• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

XpressmusicS19

Mấy pro này sao cứ bị lỗi thế nhỉ?
Chả hiểu do JAF lỗi hay do lý do gì nữa.
Mình dùng vẫn ngon mà.
Thậm chỉ sim + máy không ĐK GPRS mà vẫn vào wed = Operamini và trình wed mặc định được(cái này chắc do lỗi ở sim:D)
Mà các bạn nên kiếm 1 cái PC dùng WinXP mà JAF sẽ ổn định hơn.Dùng Win7 JAf hay lỗi.Thân!
Bạn bunrieucua cho mình hỏi bản cfw này của bạn có dùng cho v52.0.101 đc ko vậy?hwa mình lỡ up lên 101 rùi,kết bản này của bạn mà ko có bản 101.hic.

bunrieucua

Bạn bunrieucua cho mình hỏi bản cfw này của bạn có dùng cho v52.0.101 đc ko vậy?hwa mình lỡ up lên 101 rùi,kết bản này của bạn mà ko có bản 101.hic.
Bạn đợi khoa1989 port lên 101 rùi down về dùng nhé!

truongtok2

các bạn ơi cho mình hỏi cái muốn đổi màu cam khi mở khóa và mình muốn đổi chữ mở khóa thành chữ khác thì phải làm như thế nào.......................và bác pro nào bày cho mình cách mod menu 5x4 ko có cột sóng và pin....giúp tớ với nhé các bạn...tksssssssssssss

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

các bạn ơi cho mình hỏi cái muốn đổi màu cam khi mở khóa và mình muốn đổi chữ mở khóa thành chữ khác thì phải làm như thế nào.......................và bác pro nào bày cho mình cách mod menu 5x4 ko có cột sóng và pin....giúp tớ với nhé các bạn...tksssssssssssss
Cảnh cáo lần sau không viết 2 bài liền nhau (mà lại còn giống nhau) như thế này:|
Đổi tên dòng mở khóa bạn vào edit 2 file popupclock.r01 popupclock.r96 (dùng trình nào edit file rxx mà làm)
Đổi màu thanh trượt khóa bạn tự tìm cái skin khác cho nó nhé!Mình không nhớ chỗ nào:|

XpressmusicS19

Cảnh cáo lần sau không viết 2 bài liền nhau (mà lại còn giống nhau) như thế này:|
Đổi tên dòng mở khóa bạn vào edit 2 file popupclock.r01 popupclock.r96 (dùng trình nào edit file rxx mà làm)
Đổi màu thanh trượt khóa bạn tự tìm cái skin khác cho nó nhé!Mình không nhớ chỗ nào:|
bunrieucua cho mình hỏi tí: mình down bộ roft v52.007 của bạn ở bản này+bộ core 101 của khoa1989 rồi JAF thì có đc ko?tại mình thấy bản của khoa cũng như bản của bạn chỉ là up lên 101 thui.nếu mình làm như vậy thì có ảnh hưởng j ko?

khoa1989

bunrieucua cho mình hỏi tí: mình down bộ roft v52.007 của bạn ở bản này+bộ core 101 của khoa1989 rồi JAF thì có đc ko?tại mình thấy bản của khoa cũng như bản của bạn chỉ là up lên 101 thui.nếu mình làm như vậy thì có ảnh hưởng j ko?

không được bạn ah.die phone không chịu trách nhiệm nhé.dùng bản của hoàng phải dùng core của bạn ý.rosf2 của mình dùng core của mình nhé

vanngoc

Thân chào bạn Bunrieucua...máy mìnhN5800xm fiên bản V 52.0.007, phiên bản tuỳ chỉnh 52.0.007.C01.01, bộ ngôn ngữ 20. mình down bộ phối hợp + Core(edit) C6V40-5800v52 & Rofs2 07.07.2011 của bạn về, khi JAF nó có phù hợp với phiên bản tuỳ chỉnh củu máy mình không. Xin giúp..Rất cảm ơn...( mình thấy trong bộ phối hợp+Core...của bạn, không có ....rofs3.fpsx, như vậy khi JAF có cần nó không, xin chỉ rõ cho mình hiểu, cảm ơn nhiều...)

rylthanhhai

Thân chào bạn Bunrieucua...máy mìnhN5800xm fiên bản V 52.0.007, phiên bản tuỳ chỉnh 52.0.007.C01.01, bộ ngôn ngữ 20. mình down bộ phối hợp + Core(edit) C6V40-5800v52 & Rofs2 07.07.2011 của bạn về, khi JAF nó có phù hợp với phiên bản tuỳ chỉnh củu máy mình không. Xin giúp..Rất cảm ơn...( mình thấy trong bộ phối hợp+Core...của bạn, không có ....rofs3.fpsx, như vậy khi JAF có cần nó không, xin chỉ rõ cho mình hiểu, cảm ơn nhiều...)

chỉ cần down nguyên bộ core + rofs2 ở trên về jaf thôi nha bạn.

truongtok2

bác bún rêu cua giúp em làm cái menu 5x4 ko cột pin và sóng cái...cho nó pro...mong bác và ah em giúp đơ :((

binhnhox

đã test theo phương pháp ò bún để lên 001 :D,bản này mượt chỉ mỗi tội cái font hong dc đẹp lắm.cũng thank bác :D

binhnhox

B1:dùng nokia edition bung rofs2 52.0.007 của bún ra,trong tập tin rofs2 đã bung:copy hết dữ liệu ra ngoài.sau đó tắt nokia edition.
B2:mở lại Nokia edition và bung rofs2 của bản 52.0.101 mà bạn đang xầi ra,trong tập tin rofs2 này xoá sạch dữ liệu và paste cái dữ liệu đã copy lúc nãy vào đó.
B3: repack lại cái rofs2 52.0.101,vậy là đã có rofs2 52.0.101 để flash với cỏe 52.0.101
P/s:cảm nhận bản này,hiệu ứng xoay chuyển trang đẹp,ram tương đối,1 số tồn tại là effect bong bóng làm cái tap lúc chọn ảnh nó giật giật,dùng fontruocher để change font thì khi gõ tin nhắn bằng tin nhắn mặc định cái thanh nháy nó dầi ngoằn >"<.phải nhắn tin = I-SMS....:(...đó là cảm nhận của em,dù sao cũng ủng hộ bác bún,:D

truongtok2

bác bún rêu cua giúp em làm cái menu 5x4 ko cột pin và sóng cái...cho nó pro...mong bác và ah em giúp đơ

vanngoc

Thân chào bạn Bunrieucua...mình bỏ nhạc vào ổ E:\Sounds\Digital, khi mở trình nhạc lên,thư viện nhạc không có bài hát nào, mình vào tuỳ chọn_làm mới thư viện_nó tìm được 10 tập tin. nhưng nó chạy hoài...bấm ngừng củng không được.....đứng máy luôn...đành phải tháo pin...rồi khởi động lại...làm đi làm lại, củng bó tay....như vậy là bị lỗi gì thế...xin chỉ giúp...CẢM ƠN..