• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

kienhdgp

Còn tùy vào khẩu vị của bác như thế nào :)

Nói chung thì em thích cái mới, lạ, hay..... rồi, nhưng quan trọng bây h là công việc của em mà cứ JAF lại liên tục thì nó hơi bất tiện.Vì thế nếu như gặp đựoc bản Final của pác Hoàng mà cũng khá perfec thì em gắn bó luôn.keke

ken2306

cái core flash vào máy làm sao hả bạn ? hồi trước mình up đã từng bị rớt 1 lần phải cứu bằng phonenix nên giờ cũng rung tay mỗi khi up

bunrieucua

Kinh quá! cải tiến liên tục, cố đợi đến tối nay vậy!
Đang up đây đang up đây:D
Ông bunrieucua ém hàng để hút khác đây mờ :p
Ém gì mà ém.Mấy hôm nay công việc cũng bù lu nữa nên không up cho anh em được.Tiện thẻ không up thì test kỹ hơn 1 chút luôn mà:D
bản của bác này không có cả cài đặt hiển thị logo mạng, chẳng tìm thấy đâu mà hiển thị! hic
Thỳ mỗi người 1 ý mờ >:) Nhưng nếu để tự chọn hiển thị mạng hoặc ko thỳ vẫn ngon hơn :p Nhưng sao máy tui khi JAF xong vẫn hiển thị logo mạng nhỉ?
Người ta mod cho khi flash xong không hiện logo mạng mà.Tại tính tui cứ thấy mấy cái logo mạng là ngứa mắt lắm=))
@Over:Xạo vừa thôi cha nội.Cái logo tự làm đó hả:-?
Burieucua có mod "Cải thiện chất lượng ảnh chụp" cho FWC6-5800 giống như FW97mini-5800 ko cho mình xin với nha
Không mang theo USB nên không share bạn được.Bạn nào có thì share cho bạn này dùm mình với.Đó là mod Tăng max độ net camera + Camera 3.2mb đó mà:)
có bác nào có Mod ẩn hiện logo mạng có thể tùy chỉnh đc như mấy bản ultimate của bác Bình24 ko ạ ... ?????
bác bún kiếm mod ẩn , hiện logo mạng có thể tùy chỉnh được đê .. :D:D
Cái đó hay gây lỗi.Tốt nhất không nên dùng.Để cook được mod đó bạn cần kết hợp với những mod khác nữa nhé.Mod cái đó vào không mà rofs2 không hợp thì nó có cook được mà không dùng được đâu đó.Mình thấy bản C6-5800 gần gũi SP2 của thanhhaifire cũng có làm được mod đó.Bạn qua đó down về test xem sao?:-?Riêng mình không thích logo mạng.Ai thích thì có thể tự cook thêm vào nhé:p
Và lưu ý nhé kangnam,không spam 2 bài liền nhau thế này bạn nhé:|
Chủ topic có thể chỉnh lại font nguyên bản đc không ?
Mỗi người mỗi ý mà bạn.Ai muốn dùng font nào có thể tự bung rofs2 ra thay lại mà.Lưu ý nhé,font nguyên bản thì không hỗ trợ hiển thị symbol đâu:|
bủnieucua cho mình xin mod "Nhạc chuông âm báo All chỉ quét nhạc tạiE:\Sounds\Simple" nhe
Không có cái đó:D
Làm được điều đó phải kết hợp nhiều file text:D
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?sg2734sxdwy6l75[/DOWNLOAD]
Bạn down link trên về nhé.
Ném thẳng folder private vào rofs2 nhé.
Trong folder này mình đã mod:
-Chỉ đọc nhạc tại E:\Sounds\Digital
- Nhạc chuông chỉ đọc tại E:\Sounds\Simple
- Hình ảnh chỉ quét ở E:\Images
- Video không quét ở đâu cả=))
Trong tối nay liệu có bản Realy Final không pác Hoàng? Để em chờ, em hy vọng bản này của pác sẽ gắn bó với em lâu dài:D
Chắc chắn có cho em:D
Đang up.đợi nhé:D
Ông bunrieucua chỉ anh em chuyển cái khóa 1 chạm thay cho danh bạ đi
Chưa hiểu ý bạn:-/
Hỏi lại và viết rõ ràng hơn đi nhé:D
Nói chung thì em thích cái mới, lạ, hay..... rồi, nhưng quan trọng bây h là công việc của em mà cứ JAF lại liên tục thì nó hơi bất tiện.Vì thế nếu như gặp đựoc bản Final của pác Hoàng mà cũng khá perfec thì em gắn bó luôn.keke
Bản này có thể dùng lâu dài được mà pro em:D
cái core flash vào máy làm sao hả bạn ? hồi trước mình up đã từng bị rớt 1 lần phải cứu bằng phonenix nên giờ cũng rung tay mỗi khi up
Bạn down đủ bộ ở 2 link ném vào thư mục RM-356 và JAF bình thường thôi mà:-?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

