• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

quachphuthien_1

Cái này ổng bunrieucua có nói là ko mod được dzô vì lý do cá nhân :D
Vậy là hết cách rồi sao..vì công việc đilại nhiều mà kô có vietmap thì bất tiện quá...mong chủ topic reply và giúp đỡ..

Chỉ để mỗi FreeISMS chạy nền mà RAM nó từ ~ 48MB xuống còn ~30MB...:(

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Vậy là hết cách rồi sao..vì công việc đilại nhiều mà kô có vietmap thì bất tiện quá...mong chủ topic reply và giúp đỡ..

ĐỂ 2-3 bữa nữa mình cook lại bản Photon up lên cho anh em xài chơi, vì bản Photon Ram ổn định cao và ko bị hạn chế về ứng dụng cài đặt :D

pandacake

Cái theme đen mod như thế thì nó mới nhẹ đi những 1 nữa dung lượng đó cha nộiX_X
Nếu dùng ZIP hay RAR thì không nên dùng trên phone.Hay bị lỗi file extract lắm --> nên tui bỏ đi --> chỉ nên dùng trên PC nhé!
Cái bàn phím thì tui làm mãi mới được như thế.Giờ lại kêu mod lại là sao?Mỗi người một ý:( Mod phím tự quay ngang qwerty vào bị lỗi đó.Không tiện nói ra vì lý do cá nhân:|.
Cái hiệu ứng bong bóng đó là độc quyền made by bunrieucua,bỏ là bỏ thế nào;;)
Font chữ có thể mang về tự ném vào rofs2 nhé>:)
Mấy mục Office + Extra tui tự bỏ đi đấy.Vì menu 4x4 nên để vừa đủ như thế sẽ đẹp hơn,đúng không?
E:\Sounds\Digital ai bảo ông là thư mục ẩn?Thư mục mặc định + luôn hiện trong FileManager của tất cả các máy s60v5 đó cha nội=))

2 má này lại spam ở topic của mìnhX-(
Có cần báo mod không đây:-?

Ặc.bạn dùng hay không là quyền của bạn.Ăn nói bình đẳng thui bạn nhé.Ăn nói nghe cứ như "Sếp" tui vậy:-??
Mấy cái Ovi phần lớn mọi người mún xóa đi(cá nhân mình cũng thế) nên mình xóa triệt để luôn rồi.Bạn thích thì có thể cài ngoài:|

Bạn hiền nhiệt tình quá.Nhưng tiêu đề topic mình ghi rõ là v52.0.007 rùi nên không thể cho bản của bạn lên #1 được.Bạn thông cảm cho mình nhé.Với lại có update bên trên rùi đó:p

Xóa nhiều như thế thì mới nhẹ dung lượng + RAM ngon chứ "má mì">:)
Mỗi người mỗi ý.Chả bít đâu mà lần:-??
Bản này mình sài ngon nên share cho anh em thôi.
Đã bảo chém nhẹ thui mà lại:p

Ặc.Chắc ông này đang dùng bản v52.0.101 đây mà=))

Cái backup danh bạ có cần thiết đến thế không nhỉ?
Trước khi JAF thì bạn copy hết danh bạ sang SIM đi.
JAF xong lại copy lại sang Phone.
Thế không tiện hơn à???:-?
Mình toàn dùng cách này;;)

Loa ngoài C6 sao hay được như FW gốc 5800 được mà bạn so sánh???
Mình mod trình nghe nhạc mới nhất + fix hết giới hạn rùi đó.
Dùng phone nên nghe nhạc = tai nghe cho chất lượng bạn nhé!;;)
------------------------------------------------------
Đã update link FINAL bài #1
Không cần đến vài ngày đâu nhé\-/
Anh em lên down về dùng nhé:D
---------------------------------------------
Thêm rất nhiều SOFT,THEME,FONT cho anh em trên #1 luôn
\-/
Ai cần thì down về test nhé!
Đã qua Tuyển chọn+Việt hóa+Edit rất kỹ lưỡng sau 1 thời gian dài rùi nhé!\-/

uk đang dùng bản của Thái Ngọc Duẩn. Nói chung là ổn. xl bạn vì mình nói hơi quá. nhưng bạn nên xem lại dù sao cug ko nên xóa ovi map đi. chúc bạn có nhiều bản cfw tốt.

bunrieucua

Chủ thớt cho xin file hình ảnh SVG chấm tròn lật trang như sym^3 đc ko.
Không có bạn ơi.
Trước cũng có mà ném vào seies6skin.mif nó lỗi không ra cái icon đó đâu.Mình cũng đang tìm.Cái mà bạn thấy trên hình ảnh CFW đó là của cái theme mình set vào CFW đó:D
Giờ nó không nhận ra Phone nũa rồi..:((

