• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

rylthanhhai

bạn download đầy đủ Bộ phối hợp + Core v52Rofs2 rồi chứ,có bỏ tất cả vào C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 chưa,fải đảm bảo tất cà đúng theo hướng dẫn jaf của các pro nhé

tất nhiên là đúng rồi. mình đâu phải jaf lần đầu đâu bạn :)) mình muốn test thử từng bản xem sao thôi ^^

benraiso

chũ top cho mình hõi sao minh cài smartmovie cua bạn mà sao không thấy icon zậy... mình dow soft cũa bạn zìa giai nén ra mà cài không thấy gì hết... bạn chĩ dùm mình thanks bạn:D

đây là soft cook bạn nhé,paste vào file rofs2.nếu cook mà kô thấy icon thì bạn jaf xong kiếm file sis cài chứ đừng cook thử xem.nhắc nhở 1 chút là smartmovie xung đột với patch c2z,ai dùng nhớ để ý.

tất nhiên là đúng rồi. mình đâu phải jaf lần đầu đâu bạn :)) mình muốn test thử từng bản xem sao thôi ^^

ờ vậy máy bạn hỏng rồi đó,hehe

chủ thớt mới cưới nên đang bị vợ hành te tua ko cho đụng vào máy tính nữa,nhưng anh em cứ hỏi thoãi mái sẽ có ng trả lời,đâu chứ tôp này trùm chém nhiều lắm

rylthanhhai

mình vừa jaf thử bản của kitafung, vẫn chạy bt` \:d/

ko biết có phải do đổi tên rofs2 ko nhỉ? mình đang xài fw 52.0.101 nên đã đổi tên rofs2 thành RM-356_52.0.101_prd.rofs2.V20 nhưng khi jaf bị báo lỗi file.

benraiso

mình vừa jaf thử bản của kitafung, vẫn chạy bt` \:d/

ko biết có phải do đổi tên rofs2 ko nhỉ? mình đang xài fw 52.0.101 nên đã đổi tên rofs2 thành RM-356_52.0.101_prd.rofs2.V20 nhưng khi jaf bị báo lỗi file.

lạ nhỉ,bạn chịu khó đợi 1,2 ngày nữa chủ thớt lên giãi đáp chứ tớ hok đủ trình độ :D:D:D:D:D:D:D

mà bạn sữa tên rofs2 và chạy chung với core của ai vậy?

Chỉnh sửa cuối:

chjljnh

sao mình flash bản này xong thì cài thử vài game thì thấy có mấy cái game đều bị lỗi "out of memory error java.lang.outofmemoryerror"
như Farm frenzy 2 , 4 game dòng frienzplay (toàn game cảm ứng lắc lắc )
vô xem ảnh thì load nhanh nhưng sao khi room to ra thì trượt trên màn hình rất chậm + hơi cà giật
không biết lỗi này là lỗi gì vậy mọi người & ai biết cách fix hok vậy ...
À mà khi flash có cần chú ý tới màu máy không vậy , thấy là bản máy màu đen trong khi đó mình lại là máy màu đỏ

Chỉnh sửa cuối:

hoangsonzen83

bạn ah bản này của bạn mình không tài nào cài vietmap được mặc dù mình đã cố gắng dùng nhiều cách. nhưng khi cài vào thì nó báo phần mềm đã có sẵn

hoangsonzen83

vậy la mình bó tay. mình không biết cook vào rom.mình có phần mềm siswave nhưng không biết xài. giải nén ra nhưng không biết nó nằm ở đâu

khoa1989

up lại link mới đê lão bủnieucua
không up nhanh tui..............xxxxxxxx

bunrieucua

Hình ảnh của bản Perfect Final nè anh em:D
- Fix rất nhiều lỗi.
- Tinh chỉnh rất nhiều chi tiết cho những ai ky tính và tinh ý.
- Những thay đổi dễ nhận thấy anh em xem hình nhé
:D

Vẫn testing nên chưa update link down.
Test ok mình hứa sẽ up lên ngay cho anh em:D

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Bro trốn lên núi sống hở ??? Lâu ngày wa rồi không nhớ đến anh em gì hết trơn... :(

hoangtuong

sao mình dùng bản này jaf không chạy được nhỉ ? mình chảy bản trời lam caisino thì được là thê nào ? bạn này mình chạy thì ó lên màn hình rùi giật giật máy cái rùi ngỏm luôn là tại sao ? bác nào có cao kiến j ko ? máy mình dùng v52.0.007 mà ? chủ thớt cho em ý kiến với

OverYou

sao mình dùng bản này jaf không chạy được nhỉ ? mình chảy bản trời lam caisino thì được là thê nào ? bạn này mình chạy thì ó lên màn hình rùi giật giật máy cái rùi ngỏm luôn là tại sao ? bác nào có cao kiến j ko ? máy mình dùng v52.0.007 mà ? chủ thớt cho em ý kiến với

Vậy là máy bạn đã lên Core v52.0.101 rồi nên khi JAF bản này xài Core v52.0.007 --> Chết phone! Tìm bản v52.0.101 JAF lại nhé! :D

hoangtuong

ủa nhưng minh đang dung v52.0.007 blue ,mà mình ko dùng v52.0.101 đâu vậy bản cfw của bac
bunrieucua là bản cfw v52.0.101 phải không ý anh là em muốn jaf được thì phải haj xuống là v52.0.101 àh , bác nói rõ cho em hiểu với