ĐÃ UPDATE LINK MỚI BẢN REALLY FINAL CHO ANH EM TRÊN #1 NHÉ!
Bản này là thực sự Final rùi nhé!
Nếu có lỗi gì xảy ra thì anh hãy pm lên đây mình chỉnh sửa nhé!
Còn những mod mà do các bạn muốn,chứ không phải do lỗi ở CFW này thì các bạn có thể tự bung ra và mod(lại) thêm vào nhé!
Mình sẽ lại quy ẩn 1 thời gian.Làm 1 bản N97 nữa.Nếu cảm thấy thực sự chất lượng sẽ lại up lên cho mọi người.
Thân anh em PDA!=D>

Chỉnh sửa cuối:

quachphuthien_1

Thức xem c1 rồi test bản really final của bạn luôn...cho mình hỏi là cài vietmap được kô bạn..

Chỉnh sửa cuối:

benraiso

ố lá la,ố lê lê,gia nhập năm ngoái tới h lần đầu tiên đc thanks \-/
cho em xin bản ovi map và ovi store file six đc ko.kím ở ngoài chẳng thấy.

làm xong bộ final này lên trùm r,trả máy là vừa :))

bunrieucua

Thức xem c1 rồi test bản realy final của bạn luôn...cho mình hỏi là cài viermap được kô bạn..
Bạn nên bung nó ra và ném vào rofs2 mới ổn định bạn nhé.Vì khi xóa VietMap đi mình có để lại 1 vài file liên quan đến những mod khác nên không thể cài ngoài được đâu(nghe có người kiện như thế chứ mình cũng chưa cài ngoài lần nào.Bạn thử cài xem.Nếu được thì lại hay:D)
ố lá la,ố lê lê,gia nhập năm ngoái tới h lần đầu tiên đc thanks \-/
cho em xin bản ovi map và ovi store file six đc ko.kím ở ngoài chẳng thấy.

làm xong bộ final này lên trùm r,trả máy là vừa :))
Mấy cái soft bản đồ mình chẳng khoái nên bỏ hết đi rồi.
Bạn qua box ứng dụng down về nhé!:D
Ps:Chịu khó thank đê!=))

benraiso

có ông nào làm ơn cho tui file cook photo 3d ko :((

Chỉnh sửa cuối:

kienhdgp

Đang up đây đang up đây:D

Ém gì mà ém.Mấy hôm nay công việc cũng bù lu nữa nên không up cho anh em được.Tiện thẻ không up thì test kỹ hơn 1 chút luôn mà:D

Người ta mod cho khi flash xong không hiện logo mạng mà.Tại tính tui cứ thấy mấy cái logo mạng là ngứa mắt lắm=))
@Over:Xạo vừa thôi cha nội.Cái logo tự làm đó hả:-?

