• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v20.0.024 By manhtu

wangsang1104

flash rồi thanks bác nhiều mà cái ổ c của mình có gì trong đó mà có 72 mb trên 114 mb à k lên đc 100mb à bác

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

flash rồi thanks bác nhiều mà cái ổ c của mình có gì trong đó mà có 72 mb trên 114 mb à k lên đc 100mb à bác
Quên sau khi flash xong thì phải 4mat máy *#7370# lúc đó C mới lên 114mb được

wangsang1104

bác bỏ cũng khá nhiều để lên đc 114 mb nhỉ vào k thấy cập nhật pm trong mất file ứng dụng

manhtu

bác bỏ cũng khá nhiều để lên đc 114 mb nhỉ vào k thấy cập nhật pm trong mất file ứng dụng
mất file ứng dụng nào vậy bạn
bản mới nhất rồi thì làm gì có cái gì mới để update đâu

manhtu

" Gallery không quét thư mục mình muốn" là tnào bác nhỉ? :-/

ví dụ bạn có thư mục C5-03,
bạn để ảnh ở đó, bình thường khi vào Gallery nó sẽ quét và hiện ảnh đó lên
mình mod lại khi bạn để ảnh ở đó nhưng vào Gallery nó sẽ kô hiện lên

d617470

ví dụ bạn có thư mục C5-03,
bạn để ảnh ở đó, bình thường khi vào Gallery nó sẽ quét và hiện ảnh đó lên
mình mod lại khi bạn để ảnh ở đó nhưng vào Gallery nó sẽ kô hiện lên
thế nó chỉ lên ở chỗ image thôi hả bác?

manhtu

đây là những thư mục Gallery sẽ kô quét kể cả ở máy hay thẻ nhớ
data; System; Temp; Private; sys; resource; activenotes; Others\Contacts; Cities; download; Games; Installs; My Videos; Others; Received; UCDownloaded; FreeiSMS

wangsang1104

bác cũng xoá mấy cái theme mặc định nhỉ, xoá cái shazam, tìm kiếm, my nokia, trò chuyện của nokia, thấy trong công cụ xoá cũng nhiều chỉ để lại cái hướng dẫn cài đặt,cái trung tâm gì đó nói chung để lên đc 114 thì phải xoá mấy cái đó, không có đồng bộ ovi có đồng bộ đc với máy tính k bác thế sau này muốn up bản mới thì phải *#0000# à

manhtu

Mình xóa thế là còn nhẹ nhàng rồi, bên tàu xóa hơi bị ác luôn
vẫn có thể backup, restore qua pc, vẫn kiểm tra update qua *#0000#
những phần mềm mình xóa thấy ít sử dụng
bạn nào chỉnh sửa thì sửa rofs2 nhé, không đụng chạm đến file core, rofs3 dung lượng kô đáng kể, uda chỉ có hơn 200kb

ok_never

Hôm qua giờ mới được test, thấy cũng ngon đó bác, nhưng mà xóa bỏ shazam thì uổng quá, cái đó hay chứ. Ah bác mod bàn phím không được hả bác?

manhtu

Hôm qua giờ mới được test, thấy cũng ngon đó bác, nhưng mà xóa bỏ shazam thì uổng quá, cái đó hay chứ. Ah bác mod bàn phím không được hả bác?

Shazam thì cài ở ngoài vào bản mới thích hơn
bàn phím chưa thử

hoangsonzen83

bạn cho hỏi trong làm vậy điện thoại để ở chế độ mở máy hay tắt máy và có cần đụng chạm gì vào máy không ? ( có cần phải nhấn nút nguồn như khi flash bằng jaf không ) và cân chú ý những gì khi làm vậy bạn. mình xài c5-03 thì chọn producs code bao nhiêu vậy bạn. mình có bản phonenix nhưng không thấy RM-697

ok_never

bạn cho hỏi trong làm vậy điện thoại để ở chế độ mở máy hay tắt máy và có cần đụng chạm gì vào máy không ? ( có cần phải nhấn nút nguồn như khi flash bằng jaf không ) và cân chú ý những gì khi làm vậy bạn. mình xài c5-03 thì chọn producs code bao nhiêu vậy bạn. mình có bản phonenix nhưng không thấy RM-697
Flash bằng Phoenix có Product Code RM-697 mà bạn, bạn tìm kĩ lại nha, dùng bản 2011 nha bạn!
Khi flash phải tắt máy, tháo pin ra luôn, khi được Phoenix yêu cầu mởi máy thì mới gắn pin vô và bật nút nguồn, để Phoenix tiến hành nạp vào máy. Sau đó bạn cứ chờ đợi quá trình kết thúc là được