• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

dstruong

Hic chẳng hiểu sao . Em làm theo hướng dẫn mà khi đến bước POWER NOW thì nó chẳng chạy nữa . Máy nó cứ báo cái gì USB ROM gì gì đó . Phải đợi 1 lúc nó mới nhận NOKIA . Ko UP đc buồn quá :(( . E đang dùng cáp 5530 cho 5800 .

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Hic chẳng hiểu sao . Em làm theo hướng dẫn mà khi đến bước POWER NOW thì nó chẳng chạy nữa . Máy nó cứ báo cái gì USB ROM gì gì đó . Phải đợi 1 lúc nó mới nhận NOKIA . Ko UP đc buồn quá :(( . E đang dùng cáp 5530 cho 5800 .
Cáp nào chẳng được em:-?
Em làm lại xem sao?
Xem lại PC và đường truyền nhé!

dstruong

Cáp nào chẳng được em:-?
Em làm lại xem sao?
Xem lại PC và đường truyền nhé!

Anh bún ơi , em làm trên 3 máy tính nhà em máy nào cũng thế . Cứ đến lúc POWER ON NOW , em ấn nút bật nguồn thì ở góc màn hình nó cứ báo USB ROM gì gì ý , tầm 2~3' sau nó mới nhận NOKIA 5800 . Con 5800 của em chẳng hiểu sao mà chụp anh ban đêm nó cứ mờ mờ nhiễu nhiễu ý , có phải do bản FW ko anh . E đang dùng bản v52.0.007 anh ạ . Kể ra anh bún teamvieww làm giúp em thì tốt biết mấy nhỉ

bunrieucua

Có thể em làm sai ở bước nào đó chăng.
Em đọc kỹ lại hướng dẫn JAF bên 2pic của Jin rùi làm cẩn thận lại xem sao em:|
Anh thấy mọi người JAF ầm ầm mà em:d
Nếu ủng hộ và trung thành với bản này của anh thì đừng up lên 101 nhé!
Cứ 007 mà dùng thì anh update sẽ nhàn cho em hơn:D
Từ hồi anh làm CFW + làm mod đền giờ chẳng thấy ai đến nhà nhờ JAF dùm cả -> vì hình như chỗ anh ít dân công nghệ hay sao ý:D
Không có bạn cùng đam mê ở gần nghĩ cũng bùn bùn:|

dstruong

Có khi nào do bản win bị lỗi không anh Bún ? E làm trên cả 3 máy thì đếu báo ÚSB ROM nên nản quá đi mất . Em làm cả đêm qua kỹ càng từng bước 1 rồi mà . Nếu làm sai bước nào thì làm sao mà KICK và FLASH để nó chạy đc :( .

Nhân tiện cho em hỏi : em cài 1 số phần mềm thì thường hay bị báo là : Chứng Chỉ bị Lỗi nên ko cài được là sao hả anh ? Có phải là máy chưa hack nên ko cài đc ko ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Có khi nào do bản win bị lỗi không anh Bún ? E làm trên cả 3 máy thì đếu báo ÚSB ROM nên nản quá đi mất . Em làm cả đêm qua kỹ càng từng bước 1 rồi mà . Nếu làm sai bước nào thì làm sao mà KICK và FLASH để nó chạy đc :( .

Nhân tiện cho em hỏi : em cài 1 số phần mềm thì thường hay bị báo là : Chứng Chỉ bị Lỗi nên ko cài được là sao hả anh ? Có phải là máy chưa hack nên ko cài đc ko ạ ?
Em down lại bản JAF trong topic của Jin JAF lại xem sao:-?
Có thể do lỗi của bản JAF.
Chưa có kinh nghiệm thì nên làm trên WinXP em nhé!
Bao giở mới có bản update vậy bạn?
Mình đang test + mod thêm 1 số thứ kỹ càng hơn!
Sẽ update sớm nhất có thể!;;)

dstruong

Em down lại bản JAF trong topic của Jin JAF lại xem sao:-?
Có thể do lỗi của bản JAF.
Chưa có kinh nghiệm thì nên làm trên WinXP em nhé!

Mình đang test + mod thêm 1 số thứ kỹ càng hơn!
Sẽ update sớm nhất có thể!;;)

Máy em là WIN XP mà anh . Giao diện WIN 7 thôi :) . A có thể gửi cho em link JAK của anh JIN đc ko ? E tìm ko thấy :(

bunrieucua

Máy em là WIN XP mà anh . Giao diện WIN 7 thôi :) . A có thể gửi cho em link JAK của anh JIN đc ko ? E tìm ko thấy :(
Ừ nhỉ,anh vừa tìm cũng không thấy.
Nhớ mang máng là có 1 topic hướng dẫn JAF + có up cả công cụ JAF mà nhỉ?:-?:-?:-?

1 bản cho 5530 đi chủ thớt ui...
Mình không có máy test trực tiếp nên khó làm lắm,bạn thông cảm nha!:D
sao bản 7/7 mình jaf, lại ko có chuông báo khi có cuộc gọi đến vậy :(
Sao vậy được nhỉ?
Bạn JAF lại xem nào.
Cái vấn đề nhạc chuông mình chú trọng vô cùng đó.:-??
Nhạc mặc định trong máy (không tính trên thẻ nhé) sau flash chỉ có 2 file thôi,1 dành cho cuộc gọi + báo thức đồng hồ (cũng như lịch) và 1 dành cho tin nhắn.:-?

