2 ko quá 110MB là đc. Thay font thì bạn bỏ vào đấy 1 file font cũng đc. Ko nhất thiết cần 4 file

Thanks DT nhiều.hóa ra là giới hạn dung lượng.thảo nào mấy lần chỉnh sửa toàn bị lôi ko lên sau khi Flash.:D

Status
Không mở trả lời sau này.