• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

khoa1989

đang sử dụng bản gốc với cả bây giờ bận quá không edit lên 101 được.chờ sang tháng rỗi rái cũng làm chơi cho vui nhỉ hoàng

jacky20119

mình jaf lại lần nữa rùi bún ơi, chạy ok và mượt như lần trước nhưng vẫn ko vào PC suite được, khi kết nối PC suite chỉ có thể thấy được nhạc, còn hình ảnh, contact, tin nhắn thì ko chạy được báo lỗi eror code gì đó, thử remove tất cả cài lại củng bị thế(remove = your uninstall 2010 sạch sẽ), cài ovi suite vào củng chỉ thấy mỗi mục nhạc thôi ! đã test trên 2 máy chạy win7 đều như thế !

Uploaded with ImageShack.us
trước tiên nó hiện ra bảng này,

Uploaded with ImageShack.us
khi bấm view thì nó hiện ra cái màn hình xanh mờ có 1 câu lỗi "..unable to connect phone..." (mà cái màn hình xanh mờ này ko chụp được! chụp = đt) bấm ok rùi return thì trở lại màn hình win, chẳng hiểu sau luôn!
2 máy win 7 đều mới tinh nhá, 1 cái lap là có bản quyền còn cái desk thì cr4ck đã update full.
lỗi nó nè:

danh bạ pó tay !

tin nhắn ko có hiển thị và gửi củng thua!

nhạc thì có hiển thị nhưng chẳng nhúc nhích gì được, ko play được!
photo thì trống lốc

Chỉnh sửa cuối:

jacky20119

bác bún có nhìu kinh nghiệm chỉ cách mình sữa lỗi với, bản cook của bác mình thấy mượt nên rất thích,mình thường xài suite mà lỗi thế này, hix

hoangtuong

bác bún ơi bác có thể hướng dẫn cho em biết cách thêm ứng dụng mà mình thích vào rofts2 đi em thêm vào toàn biij lỗi nhân tiện bác cho em xin cái mos đèn pin mà trượt lên , trượt xuống không cho em xin nhé hì thật sư em bị vướng cái thêm thứ j vào rofts2 lỗi chỉ cho em biết cách với xix

minhthaohcm123

Loại bỏ hoàn toàn theme SoundWave và 1 số thứ dư thừa trong CORE.
Lưu ý: Bản này nếu port lên 101 bạn phải edit lại CORE 101 giống CORE Edited của mình nhé!

core mình chỉ sửa tên thoi hay phải làm sao vậy Bún?

bunrieucua

bác bún ơi bác có thể hướng dẫn cho em biết cách thêm ứng dụng mà mình thích vào rofts2 đi em thêm vào toàn biij lỗi nhân tiện bác cho em xin cái mos đèn pin mà trượt lên , trượt xuống không cho em xin nhé hì thật sư em bị vướng cái thêm thứ j vào rofts2 lỗi chỉ cho em biết cách với xix
Có một số soft ném vào rom không hoạt động đâu em.
Nếu muốn thêm 1 soft vào ROM em dùng soft SisContents bung soft đó ra rồi ném các file bung được vào ROM theo đường dẫn tương tự là ok mà.
Cái soft đèn pin là BrightLight.
Em qua topic mod của anh tìm tren #1 là có nhé!
Còn cái vấn đề PC suite anh test đi test lại mà vẫn nhận bt mà:-?
Chẳng hiểu sao mọi người JAF cứ lỗi này nọ:(

core mình chỉ sửa tên thoi hay phải làm sao vậy Bún?
Phải edit mới được bạn à:|

lenz

ko dùng đc 3g

vẫn ko dùng đc 3g. em dùng mạng vina, ko dùng đc 3g. đang dùng quen 3g giờ sang dùng edge ức chế lắm. mà edge của vina chậm lắm. anh edit lại xem sao. thanks anh nhiều

hand210

anh bún ơi e flash xong mọi thứ chạy bt nhưng phần tin nhắn ,người ta gửi đến mà mình ko thấy có j` cả,xem nhật ký thì trong ngày phải có đến 7 8 tin nhắn, e thử tắt nguồn bật lại thì nó mới hiện ra tin nhắn thời gian gửi thì đến cả mấy tiếng ùi,phải làm sao đây anh với có ai bị giống mình ko chỉ cho mình với

daigiangheo_h

thank bác bún phát.Em đã Flash và đang dùng C6-5800 v20.Có cách nào up lên v40 mà không cần Flash không?Em còn gà trong lĩnh vực nay lắm,mong bác giúp đỡ.

kinkina2009

anh bún ơi e flash xong mọi thứ chạy bt nhưng phần tin nhắn ,người ta gửi đến mà mình ko thấy có j` cả,xem nhật ký thì trong ngày phải có đến 7 8 tin nhắn, e thử tắt nguồn bật lại thì nó mới hiện ra tin nhắn thời gian gửi thì đến cả mấy tiếng ùi,phải làm sao đây anh với có ai bị giống mình ko chỉ cho mình với

bạn thử xoá cái Mcleaner xem, có khi nó chặn tin nhắn máy bạn @@ hay là do xung khắc phần mềm gì đó

HPTC

http://www.mediafire.com/?8t3laad5i6y71df rof2 chỉ 101MB nên bản này siêu đơn giản, pin thì như OG có thể chờ gần 7 ngày, xài tb thì 2 ngày. chụp hình rất nét, ko lỗi camera gì đó, diễn đàn giờ ai cũng bik cook rùi, ai thích phát triển cứ bung ra mần nhé, mình về hưu mảng v5th rùi

Chào bạn
Mình đang rất cần 1 bản CFW pin rất lâu như bản mà bạn có
Bạn có thể cho mình cái lik được khôg
Mình đã đọc bào của bạn rất nhiều nhưng link hầu như đã die
Phiền bạn gửi link cho mình với nhé

thanhhaifire

Chào bạn
Mình đang rất cần 1 bản CFW pin rất lâu như bản mà bạn có
Bạn có thể cho mình cái lik được khôg
Mình đã đọc bào của bạn rất nhiều nhưng link hầu như đã die
Phiền bạn gửi link cho mình với nhé
nếu thích đơn giản có thể xem ở đây các bản cũ mình đã xóa rồi. bản mới tích hợp tất cả tính năng bản cũ

Chỉnh sửa cuối:

lenz

oài. điện thoại em die rồi. jaf cái bản mới của anh. đến phần pooling phone, điện thoại ko khởi động lên đc. cứ sáng lên rồi lại tắt :((

Khoaaaa

Active Member
Cho đến lúc này thì chỉ wan tâm pic của anh bún vì cùng chí hướng là ko thích anna mấy,lại chú trọng hiệu năng,nên rất kết
nhưg nge fàn nàn khá ớn