• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 => 5800 V52.0.101 EDIT BY VUNGUYENMT

hung160990

bác có biết cách fix lỗi k cài được QT, dz music key với dùng được light ctrl không?

nh0xpr04798

Mình cũng mới cook lại CFW C6=> 5800 V52.0.101 của binh24 phiên bản Refresh Hoàn toàn không cá nhân hoá, rất hợp vs những mem iu* simple giống mình ;;)thấy xài cũng ok lắm .. tính up lên cho a/e cảm nhận cùng ..:p

Chỉnh sửa cuối:

vuhoanghai

bạn ơi cho mình hỏi 1 chút...sao mình dùng bản của bạn lại không cài được themes khác vô vậy..phải dùng mặc định mấy theme đó hả bạn

vunguyenmt

cài themes vô tư chứ. Bật rom trước khi cài nha bạn nhìn hình trên mình sài themes N8 cài trên thẻ nhớ đó.

vunguyenmt

Sao lạ vậy ta, những hình trên là mình sài themes N8 cài vào thẻ nhớ đó.

vuhoanghai

mình cũng không hiểu.....mình chỉ sửa lại mấy cá nhân hóa của bạn thôi...ứng dụng vẫn cài bình thường...chỉ mỗi tội cài theme n8 file sis,với theme khác đều báo lỗi không thể cài đặt...hiccccccccc

AquaSta

Moderator
Chào bạn, mình nghĩ có cách có thể vừa cá nhân hóa cấu hình Profile mà người khác vẫn có thể sửa lại mà không cần bung fw ra. Khi bạn cho private\10202be9\101f8798.txt vào rofs2 và flash trên máy xong. Bạn sẽ thấy nó tạo ra một file ở C:\private\10202be9\101f8798.cre
Bạn hãy lấy file đó cho vào một thư mục nào đó của rofs2 và dùng ScriptInit ở trong private\100059C9 để copy nó vào đường C:\private\10202be9\ và bỏ đi cái Z:\private\10202be9\101f8798.txt
Vậy là người khác có thể xóa đi nếu ko muốn chỉ đơn giản là vào Profile và xóa đi là ok

Hoặc nếu muốn bạn có thể convert các tập tin .txt sang dạng .cre
Các tập .txt buộc phải chạy trên ổ Z, còn các tập .cre là tương đương nhưng nó chạy trên C:
Cách convert thì bạn có thể dùng bộ SDK cho S60v5

vunguyenmt

Một bài hướng dẫn wa hay\-/. Cái này để mình làm lại rồi post cho a e sài. Tất nhiên là để lại nguồn [AquaSta]

AquaSta

Moderator
Một bài hướng dẫn wa hay\-/. Cái này để mình làm lại rồi post cho a e sài. Tất nhiên là để lại nguồn [AquaSta]

Ồ không có gì đâu bạn, cái này là tình cờ mình đọc bài các bạn hướng dẫn đổi tên cấu hình "Bình thường" thành tên cá nhân hóa của mình. Nhưng có một điều tự hỏi là ta có thể thêm các cấu hình khác vào Profile ví dụ như New Profile, có nghĩa là nó không thể ghi vào tập Z:\private\10202be9\101f8798.txt mà phải ghi vào một tập tương tự trên C: và mình đã thử. Còn cách convert các tập .txt sang .cre bạn có thể download bộ SDK ở forum Nokia và có các hướng dẫn ở Wiki, nếu bạn không rành về gõ lệnh convert thì mình sẽ chỉ cho :D

À, ý mình ở đây là cách này không sửa các cấu hình mặc định Nokia đã thiết lập, mình sẽ thêm Profile cá nhân. Nó sẽ được lưu vào C:\private\10202be9\101f8798.cre, và nếu lúc bạn lấy file 101f8798.cre ra mà cấu hình đang dùng là Profile cá nhân thì khi chép vào C:\private\10202be9\ tất nhiên máy sẽ chọn cấu hình đó