Không mang theo USB nên không share bạn được.Bạn nào có thì share cho bạn này dùm mình với.Đó là mod Tăng max độ net camera + Camera 3.2mb đó mà:)

Cái đó hay gây lỗi.Tốt nhất không nên dùng.Để cook được mod đó bạn cần kết hợp với những mod khác nữa nhé.Mod cái đó vào không mà rofs2 không hợp thì nó có cook được mà không dùng được đâu đó.Mình thấy bản C6-5800 gần gũi SP2 của thanhhaifire cũng có làm được mod đó.Bạn qua đó down về test xem sao?:-?Riêng mình không thích logo mạng.Ai thích thì có thể tự cook thêm vào nhé:p
Và lưu ý nhé kangnam,không spam 2 bài liền nhau thế này bạn nhé:|

Mỗi người mỗi ý mà bạn.Ai muốn dùng font nào có thể tự bung rofs2 ra thay lại mà.Lưu ý nhé,font nguyên bản thì không hỗ trợ hiển thị symbol đâu:|

Không có cái đó:D
Làm được điều đó phải kết hợp nhiều file text:D
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?sg2734sxdwy6l75[/DOWNLOAD]
Bạn down link trên về nhé.
Ném thẳng folder private vào rofs2 nhé.
Trong folder này mình đã mod:
-Chỉ đọc nhạc tại E:\Sounds\Digital
- Nhạc chuông chỉ đọc tại E:\Sounds\Simple
- Hình ảnh chỉ quét ở E:\Images
- Video không quét ở đâu cả=))

Chắc chắn có cho em:D
Đang up.đợi nhé:D

Chưa hiểu ý bạn:-/
Hỏi lại và viết rõ ràng hơn đi nhé:D

Bản này có thể dùng lâu dài được mà pro em:D

Bạn down đủ bộ ở 2 link ném vào thư mục RM-356 và JAF bình thường thôi mà:-?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

ĐÃ UPDATE LINK MỚI BẢN REALLY FINAL CHO ANH EM TRÊN #1 NHÉ!
Bản này là thực sự Final rùi nhé!
Nếu có lỗi gì xảy ra thì anh hãy pm lên đây mình chỉnh sửa nhé!
Còn những mod mà do các bạn muốn,chứ không phải do lỗi ở CFW này thì các bạn có thể tự bung ra và mod(lại) thêm vào nhé!
Mình sẽ lại quy ẩn 1 thời gian.Làm 1 bản N97 nữa.Nếu cảm thấy thực sự chất lượng sẽ lại up lên cho mọi người.
Thân anh em PDA!=D>

Hix hix.Lại có thêm bản mới, N97 thì em lại phải tét.Kekem nhưng chắc là còn lâu nhỉ,chúc a Hoàng thành Súp per Cúc Cờ! \-/

OverYou

Ông bunrieucua chỉ anh em chuyển cái khóa 1 chạm thay cho danh bạ đi

Thế này nhé! Ngoài màn hình chủ bro sẽ thấy phần options (Tùy chọn tính năng) ở cạnh bàn phím số, rồi đến khoá 1 chạm đúng ko? Bro click vào Options chọn chỉnh sửa nội dung (edit content) rồi lại ấn Options lần nữa nó sẽ hiện lên dònh chữ chỉnh sửa phím chọn phải (Edit right key) rồi click vào nó để chọn mục nào bro muốn thay vào. Click done (Xong) để hoàn thành việc chỉnh sửa!

auau702

vẫn nản cái đoạn không cài được vietmap bác ạ.
chả biết cái cam còn tiếng không,em biết cook kiếc j đâu
để im lặng nó vẫn kêu mới đau chứ

benraiso

chỉ mình cách xoá cái swipe to unlock được ko ngầu.hoặc là cho mình file cook unlock 1 chạm của c6 á.mình vẫn thíc slideunlock hơn :|
cảm ơn.

thanhhaifire

vẫn nản cái đoạn không cài được vietmap bác ạ.
chả biết cái cam còn tiếng không,em biết cook kiếc j đâu
để im lặng nó vẫn kêu mới đau chứ

vietmap phải cook vào rom, khổ thật !

ken2306

ủa cái này dùng cho c6 nhưng tại sao khi dùng J.A.F flash mà lại k thấy mấy cái file này hớ chài ?? ai chỉ dùm với :( có ai hướng dẫn lại ken xài j.A.F hông :(

anhthat03

bác nào chỉ em cách khôi phục mục Backup với ?
mình quyên không Backup danh bạ qua Nokia PC Suite rồi

benraiso

bác bún ơi,tới h trả bài roài =))
tiện thể chỉ em cách xoa' swipe unlok hoặc cài unlock 1 chạm nhé.thank nhìu :D