• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

Mình dùng nó thì lúc đóng goí hình như bị j đó nó đóng gói nhưng mấy cái mod mình cho vào k có chỉ có 1 số thôi còn neb thì thêm icon vào là die

Chắc là bạn sử dụng quá cỡ file rofs2 rồi: tối đa 110MB nhé.

warone

mình thắc mắc 1 cái là sao mỗi lần khởi động lại đều bị bắt nhập mã bảo vệ, nhập 12345 bị báo sai nhưng vẫn vào được và xài bt, khó hỉu ghê, trước khi flash mình đâu có đặt pass j đâu, do dùng cái đt này xài sim rác, mỗi lần khởi động, cứ bắt nhập mã, bực mình

NguyenDuyThanh

mình thắc mắc 1 cái là sao mỗi lần khởi động lại đều bị bắt nhập mã bảo vệ, nhập 12345 bị báo sai nhưng vẫn vào được và xài bt, khó hỉu ghê, trước khi flash mình đâu có đặt pass j đâu, do dùng cái đt này xài sim rác, mỗi lần khởi động, cứ bắt nhập mã, bực mình

Có nhiều loại mã lắm, mã thẻ nhớ, sim, máy. Bạn thử kiểm tra lại xem bạn có cài đặt ko (hoặc có thể ai cầm máy của bạn cài đặt).

warone

Có nhiều loại mã lắm, mã thẻ nhớ, sim, máy. Bạn thử kiểm tra lại xem bạn có cài đặt ko (hoặc có thể ai cầm máy của bạn cài đặt).

mã bảo vệ của máy DT ah, lúc flash xong khởi động lên đã thấy
nhập xong còn báo "mật khẩu nhập sai 5 lần, mật khẩu sẽ được mở lại sau 5 phút"

mutantx

tớ cài Handy shell,hoặc task manager,thì hình như có xung đột vs cái unlock gạt sang mở khóa thì phải.Mất tiêu luôn,gỡ bỏ 2 phần mềm đó ra thì lại bih thường?

tatthanhlx

tớ cài Handy shell,hoặc task manager,thì hình như có xung đột vs cái unlock gạt sang mở khóa thì phải.Mất tiêu luôn,gỡ bỏ 2 phần mềm đó ra thì lại bih thường?

dùng Swiss manager PRO đi , good lắm đó .

warone

Kể cả bạn đặt mật khẩu máy từ firmware cũ thì firmware mới vẫn còn đó.

ủa, mình cứ tưởng flash xong là y như cài win máy tính mới zậy
nhưng mà k hiểu sao máy vẫn hoạt động bình thường, chẳng thấy khóa cái gì
cho mình hỏi làm sao để lấy lại cái pass này, mình có thử nhập imei trên mấy trang lấy code của nokia mà nhập k được

khoa1989

ủa, mình cứ tưởng flash xong là y như cài win máy tính mới zậy
nhưng mà k hiểu sao máy vẫn hoạt động bình thường, chẳng thấy khóa cái gì
cho mình hỏi làm sao để lấy lại cái pass này, mình có thử nhập imei trên mấy trang lấy code của nokia mà nhập k được

chạy lại firmware mặc định của nokia là hết

ahuuthiet

Làm sao để cài lại Fw gốc vậy được bạn. ?mình cài xong không lên hình được( Fw 40.0.003). firmware mặc định 5230 là bản bao nhiêu vậy

Chỉnh sửa cuối:

khoa1989

Làm sao để cài lại Fw gốc vậy được bạn. ?mình cài xong không lên hình được.

dùng navifirmware tải firmware gốc của máy về đem cả bộ đó ra flash là về mặc định của nokia thôi bạn ah
nhớ là tải firmware mới nhất của máy mình nhé

ahuuthiet

dùng navifirmware tải firmware gốc của máy về đem cả bộ đó ra flash là về mặc định của nokia thôi bạn ah
nhớ là tải firmware mới nhất của máy mình nhé

giờ FW của bạn Duy Thanh ở trên có cài được FW gốc 4.003 việt nam không bạn . đay là cái mới nhất của việ nam rồi

khoa1989

tải core ở trên bái kia về rồi tải nốt rosf2 về chép đè lên core gốc đó và flash

Status
Không mở trả lời sau này.