• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 => 5800 V52.0.101 EDIT BY VUNGUYENMT

nokia6686

chủ topic và các pro cho mình hỏi,máy mình là N5800 v52.0.007 thì có flash đc bản này ko vậy?mình đang dùng bản cfw của bunrieucua nhg thấy bản này kết nổ mắt lun nên mong các pro chỉ giáo và tận tình chỉ bảo.mình vẫn gà vụ này lắm.

Nhưng bạn chú ý là nếu đã lên 101 rồi thì sẽ không quay lại 007 được đâu nhé! Vì thế suy nghĩ thật kỹ nhé!
Cá nhân mình thì đang sử dụng 101 và thấy ổn rồi.

XpressmusicS19

Nhưng bạn chú ý là nếu đã lên 101 rồi thì sẽ không quay lại 007 được đâu nhé! Vì thế suy nghĩ thật kỹ nhé!
Cá nhân mình thì đang sử dụng 101 và thấy ổn rồi.
nhg theo mình biết thì ở VN mình chưa có fw 101 thì làm sao mà mình up lên đc bjo.hic.mà mình cũng thấy nhiều ng bảo dùng ko ổn định nên cũng đag lăn tăn.bạn dùng cảm nhận thấy thế nào?có ổn định ko bạn?

mrk1102

Mình cũng vừa jaf bản này xong, thấy dùng ổn định lắm bạn ạ. Phê ngay từ đầu :D.

cuongdien

máy bạn dùng fw 52.0.007 hay là 101 vậy?

Bạn tải rofs2 trên về dùng NFE bung RM-356_52.0.101.......V01 ra sau đó dùng nokiaeditor_beta 6 bung RM-356_52.0.007_prd.rofs.V20 nào đó rồi xoá thư mục rofs2 trong nokiaeditor_beta 6 đi , sau đó copy thư mục ROFS2 từ NFE vào nokiaeditor_beta 6 đóng gói thành RM-356_52.0.007......V20 và JAF với core v52.0.007

XpressmusicS19

Bạn tải rofs2 trên về dùng NFE bung RM-356_52.0.101.......V01 ra sau đó dùng nokiaeditor_beta 6 bung RM-356_52.0.007_prd.rofs.V20 nào đó rồi xoá thư mục rofs2 trong nokiaeditor_beta 6 đi , sau đó copy thư mục ROFS2 từ NFE vào nokiaeditor_beta 6 đóng gói thành RM-356_52.0.007......V20 và JAF với core v52.0.007

hic.thôi,đành cam chịu "kiếp gà con" vậy chứ thấy oằn tà là vằn thế này léng phéng là tiễn e 5k8 nó về nơi sx cuối cùng như chơi.

XpressmusicS19

có j đâu, toàn miễn phí ko mà, có tốn kém j đâu. down hết về JAF là ok

toàn miễn phí nhg mà mình gà,nhỡ về làm linh tinh mà die phone thì đang từ chỗ sở hữu 1 e 5k8 lại trở về thời đồ đá như chơi ý chứ.hihi.thôi,chấp nhận hài lòng với nhg j mình có vậy.hihi

XpressmusicS19

Trời ơi, làm j mà đến nỗi thế.

thì hôm qua tui định flash e nó cho nó bằng bạn bằng bè nhg thấy 1 số bạn bè nó kêu là máy nó đều đc: 1 là,ra care.2 là ra tiệm và 3 là về nhà máy xử lý rác thải hoặc đồng nát nên ...ghê răng quá.hi

kentkool

thẻ mình bị virut không hiện ổ E:\Sounds nên không quét được nhạc :(
mình muốn đọc nhạc ở E:\Music thì làm thế nào hả bạn :(
Mình chưa biết làm cái này
bạn có thể chỉ mình không :( Thanks

ThanhTungHT

Active Member
thẻ mình bị virut không hiện ổ E:\Sounds nên không quét được nhạc :(
mình muốn đọc nhạc ở E:\Music thì làm thế nào hả bạn :(
Mình chưa biết làm cái này
bạn có thể chỉ mình không :( Thanks
Thì bạn tạo ra thư mục Sounds trong ổ E.rồi copy nhạc vào đó là xong ^^

nokia6686

hic.thôi,đành cam chịu "kiếp gà con" vậy chứ thấy oằn tà là vằn thế này léng phéng là tiễn e 5k8 nó về nơi sx cuối cùng như chơi.

Tớ hiểu cảm giác của bạn. Chính tớ ngày xưa cũng hồi hộp vô cùng khi JAF lần đầu tiên. Nhưng bây giờ thì ghiên bạn à! Sợ sệt thì không bao giờ có thể bước qua chính mình được. Những bạn ra đt ra care thực chất không biết là vẫn có cách cứu, ra care chỉ khi nào đt rớt vô lu nước thôi. Khi nào thiết bị còn nguyên thì vẫn còn cứu được bằng JAF. Cũng có lần mình JAF lộn bản, đt bấm không lên nguồn, hoặc đang JAF mà cúp điện... sau đó JAF lại bằng chế độ dead phone là đâu vào đấy thôi. Nói gì thì nói, đt là của bạn, bạn thích làm gì tuỳ bạn. Còn tớ, đã, đang và sẽ tiếp tục JAF, đt tớ vẫn tốt và tớ ngày càng thích nó, thích nhiều hơn cái gọi là iphone nữa kìa.

kentkool

Thì bạn tạo ra thư mục Sounds trong ổ E.rồi copy nhạc vào đó là xong ^^

Mình cho nhạc vào E:\Sounds\Music Hoặc E:\Sounds\Digital đều không quét được bạn à
Virut trên thẻ nó làm ẩn file Sounds đi rồi
mình tạo 1 File E:\Music thì hiện nhưng ở bản CFW này không quét nhạc ở E:\Music

Bạn nào giúp mình với :( Thanks nhiều

vdthuan

Mình cho nhạc vào E:\Sounds\Music Hoặc E:\Sounds\Digital đều không quét được bạn à
Virut trên thẻ nó làm ẩn file Sounds đi rồi
mình tạo 1 File E:\Music thì hiện nhưng ở bản CFW này không quét nhạc ở E:\Music

Bạn nào giúp mình với :( Thanks nhiều
Chép toàn bộ ra máy tính, Format thẻ nhớ rồi tạo lại, E:\Sounds\Music vì đó là đường dẫn của bản CFW này.