• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

atrau

:) lại ra bản mới rồi, hôm qua vừa flash , ko lẽ h lại phờ-lát ^^. Duy Thanh ah, cho mình hỏi, liệu có thay đổi được cái màn hình của taptounlock thành các ảnh phong cảnh, ... khác không . Nhìn cái nền đen của nó xấu quá :( (lên search google cụm tap to unlock thấy có nhiều máy đổi dc đẹp quá . ) Mình thì ko muốn cài mấy phần mềm khóa máy làm gì cho nặng :(
tap to unlock thì cũng là 1 chương tình thôi. Cái swype to unlock cũng thế, nhiều người nghĩ cứ của Nokia là ok nhưng nó cũng ăn RAM tuyệt vời, không cho chạy cùng máy phát RAM khác hẳn.

NguyenDuyThanh

:) lại ra bản mới rồi, hôm qua vừa flash , ko lẽ h lại phờ-lát ^^. Duy Thanh ah, cho mình hỏi, liệu có thay đổi được cái màn hình của taptounlock thành các ảnh phong cảnh, ... khác không . Nhìn cái nền đen của nó xấu quá :( (lên search google cụm tap to unlock thấy có nhiều máy đổi dc đẹp quá . ) Mình thì ko muốn cài mấy phần mềm khóa máy làm gì cho nặng :(

Ko đổi đc nền nhá.

thuyna

bác thanh cho hỏi xin cái patch4run TTpod đc ko, thấy mọi người dùng CFW của bác thì xài đc TTpod 4.0. còn những bác xai FW gốc hack thì lại ko xài đc, nên muốn hỏi xin bác cái patch vì ngại flash lắm. thank bác trc

NguyenDuyThanh

bác thanh cho hỏi xin cái patch4run TTpod đc ko, thấy mọi người dùng CFW của bác thì xài đc TTpod 4.0. còn những bác xai FW gốc hack thì lại ko xài đc, nên muốn hỏi xin bác cái patch vì ngại flash lắm. thank bác trc

Mình dùng patch 4 run của mọi người share trên diễn đàn cook vào thôi.

manh056

DT sao xóa được ảnh trong bộ sưu tập thế?mình xóa mà nó còn để lại biểu tượng cái hình bị gãy không a

conghungvn

ẹc DT ơi click vào link MF để down thấy báo "Engine Loading…" hoài àk? DT xem lại giúp mình với

J_Tuan

Mình bung ra dc file RM-588_40.6.003_PRD.ROFS2 rồi. Cũng chọn Nokia FW Cleaner đến đường dẫn đó rồi mà ko thấy cái swipe to unlock đâu nhỉ ???? Ai giúp với

chungtom123

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.36.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-697\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-697\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-697\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
Can't detect flashing server!

mọi người cho mình hỏi lỗi này là lỗi gì:(

junokun

Nếu ko vào đc MediaFire thì post yêu cầu phiên bản nào mình sẽ gửi link trực tiếp cho.

cho mình hỏi mình bỏ file 1028bc4 vao private ma sao khi repack lại cứ báo lỗi : error generating ROFS image file. Operation aborted là sao vậy nhỉ?mình dùng nokia FW editor v03 để sửa

conghungvn

Nếu ko vào đc MediaFire thì post yêu cầu phiên bản nào mình sẽ gửi link trực tiếp cho.
Ok. Minh làm được rồi. Vào = firefox nên nó như vậy.

P/S cho mình biết là chép dữ liệu bản đồ 3.04 vào đâu hả DT

Chỉnh sửa cuối:

thin130491

có vấn đề nè.flash xong bên gốc phải hs (chỗ báo pin ) cứ hiện biểu tượng đang sạc ( mặc dù không có cắm sạc)
còn bên gốc trái (chỗ mạng) cứ hiện 3.5G (mặc dù để ở chế độ GMS)
còn những chỗ khác ok

ctgreen312

Ok. Minh làm được rồi. Vào = firefox nên nó như vậy.

P/S cho mình biết là chép dữ liệu bản đồ 3.04 vào đâu hả DT

Bạn tạo thư mục cities ở thẻ nhớ, down dữ liệu ovi map về, giải nén ra, vào trong thư mục vừa giải nén, copy 2 thư mục + 3 file ttf vào thư mục cities vừa tạo ở thẻ nhớ là xong, khi vào ovi map nhớ chọn chế độ ngoại tuyến nha.

có vấn đề nè.flash xong bên gốc phải hs (chỗ báo pin ) cứ hiện biểu tượng đang sạc ( mặc dù không có cắm sạc)
còn bên gốc trái (chỗ mạng) cứ hiện 3.5G (mặc dù để ở chế độ GMS)
còn những chỗ khác ok

Hình như bạn không theo dõi topic này phải không, icon của Pin là nó có hình dấu cộng với trừ vậy đó,
Còn mạng luôn hiện 3.5G là đúng rồi chứ lỗi gì, bạn vui lòng đọc lại THÔNG TIN & TÍNH NĂNG đi nha. bạn sẽ hiểu thôi ấy mà

socloc20

Bản này ăn ram hơn của bác ngviethoa. Lâu lâu reset. Camera chưa sưả lôĩ.tôc độ xoay màn hình thua fw gốc

Status
Không mở trả lời sau này.