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

Ồ không có gì đâu bạn, cái này là tình cờ mình đọc bài các bạn hướng dẫn đổi tên cấu hình "Bình thường" thành tên cá nhân hóa của mình. Nhưng có một điều tự hỏi là ta có thể thêm các cấu hình khác vào Profile ví dụ như New Profile, có nghĩa là nó không thể ghi vào tập Z:\private\10202be9\101f8798.txt mà phải ghi vào một tập tương tự trên C: và mình đã thử. Còn cách convert các tập .txt sang .cre bạn có thể download bộ SDK ở forum Nokia và có các hướng dẫn ở Wiki, nếu bạn không rành về gõ lệnh convert thì mình sẽ chỉ cho :D
đúng rồi mod, mình từng đọc cái này có cả 1 danh sách file *.Cre kế thừa từ đời 3rd tới 5th vẫn vậy !

vunguyenmt

Cảm ơn bạn, mình sẽ làm theo cách thứ nhất của bạn. Mình là người làm cơ quan nhà nước chỉ đam mê chơi thôi chứ ko đi vào chuyên sâu wa. Cách thứ nhất bạn chỉ mình thấy dễ làm hơn, cách thứ 2 có vẻ hơi phức tạp.

AquaSta

Moderator
đúng rồi mod, mình từng đọc cái này có cả 1 danh sách file *.Cre kế thừa từ đời 3rd tới 5th vẫn vậy !
Hi, mình cũng mới biết được vài bữa. Mình tham gia bên box iPhone chứ Symbian mình ko có rành khoản cook nhưng thực sự rất khâm phục các anh em Cooker. Có làm mới biết được các anh em rất giỏi và chịu khó. Cách convert thì do một người bạn của mình có đọc hướng dẫn trên Wiki nhưng ko hiểu về cmd nhiều nêu hỏi mình vậy nên mới biết :D
Để tối nay mình download về sẽ mạn phép viết bài :D

thanhhaifire

Gallery (sắp xếp thư mục): C: |E:\101f8857\CLFCollections.dat
Thanh danh bạ: C:/private/100012a5/DBS_20019536_FrenFriendDb.db
Danh bạ: C:\Private\10003a73\contacts.cdb
Trình nghe nhạc: E:\Private\101ffca9\harvesterdbv9_5.dat
Kết nối (GPRS, Wifi,...): C:\Private\10202be9\persists\cccccc00.cre
Profiles & Settings: C:\Private\10202be9\persists\101f8798.cre
Email & Settings: C:\Private\10202be9\persists\10001028.cre và C:\Private\10202be9\persists\102071f1.cre
Tin nhắn 'tôi sẽ gọi lại sau': C:\Private\10202be9\persists\101f877e.cre
Quay số nhanh: C:\10003A73\Cntmodel.ini
Âm báo: C:\private\101f5027\AlarmServer.ini
Thiết lập bảo mật và keylock: C:\private\10202be9\persists\101F877A.cre

vài cái nữa chia sẽ ae nè !
thanks to jinsk8r

kid1412v

mình cũng đang quan tâm đến cái này,hình như nó cho phép lưu những cài đặt trong máy thì phải,giống như matrix menu nhưng ko biết cái nào quy định cái náo cả.có pro nào biết hướng dẫn ae thì hay quá.

vunguyenmt

Hi, mình cũng mới biết được vài bữa. Mình tham gia bên box iPhone chứ Symbian mình ko có rành khoản cook nhưng thực sự rất khâm phục các anh em Cooker. Có làm mới biết được các anh em rất giỏi và chịu khó. Cách convert thì do một người bạn của mình có đọc hướng dẫn trên Wiki nhưng ko hiểu về cmd nhiều nêu hỏi mình vậy nên mới biết :D
Để tối nay mình download về sẽ mạn phép viết bài :D

Vậy bác làm giùm luôn đi, ủng hộ 2 tay=D>