• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

thin130491

Hình như bạn không theo dõi topic này phải không, icon của Pin là nó có hình dấu cộng với trừ vậy đó,
Còn mạng luôn hiện 3.5G là đúng rồi chứ lỗi gì, bạn vui lòng đọc lại THÔNG TIN & TÍNH NĂNG đi nha. bạn sẽ hiểu thôi ấy mà[/QUOTE]

cám ơn bạn nha.cái icon pin hơi khó chịu 1 tí

NguyenDuyThanh

Duy Thanh,cho mih xin cai themes anonymous ma trong suốt,có ko DT
http://www.mediafire.com/?45x0281cw48mv72

cho mình hỏi mình bỏ file 1028bc4 vao private ma sao khi repack lại cứ báo lỗi : error generating ROFS image file. Operation aborted là sao vậy nhỉ?mình dùng nokia FW editor v03 để sửa
Cái này mình ko rõ lắm, bạn thử xóa lại mấy thư mục rofs2 rồi bung và làm lại xem.

Ok. Minh làm được rồi. Vào = firefox nên nó như vậy.

P/S cho mình biết là chép dữ liệu bản đồ 3.04 vào đâu hả DT
E:\cities
đó là của C5-03. Mình chỉ hỏi là lỗi gì thôi
Chưa có driver usb (hoặc driver bị lỗi) => bạn cài lại driver là ok.

Bản này ăn ram hơn của bác ngviethoa. Lâu lâu reset. Camera chưa sưả lôĩ.tôc độ xoay màn hình thua fw gốc
Bạn có thể quay lại fw gốc hoặc fw của ngviethoa nếu ko hài lòng, ko ai cản bạn. Mọi người ở đây đều tự cảm nhận đc sau khi flash firmware. Mà theo mình đừng bao giờ so sánh CFW C6 với gốc. Nếu bạn tìm đc fw C6 nào mọi thứ đều bằng/ hơn firmware gốc cho 523x và đã sửa hoàn toàn lỗi camera thì mình xin bái phục. => "hữu xạ tự nhiên hương", fw nào thì mọi người tự sẽ rõ thôi. Cảm ơn đã góp ý.

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
anh thanh oi ban cap nhat 1-4 lai bi loi khi chup anh rui moi lan minh muon xao thi no bao may anh dang hoat dong va anh thanh oi sao minh nhan tin o dang ban phim qwerty thi muon xao mot lan khong dc phai xao tung ki tu mot anh oi.

nick8

Cảm ơn bạn NguyengDuyThanh94 rất rất là nhiều.
Máy 5230 của mình code là 0585058, sau khi dùng JAF thay đổi code thành 0599208 cho phù hợp với phiên bản CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 , đã flash thành công ngay phát đầu tiên :)) mình sử dụng win 7 để flash :D

noknowanyone

cho mình hỏi mình bỏ file 1028bc4 vao private ma sao khi repack lại cứ báo lỗi : error generating ROFS image file. Operation aborted là sao vậy nhỉ?mình dùng nokia FW editor v03 để sửa

hình như là do trong rofs2 có file tên không chuẩn (tiếng việt hoặc gì đó) thử tìm xem.

anhtrung1991

khi vào xem ảnh nếu thẻ nhớ có cả video ..trượt ảnh nếu đến 1 video nào đó thì có hiện lên 1 hình ....ví dụ như sau có cái nút play tam giác ở giữa...

nhưng bây giờ mình copy video vào nó không như vậy nữa ,,mà nó hiện như cái ảnh bi lỗi ...bấm vô thì vẫn chạy dc...ý mình la muốn dc như trên :))

nick8

Tin buồn là mình dùng nokia ovi suite để cài đặt nokia messaging không thể cài đặt được, mình dùng mail hơi bị nhiều,~X(

nghiacbg

Tin buồn là mình dùng nokia ovi suite để cài đặt nokia messaging không thể cài đặt được, mình dùng mail hơi bị nhiều,~X(
Bạn vào phần hướng dẫn cài đặt ở trong máy thì có thể cài đc rồi, cần gì ovi suite cho phức tạp

