• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6- 5530 Cập nhật 19/7/2011 by dangquy197

dangquy197

Vẫn thừa hưởng các ưu nhược các bản trên. Bản này là Update 6.5 của bản ngày 17/7/2011. bản này là mong chờ theo ý nguyện anh em đây

CFW Bản v32.0.007 Bản UPDATE 19/7/2011 (Do ngày 19/7 là ngày sinh nhật em nên em hoãn lại đến hôm nay mới up ạ :D)

CHANGE LOG

Vẫn giữ nguyên các tính năng của 2 bản trên, nhưng có thêm 1 số thay đổi như sau:

+ Sửa lỗi máy ko nhận diện cấu hình GPRS tự động (trả lại Vị Trí cho Ovi Map, cái này mà xóa là xuất hiện lỗi trên)

+ Thay Effect Chim cõ xót RAM bằng Effect Iphone, khá đẹp :D

+ Cải thiện RAM đáng kể. sau khi Jaf nên khởi động lại máy để RAM lên đến 60,58 MB

+ Thay thế Share Online trên Media Bar thành BT Switch

+ Tích hợp thêm BT Switch, Auto Install

+ Rompacther tự động khởi động Auto khi khởi động máy.

+ Thay Kinetic khác, mượt hơn (Thank Vurain)

+ .... Còn nữa nhưng mấy ngày hôm nay chạy show đi diễn nhiều quá nên chẳng nhớ được :D. Anh chị em tự khám phá thêm nhé :D Mình bổ sung sau nhé :D

Các hình ảnh về em nó đây

Nguồn các Mod: Dc sưu tầm từ tất cả các MOD hay trên toàn bộ các diễn đàn thế giới, do quá nhiều nên ko thể liệt kê ra hết từng người đc, Xin cảm ơn tất cả các bạn đã Share Mod cho mọi người cùng dùng

ANH EM NÀO DÙNG ROMPATCHER XIN LƯU Ý: Trong máy đã có sẵn Rompatcher, nhưng muốn dùng thì các bạn cần phải cho các file Patch vào thư mục: E:\Patches.

Do CFW này tôi đã hack nên các bạn ko cần cho thêm file Install Server nữa, còn nếu ko bỏ File nào thì ko vào đc Rompatcher nhé!!!

ANH EM LƯU Ý: TRƯỚC KHI FLASH, NHỚ XÓA HẾT CÁC FILE: Sys, system, Private trên Thẻ nhớ. Khi Flash trong JAF thì không được chọn chế độ Factory Set nhé

LINK DOWNLOAD: http://www.mediafire.com/?e2ksehlyao436xj

Lưu ý: Đây là bản Update nên tôi không sửa gì trong các file khác cả. Trong Link trên chỉ có FILE: Rofs2.v20. Anh em tải về, copy đè vào bản 6.3 ngày 17/7 là được.

Còn lăn tăn gì nữa thì anh em cứ Comment nhiệt tình nhé.

Cảm ơn Anh Bom_lx đã cung cấp 1 số MOD có ích................! =D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

b0m_lx

bóc tem :))

ps: đây là bản cuối cùng của c6 v20 và cũng là bản chuẩn nhất
các phiên bản sau sẽ là c6 v40
mong các bạn theo dõi và ủng hộ :D

Chỉnh sửa cuối:

nhoxkyo97

em lấy core cũa cfw c6v40 của anh bẳo và phần bác cho dơn em chép đè lên rồi flash đc ko bác. ko thỳ bác cho em cái linh core c6v20 nhá. :D

masda

mới viết 1 bài bên topic bản cũ 17/7/2011 giờ thấy bản này. Vậy bản này là 5530-C6v20 hay v40 à? còn bản 17/7/2011 là v40????

dangquy197

Cả 2 bản đều là V20 bạn à, mình muốn cái nào hoàn hảo cái đó chứ ko muốn bỏ dở :D

troly

Well-Known Member
Font chữ hệ thống nhỏ quá, mỏi hết cả mắt luôn?:D:D:D

masda

Font chữ hệ thống nhỏ quá, mỏi hết cả mắt luôn?
bản này cũng font chữ nhỏ à. dangquy ơi, bạn làm font to lên tí nha, bên topic kia mình cũng nói rùi. Mấy bản trước font chữ cũng nhỏ quá (chọn trung bình). Còn chọn lớn thì lại quá to. Mình thấy để font mặc định hoặc như a bảo là vừa nhất. Thanks bạn

piratehawaii

sao mình thấy bản này vẫn có lỗi:
1. trả lại Vị Trí cho Ovi Map , sao mình ko tìm thấy Ovi Maps nhỉ
2. Google maps thì ko chạy, cài xong ấn vào icon nó cứ trơ ra đấy :-o

piratehawaii

hic, theo mình nghĩ thì Ovi cũng tiện cho ai ko có GPRS mà.
thế cho nó hiện lên thế nào bây h nhỉ ???

nhoxkyo97

trình duyệt chưa cải thiện, và 1 lỗi khi ấn khóa màn hình rồi ấn nút home hoặt nguồn đễ mở

cái effect rất đẹp nhưng lại ko mượt mà cho lắm.
p/s: cảm nhận riêng đễ anh dangquy và bác bomlx khắc phục. ko có ý đồ khác. :D
éc. text lại thỳ hết bị. cái lỗi khi khóa. :D :D