Khoaaaa

Active Member
Bản 7-7 chốt chưa anh bún,có đang fát triển bản mô nửa ko
à,changelog bản 7-7 là các dòng đỏ hà anh
và có đủ chuyển mạng,on/off xoay and bluetooth chứ ạ
đang lăn lăn bản này,mún đổi gió ,chứ ôm khư n97 woài chán ghê

max5800

tinh hinh dang xai yen on tu khi jad ban 7-7 cua bac nay ve cam ung bi do chot cho nay thi no lai ra cho kia fomat lai cung ko het fomat 4phim cung vay.jad lai ban khac cung vay luon dang chuan bi ra ong nokia ne .bac nao co cao kien j giup dum minh cai thank
MOD bo qua cho minh lan nay may minh chua cai bo go tv
thank

Khoaaaa

Active Member
Lỗi fần cứng thôi,chỉ jaf máy,giống như thay nước thôi mà,có động chạm gì đâu sao ghê vậy,có pro nào bị ko,đang wuyết tâm bản này ,tự dưg nge vậy hơi ...hi

kimsonkieu266

Mình tắt chức năng đọc tên người gọi thì lại có chuông như thường :D
sao bác bún ko cook trình duyệt 7.3 mới vào nhỉ?

debor_vn2000

Bạn bunrieucua cho mình hỏi chút. Mình dùng bản của bạn và cook thêm ngôn ngữ tiếng Nga vào rofs. Kết quả OK hết nhưng bàn phím lại ko có ngôn ngữ tiếng Nga( Trong mục ngôn ngữ soạn thảo chỉ có tiếng Anh và tiếng Việt thui :( ). Bạn có thể chỉnh giúp mình đc ko. Mình nghe nói là có liên quan đến "\private\10009d8f\ecom-2-0.spi" nhưng lại ko biết chỉnh sửa như thía nào cả.
Hoặc là ai biết chỉnh sửa file ecom chỉ giúp mình đc ko. ĐT có ngôn ngữ tiếng Nga rùi mà lại ko viết đc tiếng Nga. bùn ghê

Chỉnh sửa cuối:

luckyno2

Bạn bunrieucua cho mình hỏi chút. Mình dùng bản của bạn và cook thêm ngôn ngữ tiếng Nga vào rofs. Kết quả OK hết nhưng bàn phím lại ko có ngôn ngữ tiếng Nga( Trong mục ngôn ngữ soạn thảo chỉ có tiếng Anh và tiếng Việt thui :( ). Bạn có thể chỉnh giúp mình đc ko. Mình nghe nói là có liên quan đến "\private\10009d8f\ecom-2-0.spi" nhưng lại ko biết chỉnh sửa như thía nào cả.
Hoặc là ai biết chỉnh sửa file ecom chỉ giúp mình đc ko. ĐT có ngôn ngữ tiếng Nga rùi mà lại ko viết đc tiếng Nga. bùn ghê

bên blog có Multi ecom for support all language input đó bạn, còn cái viết chữ tiếng Nga bạn qua bên pic của TungBach tìm cái bo go tieng viet c6 tren 5800 ý, down về, xem nó có gì nhiều, rồi bạn bung fw nào viết đc chữ Nga so sánh. VD như là trong thư mục cntmodel có file cntmodel.r01 thì trong fw bung ra bạn cũng copy cntmodel.r16 để vào trong cntmodel là đc, cứ như thế thui. chúc bạn thành công :)

debor_vn2000

bên blog có Multi ecom for support all language input đó bạn, còn cái viết chữ tiếng Nga bạn qua bên pic của TungBach tìm cái bo go tieng viet c6 tren 5800 ý, down về, xem nó có gì nhiều, rồi bạn bung fw nào viết đc chữ Nga so sánh. VD như là trong thư mục cntmodel có file cntmodel.r01 thì trong fw bung ra bạn cũng copy cntmodel.r16 để vào trong cntmodel là đc, cứ như thế thui. chúc bạn thành công :)
Mình đã thêm đc ngôn ngữ tiếng Nga vào rofs rùi mà, chỉ còn mỗi cái ecom thui. Ko biết chỉnh sửa thế nào cả :(. Bởi vì trong bộ gõ tiếng Nga cũng có file ecom-2-0.spi nên phải sửa cái file này trong rofs của bunrieucua. Để có tiếng Nga, tiếng Anh và tiếng Việt trong phần ngôn ngữ soạn thảo.
Luckyno có biết cách sửa file ecom ko, chỉ mình với.

jinsk8r

Nếu có thể thì bạn mở đt rồi cắm vào PC trước khi JAF, nó sẽ cài đặt driver đầy đủ hơn. Sau đó để nguyên cáp, tắt đt đi, bấm nguồn 1 phát để nó cài driver tiếp.

Sau đó JAF bình thường.

JAF thì xài bản 1.98.66 bên box Kỹ thuật ấy.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF

Khoaaaa

Active Member
Bác jin nè,hôm bửa bản jaf .62 của em bị lỗi,mò thử vài topic trên thì thấy bản 66,dow về ,cài,và đả jaf dc
nhưng sao có tới 3 file nhỉ,bộ jaf và emulator thì ko nói,còn có thêm ''JAF_Suite_Setup_1.0.0.exe''nửa,có cần nó ko hay em dow lố nhỉ