rastar

Banned
Híc bác duythanh cho em hỏi 1 câu hơi ngây ngô nhé :D.
Hiện em vẫn còn đang dùng bản Unique 3.0 For 5233 v21.1.102 http://www.pdaviet.net/showthread.php?113518-CFW-C6-v20-for-523x-v21-amp-v40-Unique-by-Nguy%E1%BB%85n-Duy-Thanh-%2818-02-11%29 đang định up bản Anonymous của bác mà hem biết có phải là up máy mình từ V21 lên ROFS2 V40 gì gì đó không? Hình như up xong rồi thì không thể down CFW xuống nữa phải hem? :D Sr tại bận thi cả tháng nay nên hem cập nhật tình hình trong 4rum :D

NguyenDuyThanh

Híc bác duythanh cho em hỏi 1 câu hơi ngây ngô nhé :D.
Hiện em vẫn còn đang dùng bản Unique 3.0 For 5233 v21.1.102 http://www.pdaviet.net/showthread.php?113518-CFW-C6-v20-for-523x-v21-amp-v40-Unique-by-Nguy%E1%BB%85n-Duy-Thanh-%2818-02-11%29 đang định up bản Anonymous của bác mà hem biết có phải là up máy mình từ V21 lên ROFS2 V40 gì gì đó không? Hình như up xong rồi thì không thể down CFW xuống nữa phải hem? :D Sr tại bận thi cả tháng nay nên hem cập nhật tình hình trong 4rum :D
Bạn có thể flash vẫn ở v21, đọc Ở ĐÂY (mình đã ghi ở trên #1 về những câu hỏi thường gặp rồi mà).

barracuda

có bác nào đang dùng opera mini mà máy tự restart ko :-?? màn hình đen ngóm rồi restart luôn :|mình bị 2-3 lần rồi :|kiểm tra ko phải do ram vì còn thừa khá nhiều

lapvoit

Duythanh mình hỏi muốn xóa bỏ swipe to unlock được không ? có ảnh hưởng đến hệ thống không ? và xóa những file nào ? thanks

NguyenDuyThanh

Duythanh mình hỏi muốn xóa bỏ swipe to unlock được không ? có ảnh hưởng đến hệ thống không ? và xóa những file nào ? thanks
Ko ảnh hưởng đến hệ thống, làm sao mình nhớ tên từng file đc, bạn dùng Nokia Firmware Cleaner 2.2 để xóa nhá. (nhưng thực ra mình thấy ko nên xóa, ko dùng thì thôi, cứ dùng gạt khóa bình thường, bao giờ lười gạt thì dùng swipe thôi)

lapvoit

Ko ảnh hưởng đến hệ thống, làm sao mình nhớ tên từng file đc, bạn dùng Nokia Firmware Cleaner 2.2 để xóa nhá. (nhưng thực ra mình thấy ko nên xóa, ko dùng thì thôi, cứ dùng gạt khóa bình thường, bao giờ lười gạt thì dùng swipe thôi)

swipe to unlock đúng là rất tiện, nhưng mình muốn xóa nó để cài SlideUnlock, để vậy cài vẫn được nhưng hình như là cả hai cái đều chạy thấy khó chịu nên mình mới xóa nó. SlideUnlock tích hợp vào rosf2 được không duythanh?

NguyenDuyThanh

swipe to unlock đúng là rất tiện, nhưng mình muốn xóa nó để cài SlideUnlock, để vậy cài vẫn được nhưng hình như là cả hai cái đều chạy thấy khó chịu nên mình mới xóa nó. SlideUnlock tích hợp vào rosf2 được không duythanh?

Mình chưa thử SlideUnlock nên ko biết. Nếu bạn cảm thấy cần xóa thì có thể xóa bằng Nokia Firmware Cleaner.

lapvoit

Mình chưa thử SlideUnlock nên ko biết. Nếu bạn cảm thấy cần xóa thì có thể xóa bằng Nokia Firmware Cleaner.

Mình xin được key SlideUnlock phải đợi bọn nước ngoài cả tuần mới có không xài thì phí lắm, mình thử mới được, thanks duythanh !!!

Status
Không mở trả lời sau này.