• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

kienhdgp

CFW C6-5800 mà bỏ cái đó đi thì còn gì là C6 nữa pro:-?
--------------------------------------------------------
Cập nhật link SOFT trên #1
thêm và sửa lại 1 số soft hoàn chỉnh hơn cho anh em!\-/
Các bạn down ở link cũ nhé!Mình sửa lại tên link rùi mà:D
--------------------------------------------------------
Trong 2 hay 3 ngày tới sẽ UPDATE cho anh em bản thực sự Final nhé!
Bản này sẽ fix 1 số lỗi sau:
- Fix hoàn toàn lỗi Camera in use\-/
- Fix lại Music nghe nhạc hay như FW gốc\-/
- USB + Ổ đĩa chung + PC Suite nhận phone với tên 5800 VIP
Anh em cho mình vài ngày.
Làm xong rồi.
Còn đang test.
Test ổn định 100% thì mới dám share link cho anh em:D
Cám ơn tất cả mọi người đã & đang ủng hộ bún!=D>

Bunrieucua pro thật đấy.Liên tục cho ra bản update, bản sau hay hơn bản trước.Chẳng bù cho "Kid".Đợi mãi chẳng thấy bản Final.Bunrieu gửi luôn link vào mail được không? Em test với : trungkienctk4@gmail.com! Thanks!

kid1412v

Dạo này mình bận quá mà.ngày học 3 ca chứ đâu rảnh ngồi jaf suốt ngày như mấy bạn đâu.Đã là bản final thì sẽ gắn liền với việc rửa dao gác thớt :D

kienhdgp

Dạo này mình bận quá mà.ngày học 3 ca chứ đâu rảnh ngồi jaf suốt ngày như mấy bạn đâu.Đã là bản final thì sẽ gắn liền với việc rửa dao gác thớt :D

Biết là bận rồi, học hành là quan trọng, nhưng mà pác phải nói với anh em hẳn hoi.Cứ để cái topic đấy làm người ta chờ dài cả cổ.Keke.Đùa tí cho vui, tính em thích cái mới, lạ lạ, hay hay.Trước bên S40 em cũng nghịch suốt, nhưng h mới đổi em 5800, nên thích vooc CFW của các pác ý mà.Em đang đợi 1 trong 2 bản của các pác.Bản nào hay em sẽ dùng hẳn, tại vì công việc của em cần lưu lịch sử các cuộc gọi, các tin nhắn,mà cứ vài ngày lại JAF lại máy không tiện lắm.Chỉ vất vả cho mấy FW Cooker thôi.:p

OverYou

Bó máy! Vừa mới JAF lại bản update được 2 bữa giờ lại chuẩn bị JAF Final, chắc rồi đến final1>final2>final3... =)) Đề nghị bro bunrieucua xác nhận rõ đã là bản cuối cùng chưa :D

