• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW by Anther | C6 v11.0.029 | for 5800 XpessMusic

hung62

Máy bạn bị gì rồi. Cài mấy bản CFW của mình mà vẫn ko hiện icon trong khi mình hiện bình thường.

hix mình chỉ thíc bản cook của anther thôi nên kô flack mấy bản khác....có bản dc có bản kô..biết cách khác phục kô chỉ hộ mình với

hung62

àk anther...có sdt thì cho hùng xin đi....anther cố gang mod thêm kái trang wiget thứ 2 ak'' từ lúc sài 5800 -> h thank anther ko bjt bao nhiêu lần đếm không hêt kakakaka

Anther1991

àk anther...có sdt thì cho hùng xin đi....anther cố gang mod thêm kái trang wiget thứ 2 ak'' từ lúc sài 5800 -> h thank anther ko bjt bao nhiêu lần đếm không hêt kakakaka

Chời, định dùng thanks mua chuộc tui à [-(
Có thể dùng file browser thay thế x-plore, ko thích cũng phải dùng :))
Thêm trang widget thứ 2 hiện giờ chưa thấy ai làm được

hung62

Chời, định dùng thanks mua chuộc tui à [-(

hơ hơ chứ anther mun gì mình đáp ưng cho.....hjhj miễn dưng cao wa...hjhj....nhớ giúp a e kái trang wiget 2 nha
...dùg kai firbrown chán bỏ xù

Chỉnh sửa cuối:

hiepsinight

anther1991 cho mình hỏi có mod nào tắt rung khi khóa/ mở phím giống của v51 ko , share cho mình w :D

mrng0k

Bạn hãy làm như sau:
Gỡ bỏ bản JAF đang xài.
Vào link sau tải JAF này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF
Tải bản CFW 6 for 5800XM gốc v.11 ở bài 9 trang 1 trong chuyên mục này. sau đó copy theo đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 (nếu chưa có thì tự tạo)
Tải bản CFW V1 của Anther ở đầu bài trong chuyên mục này rồi copy vào đường dẫn vừa nêu.
Tiến hành JAF.

okê thanks bạn

chip_dep_zai

Anther oi.cho mình hỏi caí.hnay mình mới có máy để test. trước khi jaf có phải xoá rof3 cuả FW gốc k?

joeD

enther ơi có thể trả lại thư mục ứng dụng mặc định của máy được không chứ để ở ngoài hết thấy tùm lum quá nếu mình cài CT thì cũng cần phải tạo thư mục để bỏ vô nếu có thư mục ứng dụng thì Ct tự đông được đưa vào đó khỏi cần sắp xếp chi mệt

Anther1991

enther ơi có thể trả lại thư mục ứng dụng mặc định của máy được không chứ để ở ngoài hết thấy tùm lum quá nếu mình cài CT thì cũng cần phải tạo thư mục để bỏ vô nếu có thư mục ứng dụng thì Ct tự đông được đưa vào đó khỏi cần sắp xếp chi mệt

Menu 4x5 rồi, cho icon ra menu hết là đẹp.

vy_phuong8487

CFW của Anther dùng thấy nhanh và ổn định, dùng rất OK. nhg mình k thik cái hiệu ứng lá bay lắm.

thu0cl4o

Sao em flash xog nhìn hs chỉ có phím options và phím giữa. Ko có phím contact???
Thank nhiều

cu_rua

Rep

Mod đó ko hoạt động ở firmware C6

Trùi! video, music, image là toàn những cái bằng hoặc nhanh hơn firmware trước đây đấy. Ram 52 MB là bình thường đối với firmware mới này.

Với máy tui sau khi JAF thì chậm hơn, so với chính bản v51 CFW 9 hs Omnia Style của cậu đấy.:-?

Anther1991

Với máy tui sau khi JAF thì chậm hơn, so với chính bản v51 CFW 9 hs Omnia Style của cậu đấy.:-?

So sánh chút nhé:
Realplayer: C6 nhanh hơn vì quét rất nhanh, chưa tới 4 giây có khi ko cần quét, còn V51 quét >=9 giây
Music: mình cảm thấy ngang ngửa về tốc độ
Image: Gallery ảnh bên C6 hok có bị giật như V51. Sau khi vuốt đến 1 vùng nào đó mà C6 ko hiển thị hình kịp thì để 1-3 giây sau nó sẽ hiện lên còn V51 thì ko trừ khi mình chạm vào. Nếu để máy nằm ngang thì C6 ăn đứt hẳn V51. Nếu cho hiện từng tấm ảnh rồi kéo qua kéo lại thì C6 hơi chậm hơn.

vutaikt

mjh thấy cfw c6 ăn đứt cfw gốc 5800.

Tốc độ wá tuyệt... Tuy ít hs hơn nhing hiện widget ra màn hình đẹp hơn
giờ đã fix đc âm thanh .mình thấy cfw này wá tuyệt.pin cũng lâu hết hơn cfw9hs

ohannguyent

chúng ta hãy trải nghiệm, bản mới này thật tuyệt, ko nên so sánh nếu chưa test kỹ. C6 thực sự là một đột phá mới cho 5800, cùng chờ một bản hoàn thiện cho em nó nhé.
ᒺᓓᓦ

sheva079

mjh thấy cfw c6 ăn đứt cfw gốc 5800.

Tốc độ wá tuyệt... Tuy ít hs hơn nhing hiện widget ra màn hình đẹp hơn
giờ đã fix đc âm thanh .mình thấy cfw này wá tuyệt.pin cũng lâu hết hơn cfw9hs

Pin lâu hơn là tầm mấy ngày thía pác:D...(nếu không sử dụng gì hết..chỉ nghe, gọi, nhắn tin thôi???)

hantinhtu_baby

Pin lâu hơn là tầm mấy ngày thía pác:D...(nếu không sử dụng gì hết..chỉ nghe, gọi, nhắn tin thôi???)

Tùy vào khả năng sử dụng của từng người thui !Nếu chỉ nghe gọi và nhắn tin thôi thì bạn tâm làm gì dùng chán khoảng 2>3,5 ngày gì đó(nhưng nếu nghe gọi nhắn tin liên tục thì nhanh hết thui)
@vutakt>làm gì fwc6 này pin lâu hết hơn so với Cfw 9hs đc.