• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW by Anther | C6 v11.0.029 | for 5800 XpessMusic

mrng0k

jaf bình thường thử xem, bỏ dấu check ở ô use ini và crt, đổ đuôi file .c00 thành .cor, chọn file thủ công sau đó jaf!

oke để mình thử xem dù sao cũng thanks bạn!
Híc chịu thôi van die.
Hay tại mình dùng JAF bản cũ bản của mình là 1.98.62
Giờ flash hay bị lỗi không biết do điện thoại hay do máy tính nữa híc

Chỉnh sửa cuối:

megasharesvn

file gridroot.mif ở rescourse/apps quy định đó, có thể thay bằng cách thay file gridroot khác, qua topic tổng hợp mod cho s60 v5 nhe!

Cảm ơn bạn nha. Bên đó sao k thấy ở phần tổng hợp nhỉ . Trc V4 thì có cook nhưng giờ quên hết rồi.

OnlineNo1

:(, có bros nào hảo tâm chian nhỏ file ra dùm mình với nhỉ. Trước h toàn nghịch của arsene với mathanh, giờ qua đây test thử mà bị giới hạn dung lượng download :(, buồn thế chứ lị.

kenji_bushido99

k biết ai bị giống mình không,mỗi lần khóa phím lại là đèn màu trắng nó sáng lên giống như là có tin nhắn mà chưa đọc vậy !!!!

natan

Bác Anther có 8 trang ký tự đặc biệt chưa bác.
Nếu chưa thì bác mod cho em rùi cho em link nha.
Em khoái cái đó lắm nhưng cook vô thì mất font của bác tiếc lắm.
Mong bác giúp dùm em.

Chỉnh sửa cuối:

kenji_bushido99

sao mình xài SlideUnlock chọn phím mở khóa là phím xanh nhưng sao bấm k được, phải bấm phím trắng nó ra giao diện mở khóa của C6 rồi mới ra giao diện SlideUnlock vậy mấy bác, có cách nào để mở khóa bằng phím xanh và không hiện ra giao diện mở khóa mặc định của máy k vậy mấy bác

thanhtamlx

oke để mình thử xem dù sao cũng thanks bạn!
Híc chịu thôi van die.
Hay tại mình dùng JAF bản cũ bản của mình là 1.98.62
Giờ flash hay bị lỗi không biết do điện thoại hay do máy tính nữa híc
Bạn hãy làm như sau:
Gỡ bỏ bản JAF đang xài.
Vào link sau tải JAF này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF
Tải bản CFW 6 for 5800XM gốc v.11 ở bài 9 trang 1 trong chuyên mục này. sau đó copy theo đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 (nếu chưa có thì tự tạo)
Tải bản CFW V1 của Anther ở đầu bài trong chuyên mục này rồi copy vào đường dẫn vừa nêu.
Tiến hành JAF.

randoms

Sao không add được danh bạ vào vậy bạn ơi? Nút music thì vẫn dùng được bạn à.

Anther1991

Sao không add được danh bạ vào vậy bạn ơi? Nút music thì vẫn dùng được bạn à.

"Đối với lỗi thanh danh bạ witget các bạn sửa như sau: dùng chức năng sao chép danh bạ qua bộ nhớ khác (bộ nhớ thẻ) sau đó reset mặc định lại cho máy (*#7370# bấm tiếp 12345), kế tiếp là copy danh bạ từ bộ nhớ thẻ vào lại cho máy. Xong rồi đó bạn thử add thanh danh bạ widget xem."

kenji_bushido99

vsao mình xài SlideUnlock chọn phím mở khóa là phím xanh nhưng sao bấm k được, phải bấm phím trắng nó ra giao diện mở khóa của C6 rồi mới ra giao diện SlideUnlock vậy mấy bác, có cách nào để mở khóa bằng phím xanh và không hiện ra giao diện mở khóa mặc định của máy k vậy mấy bác

kenji_bushido99

bạn thử cài bản khác thủ xem, mình cũng bị tương tự khi cài SM, kiếm bản khác down về là ok

vutaikt

anther chưa ra v2 up lỗi khắc phục nghe nhạc hay... của anh galabun a`