bunrieucua

Là do ổng bunrieucua mod thêm cái đồng hồ số cỡ to hơn trên Swipe to Unlock đúng ko? >:)
Cái đó do font mà má mì>:)
bunrieu ơi có thể hướng dẫn sơ qua cho mình cách thay đổi icon và tên hiên thị ở menu của một số phần mềm được không thank nhiều
Cái này thì cũng không khó lắm nếu Duẩn biết dùng MobilHex(để đổi tên soft) và siscontent(để thay icon soft).
Duẩn add YH mình rồi đúng không?
Pm cái nhé.Mình chỉ cho tiện hơn:D
tắt hộ em cả cái camera tune nữa,em để chế đọ silent rồi mà vẫn cứ ra tiếng.chụp trộm kiểu này chắc chết
ùh.mình cũng nghĩ nên tắt âm chụp ảnh đi.nó ko cần thiết
2 bạn có thể tự mod tắt đi mà.Cũng chỉ là thay cái file nhạc âm báo chụp thôi mà:D
Mình lại thích để âm chụp nên mod lại cho có âm:))
Ah.kái trọn bộ swipe to unlock của ôg có tích hợp với mod canh gjữa luôn.
Ai bảo.Vừa test lại link xong.Vẫn bt nhé:))
Mình đang dùng 5800 chạy CFW C6-00 RM-612 20.0.042 mình có J.A.F bản CFW này được không...lính mới xin giúp đỡ...
Vậy trước khi JAF bản CFW mới này của chủ topic mình phải download bản Frimware gốc cho 5800 là v52.0.007 có đúng không....
Bạn down trọn bộ của mình rùi JAF như bình thường thôi nhé!\-/
Bạn ơi, mình up lên 101 mất oy....bạn cso thể làm bản mới dc ko? CHắc mọi ng đều chờ bro làm bản 101 đấy
Thanks 1000 phát luôn....DDos thanks của bác bún riêu lun :d
Có hướng dẫn cho những bạn dù ở 101 vẫn dùng được 007 đó bạn.
bạn xem lại ở những bài trước nhé!Mình onl = phone không tiện viết lại được:D
giờ em mói biết có bài viết này! đang sạc pin đợi JAF đây! hi
Xong rùi cho tý cảm nhận lên đây em nhé:D
Bunrieucua pro thật đấy.Liên tục cho ra bản update, bản sau hay hơn bản trước.Chẳng bù cho "Kid".Đợi mãi chẳng thấy bản Final.Bunrieu gửi luôn link vào mail được không? Em test với : trungkienctk4@gmail.com! Thanks!
Mỗi người mỗi công mỗi việc mà bạn.
Tại thời gian này mình rảnh nên update cho các bạn được thôi mà:D
Chưa chắc nhé.Final có nhiều loại kid em nhé:))
Bó máy! Vừa mới JAF lại bản update được 2 bữa giờ lại chuẩn bị JAF Final, chắc rồi đến final1>final2>final3... =)) Đề nghị bro bunrieucua xác nhận rõ đã là bản cuối cùng chưa :D
Dạ xin thưa lần này sẽ là bản THỰC SỰ FINAL:mad:)
Vì update xong lần này mình sẽ chuyển sang làm 1 bản N97 (cook lại từ bản của thanhhaifire) nên sẽ test kỹ lưỡng cho ok 100% rùi mới update 1 phát cuối luôn!
Anh em đừng sốt ruột + chém mình nhé:D

Khoaaaa

Active Member
Phuthien:ko nhất thiết fải chử ''ch..''mà bạn,có thể thay bằng từ''thank''sẻ hay hơn,hì ,mình góp ý

auau702

đợt trước em bị như bác thì chỉ cần dùng đúng core là ngon ngay,core này đâu giống core trên navifirm đâu,thế mới có c6 cho bác dùng chứ
trường hợp nó tạch thật thì chia buồn với bác.ra hàng họ dùng box làm lại cho chắc sẽ được
bác bunrieucua có gì mod tắt tiếng hộ em cái đi,em có biết cook kiếc gì đâu :(

tantu

Sao bản của bạn mình mod chỉnh thời gian khóa phím vào ko đc vậy bạn?

quachphuthien_1

Cài Vietmap vào nó thông báo là phần mềm có sẵn nhưng tìm đâu có thấy đâu nhỉ...
Khi cần nhập liệu thì máy tự động lại xoay màn hình ngang...không tự động khi để máy đứng thì chế độ nhập số và chữ...khi xoay ngang không tự động chuyển bàn phím full QWERTY..Click here to enlarge

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Cài Vietmap vào nó thông báo là phần mềm có sẵn nhưng tìm đâu có thấy đâu nhỉ...
Khi cần nhập liệu thì máy tự động lại xoay màn hình ngang...không tự động khi để máy đứng thì chế độ nhập số và chữ...khi xoay ngang không tự động chuyển bàn phím full QWERTY..Click here to enlarge

Cái này ổng bunrieucua có nói là ko mod được dzô vì lý do cá nhân :D