• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

luckyno2

bác bún ơi,tới h trả bài roài =))
tiện thể chỉ em cách xoa' swipe unlok hoặc cài unlock 1 chạm nhé.thank nhìu :D

thông báo với bà con là Bún đang rất bận, vì thế nên không thể onl trong vài tuần tới.
muốn xóa swipe unlock thì bạn down cái swipe unlock về so trùng cái nào thì xóa cái đấy :D
unlock 1 chạm là cái tap to unlock ý hả :-? bên Pic của ngviethoa có thì phải ;;)

Chỉnh sửa cuối:

tantu

bunrieucua sao mình vào mạng bằng trình duyệt mặc định của máy không được vậy bạn

dangquy197

Ông Bún rêu cua cho xin cái Mod ko quét file tại E:\Hidden nào :D Tui đang làm cho con máy 5530 mà xem chừng cái mod do tôi viết ra ko đc chuẩn lắm :(
Nếu ông share đc thì tốt quá :D

benraiso

thông báo với bà con là Bún đang rất bận, vì thế nên không thể onl trong vài tuần tới.
muốn xóa swipe unlock thì bạn down cái swipe unlock về so trùng cái nào thì xóa cái đấy :D
unlock 1 chạm là cái tap to unlock ý hả :-? bên Pic của ngviethoa có thì phải ;;)

thế..s..wipe..un..lock..down..ở..đâu..vậy..
bạn cho mình xin link luôn chứ bey chừ mà kím chắc chết :|

giangholda

Bác ấy tắt để tăng dung lượng ram rồi bạn

nhìu lúc cũng cần dùng dến nó mà. mình khônng sử dụng nó thì ảnh hưỡng j đến RAM dau:-?
mới nãy mình có thữ operra xem báo khi mới mở thì kết nối mạng được nhưng đọc tin tức khoảng 2 - 3p xong khi trở lại trang đầu và xem tin khác thì báo không thể kết nối. mình tắt đi và mở lại cũng như thế :-??

vunguyenmt

nhìu lúc cũng cần dùng dến nó mà. mình khônng sử dụng nó thì ảnh hưỡng j đến RAM dau:-?
mới nãy mình có thữ operra xem báo khi mới mở thì kết nối mạng được nhưng đọc tin tức khoảng 2 - 3p xong khi trở lại trang đầu và xem tin khác thì báo không thể kết nối. mình tắt đi và mở lại cũng như thế :-??

Những cái đó nó chạy ngầm ==>> ram thấp khi khởi động. Tắt để tăng ram ý mà. Mà nói thiệt với pà kon chứ ram nhiều để làm j đâu. Vấn đề là đáp ứng được nhu cầu sử dụng cá nhân là ok rồi phải hok. Bản của mình sắp tới đây sẽ đáp ứng được nhu cầu cảu pà kon, tắt những j cần tắt. Ram thì tầm 45-50 ổn định.

giangholda

Những cái đó nó chạy ngầm ==>> ram thấp khi khởi động. Tắt để tăng ram ý mà. Mà nói thiệt với pà kon chứ ram nhiều để làm j đâu. Vấn đề là đáp ứng được nhu cầu sử dụng cá nhân là ok rồi phải hok. Bản của mình sắp tới đây sẽ đáp ứng được nhu cầu cảu pà kon, tắt những j cần tắt. Ram thì tầm 45-50 ổn định.

ram cao đễ dùng 1 lúc nhìu app ấy mà ram thấp app nhìu thì báo không đủ bộ nhớ chỉ là thế thôi :D

giangholda

Ram mới chỉ là 1 phần ah. Con CPU chậm dù có bắt thêm 2 cây ram 4G cũng chậm thôi:p

thì đó nhưng CPU của máy thì mặc định rồi đâu phải máy tính đâu mà nâng cấp CPU vì thế mới cần ram nhìu app bây h toàn là chạy ẩn không à :|

vunguyenmt

thì đó nhưng CPU của máy thì mặc định rồi đâu phải máy tính đâu mà nâng cấp CPU vì thế mới cần ram nhìu app bây h toàn là chạy ẩn không à :|

Tốt nhất là sài cái nào xong thì thoát ra liền khỏi tốn ram

giangholda

Tốt nhất là sài cái nào xong thì thoát ra liền khỏi tốn ram
máy app đó trả ram không hết khi nó lấy đi thế mới bực mình chứ X-( nhìu khi lấy 5mb ram khi thoát thì trả có 4mb ~X(

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Ram mới chỉ là 1 phần ah. Con CPU chậm dù có bắt thêm 2 cây ram 4G cũng chậm thôi:p

Bro nói cứ như đùa! CPU tuy chậm nhưng nếu RAM cao thỳ sẽ giúp CPU sử lý nhanh hơn! Nhưng tiếc là kon 5800 được trang bị kon CPU còn kém hơn 5230 >.< Ram khởi động cao nhưng Ram ổn định chỉ 4x Mb thôi, ép chán cũng vậy =))

giangholda

Bro nói cứ như đùa! CPU tuy chậm nhưng nếu RAM cao thỳ sẽ giúp CPU sử lý nhanh hơn! Nhưng tiếc là kon 5800 được trang bị kon CPU còn kém hơn 5230 >.< Ram khởi động cao nhưng Ram ổn định chỉ 4x Mb thôi, ép chán cũng vậy =))

5230 có cook j nhìu dau còn 5800 cook tè le bảo sao ram không kém, muốn ram cao thì xài bản gốc đi pin trâu ram cao nửa =))

benraiso

cúi cùng đã tống cái swipe unlock ra đi thay bằng cái tap to unlock.và vẫn giữ giao diện lúc trả lời cuộc gọi swipe unlock.bà con nào muốn xài slideunlock mà ko bị lác vài giây do cái swipe unlock thì giơ tay nhé \-/

0908727527

Hiện tại thì bunrieucua đang chuẩn bị cưới vợ, nên k thể trả lời các thắc mắc của ACE :))