• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 => 5800 V52.0.101 EDIT BY VUNGUYENMT

mrk1102

Tớ hiểu cảm giác của bạn. Chính tớ ngày xưa cũng hồi hộp vô cùng khi JAF lần đầu tiên. Nhưng bây giờ thì ghiên bạn à! Sợ sệt thì không bao giờ có thể bước qua chính mình được. Những bạn ra đt ra care thực chất không biết là vẫn có cách cứu, ra care chỉ khi nào đt rớt vô lu nước thôi. Khi nào thiết bị còn nguyên thì vẫn còn cứu được bằng JAF. Cũng có lần mình JAF lộn bản, đt bấm không lên nguồn, hoặc đang JAF mà cúp điện... sau đó JAF lại bằng chế độ dead phone là đâu vào đấy thôi. Nói gì thì nói, đt là của bạn, bạn thích làm gì tuỳ bạn. Còn tớ, đã, đang và sẽ tiếp tục JAF, đt tớ vẫn tốt và tớ ngày càng thích nó, thích nhiều hơn cái gọi là iphone nữa kìa.
Bác này cùng cảm giác với cả mình trong lần JAF đầu tiên ;)). Hồi hộp, hít thở mãi mới bấm vào FLash :D

Em_be_hu

Sau 1 tuần dùng thử bản này, mình thấy chạy rất ổn, pin trâu, cảm ứng mượt mà, ram ổn định tầm 42Mb (chạy cùng ISMS)...
Nói chung đây là 1 bản chất lượng & ổn định nhất từ trc đến h mình dùng..
Thank pro nhiều....

nokia6686

Vunguyenmt ơi, đang mong bản v40 của bạn quá trời nè. Có chút gì lộ hàng cho đỡ sốt ruột hông?

XpressmusicS19

Tớ hiểu cảm giác của bạn. Chính tớ ngày xưa cũng hồi hộp vô cùng khi JAF lần đầu tiên. Nhưng bây giờ thì ghiên bạn à! Sợ sệt thì không bao giờ có thể bước qua chính mình được. Những bạn ra đt ra care thực chất không biết là vẫn có cách cứu, ra care chỉ khi nào đt rớt vô lu nước thôi. Khi nào thiết bị còn nguyên thì vẫn còn cứu được bằng JAF. Cũng có lần mình JAF lộn bản, đt bấm không lên nguồn, hoặc đang JAF mà cúp điện... sau đó JAF lại bằng chế độ dead phone là đâu vào đấy thôi. Nói gì thì nói, đt là của bạn, bạn thích làm gì tuỳ bạn. Còn tớ, đã, đang và sẽ tiếp tục JAF, đt tớ vẫn tốt và tớ ngày càng thích nó, thích nhiều hơn cái gọi là iphone nữa kìa.

Bạn nói đúng phóc tâm trạng của 1 tên lần đầu JAF.hihi.tớ thì cũng ko tiếc gì e 5k8 này cả vì sau bao nhiêu lần đổi đời,cuối cùng tớ lại quay về lại với e nó,chỉ có điều là bây giờ mà chết thì ko có cái liên lạc thì toi.thời đại bây giờ mà ko có "te le phôn" thì khác nào mất cần câu cơm đâu.hihi.nhg thực là vẫn phải JAF tiếp thui bởi vì nếu ko ghiền thì mình đã ko tham gia vào pdaviet rùi.hihi.

XpressmusicS19

Mình vừa JAF lên bản 101 bạn ạ :D
Vậy bản 101 có TV ko vậy bạn?hoặc EN cũng đc chứ mình thấy có mỗi bản ITA thì mình chịu rùi.nếu có TV or EN thì bạn có thể share cho mình xin bản 101 của bạn đc ko?

nokia6686

Vậy bản 101 có TV ko vậy bạn?hoặc EN cũng đc chứ mình thấy có mỗi bản ITA thì mình chịu rùi.nếu có TV or EN thì bạn có thể share cho mình xin bản 101 của bạn đc ko?

Bản của bạn Vunguyenmt ở đây và tất cả các bản trong PDAViet này đều là tiếng Việt. Còn ITA chỉ là ... made in Italy thôi, chứ bổ sung ngôn ngữ Việt cả rồi. Mình hiện sử dụng CFW 101 của Vunguyenmt đây và không có gì chê được cả.

vunguyenmt

Nếu là tiếng Ý thì up lên chi trời.

XpressmusicS19

Bản của bạn Vunguyenmt ở đây và tất cả các bản trong PDAViet này đều là tiếng Việt. Còn ITA chỉ là ... made in Italy thôi, chứ bổ sung ngôn ngữ Việt cả rồi. Mình hiện sử dụng CFW 101 của Vunguyenmt đây và không có gì chê được cả.
vậy bạn share cho mình bản fw của bạn đc ko?chứ mình ko biết cách chỉnh sửa j trong đấy cả.hic.mù văn hóa này lém.^^

vunguyenmt

Vunguyenmt ơi, đang mong bản v40 của bạn quá trời nè. Có chút gì lộ hàng cho đỡ sốt ruột hông?

vần còn đang công tác, ko có thời gian rảnh để ngồi CFW, a e thông cảm chờ Anther ra bản V40 trước

iconh2

thank bác nhé dùng rất OK
nhưng em thắc mắc là
-khi chụp ảnh xong mà xóa đi thì vào trong thư mục ảnh vẫn có em xóa mà cứ hiện"Bình thường:lỗi hệ thống"
-sau khi nghe xong 1 cuộc gọi của ai đó thì máy rung khoảng 3s,(lúc đó màn hình đã tắt)

vunguyenmt

thank bác nhé dùng rất OK
nhưng em thắc mắc là
-khi chụp ảnh xong mà xóa đi thì vào trong thư mục ảnh vẫn có em xóa mà cứ hiện"Bình thường:lỗi hệ thống"
-sau khi nghe xong 1 cuộc gọi của ai đó thì máy rung khoảng 3s,(lúc đó màn hình đã tắt)

Bản tới sẽ khắc phục 2 cái bạn nói. Bỏ rung khi có đt và khắc phục lỗi camera

XpressmusicS19

thì đó, up lên rồi còn j nữa. hình ảnh rõ ràng vậy mà bảo là tiếng Ý.
Lại phải hỏi câu này gà nữa.sr trc lun.mình đag dàng v52.07,vậy bây giờ down bản cfw này của bạn về là lên thành 101 luôn à?tại mình nghĩ trc tiên phải up fw của mình lên thành 101 trc rồi mới JAF bản cfw này của bạn.

iconh2

bác ơi cho e hỏi thêm
UID của thư mục "mở rộng" và thư mục "công cụ "là gì với tìm suốt mà ko thấy.

vunguyenmt

Lại phải hỏi câu này gà nữa.sr trc lun.mình đag dàng v52.07,vậy bây giờ down bản cfw này của bạn về là lên thành 101 luôn à?tại mình nghĩ trc tiên phải up fw của mình lên thành 101 trc rồi mới JAF bản cfw này của bạn.

down về lên luôn, ko phải qua bước như bạn nói, chúc thành công. làm đi sẽ có kinh nghiệm