Thông báo là DONE như thế này mà khởi động chũng chớp chớp rồi im re :((

Die1 by giangthanhdn, on Flickr
JAF lại đi em zai:-?
Sao die được nhỉ?Như thế là JAF ok rùi mà???
JAf lại lần nữa.Nhớ đọc lưu ý cuối #1 nhé.
Click cả Factory set đi cho ổn định.
Nếu chỉ 1 dòng DONE! rùi tắt thì cứ rút ra -> tháo pin -> bật phone lên là được mà:-?
Sao bản của bạn mình mod chỉnh thời gian khóa phím vào ko đc vậy bạn?
Được bạn à.Nhưng tránh chỉ thời gian khóa phím = 60s nhé:)
Cài Vietmap vào nó thông báo là phần mềm có sẵn nhưng tìm đâu có thấy đâu nhỉ...
Khi cần nhập liệu thì máy tự động lại xoay màn hình ngang...không tự động khi để máy đứng thì chế độ nhập số và chữ...khi xoay ngang không tự động chuyển bàn phím full QWERTY..Click here to enlarge
VietMap là do mình xóa đi đó.Vì 1 số file của VietMap liên quan đến những mod khác nên không được xóa triệt để bạn à.Vậy nên nếu muốn dùng VietMap thì bạn nên cook thẳng vào ROM cho ổn định.Cài ngoài thì dù có cài được cũng thất thường lắm!
Còn cái nhập liệu là sao?Chưa hiểu ý bạn lắm.
Cón xoay ngang khi ở chế độ bàn phím sẽ không tự chuyển qwerty full đâu.CFW gốc thì điều này là tất nhiên nhưng CFW lai ghép sẽ gây lỗi khi mod cái tự chuyển qwerty full khi xoay ngang.Nhiều người không để ý lỗi này đó thôi.Thân!

Cái Free ISMS nổi tiếng là tốn RAM mà????
Kể cả có là bản cook RAM trâu đến đâu thì khi cài cái đó nó sẽ chiếm khá nhiều RAM vì luôn chạy ẩn.
Bản này mình muốn dùng ổn định về tốc độ nên để RAM trung bình thôi.
Nếu muốn RAM cao thì đơn giản mà dùng chậm rì rì.Bạn có chấp nhận không:-?
uk đang dùng bản của Thái Ngọc Duẩn. Nói chung là ổn. xl bạn vì mình nói hơi quá. nhưng bạn nên xem lại dù sao cug ko nên xóa ovi map đi. chúc bạn có nhiều bản cfw tốt.
Thank vì vừa khen vừa chê!Khéo thật!:-??
---------------------------------------------------
Ai có soft Kill Me bản mới nhất đã Việt hóa thì share mình với nhé.Đang cần lắm!Thank trước:D
---------------------------------------------------
Bản Really Final làm xong cho anh em rồi nhưng mới phát hiện ra cách tăng thêm 1 chút RAM mà vẫn đảm bảo độ nhanh+mượt của máy nên sẽ lại test thêm 1 hôm nữa:p
Anh em nào chuộng bản cook này của mình ráng đợi thêm 1 ngày nữa nhé!:D

Chỉnh sửa cuối:

kienhdgp

Bản Really Final làm xong cho anh em rồi nhưng mới phát hiện ra cách tăng thêm 1 chút RAM mà vẫn đảm bảo độ nhanh+mượt của máy nên sẽ lại test thêm 1 hôm nữa:p
Anh em nào chuộng bản cook này của mình ráng đợi thêm 1 ngày nữa nhé!:D[/QUOTE]

Kinh quá! cải tiến liên tục, cố đợi đến tối nay vậy!

mai_tien_dat_251

bản của bác này không có cả cài đặt hiển thị logo mạng, chẳng tìm thấy đâu mà hiển thị! hic

OverYou

bản của bác này không có cả cài đặt hiển thị logo mạng, chẳng tìm thấy đâu mà hiển thị! hic

Thỳ mỗi người 1 ý mờ >:) Nhưng nếu để tự chọn hiển thị mạng hoặc ko thỳ vẫn ngon hơn :p Nhưng sao máy tui khi JAF xong vẫn hiển thị logo mạng nhỉ?

=))

tantu

Burieucua có mod "Cải thiện chất lượng ảnh chụp" cho FWC6-5800 giống như FW97mini-5800 ko cho mình xin với nha

kangnam

có bác nào có Mod ẩn hiện logo mạng có thể tùy chỉnh đc như mấy bản ultimate của bác Bình24 ko ạ ... ?????

kangnam

bác bún kiếm mod ẩn , hiện logo mạng có thể tùy chỉnh được đê .. :D:D

OverYou

Bro tự kiếm nhét dzô đê, chờ người ta cook theo ý mỗi người khó lém :D

tantu

bủnieucua cho mình xin mod "Nhạc chuông âm báo All chỉ quét nhạc tạiE:\Sounds\Simple" nhe

kienhdgp

Trong tối nay liệu có bản Realy Final không pác Hoàng? Để em chờ, em hy vọng bản này của pác sẽ gắn bó với em lâu dài:D

OverYou

Trong tối nay liệu có bản Realy Final không pác Hoàng? Để em chờ, em hy vọng bản này của pác sẽ gắn bó với em lâu dài:D

Còn tùy vào khẩu vị của bác như thế nào :)

benraiso

bác overYou là phát ngôn viên của chủ thớt =))

hứa ngày mai là ngày mai nhá sếp.em chờ.

OverYou

Các hạ wá lời! Vắng chủ nhà gà mọc đuôi tôm chút xíu =))