• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 FULL for RM-625 by NGVIETHOA - NEW 2011

quangphat2905

Hồi trước em flash vẫn bt
Sao giờ flash nó cứ báo:
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.0.2.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-625\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-625\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_21.1.102_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_21.1.102_prd.rofs2.V15
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_21.1.102_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_21.1.102_001_000_U004.uda.fpsx
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!

khonoiquadi

hu hu bác hòa ơi sao bản bonus không quét ảnh à, chụp đc cái nào thì có cái đấy thôi, format rồi mà chưa chịu quét hic hic

thainguu

ko ngờ CFW của bác nguyenviethoa tốt đến thế, hiệu ứng cực kỳ mượt mà, đẹp, nhanh, gọn, tinh tế!

Menu được thiết kế khá đẹp. Tuy nhiên khi bấm chọn Option thì mất tiêu cái Show app rồi, hịc hịc, em làm biếng nhấn giữ nút Menu để vào task manager lắm, mong bác có thể để lại chức năng này vì ko những làm cho máy cảm thấy pro mà còn tiện lợi hơn.

Video thì ko thấy quét đc :D
Âm thanh để ở thư mục Sound à? Sao ko cho quét ở Music??
Lỗi khi thoát trình nghe nhạc thì là lỗi kinh niên, thoát Music nó vào Menu :D
Hình ảnh thì okay, quyét đc :D Video thì :((

Em dùng bản menu 4x4, big icon ko dùng bản Bonus. Máy em RM-625.

Cho hỏi là hiệu ứng bác dùng cho máy là tên gì thế? Share cho em đc ko? :D

Chỉnh sửa cuối:

x4kio

này nhé! Bây giờ bạn down file bắt buộc về, giải nén ra, hình như có 6 file trog đó! Sau đó bạn down tiếp file thứ 2 về,giải nén ra! Bây giờ có tổng cộng 7 file bạn chép vô foder chứa fw, tiếp tục down file mà mình cho link đó, giải nén ra, chép đè lên foder chứa fw! Thế là xong. Và jaf thôi!
Chúc bạn thành công!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bây giờ bạn làm lại từ đầu, cắm cáp chắc vào, sac pin no! Và fải chắc chắn bạn đã ko lên 21.9.104, nếu lên rồi thì chép đè file mình cho link ở trên vào thư mục chứa fw! Đảm bảo đc! Lỗi này là do trong khi jaf mà máy tính ko kết nối đc vs điện thoại! Vì thế nên cách giải quyết ở trên rồi! :)
Chúc bạn thành công!

fải down thêm file trong link mình cho ở trên chép đè lên bộ 7 file bủa bác Hoa nữa thì mới đk!

tks bạn ,cuối cùg kũg làm đ.c :D:D
bản của bác Hòa tốt ghê ,pin trâu ( thjx cái này tại xài GPRS nhiều )
lúc đầu e là v21.9.104 ,bây h mở lên là 20.0.042 - FULL
cho e hỏi cái này có gọi là hạ version không dzậy mấy bác

thiensudohoi

Hồi trước em flash vẫn bt
Sao giờ flash nó cứ báo:

Bây giờ bạn phải chắc chắn là cài đủ pm! Tiếp đó là kiểm tra cáp còn tốt ko, máy nạn đang có thể khởi động thì cứ rúc cáp ra, khởi động lên xem pc suite có nhận máy ko? Nếu có thì bạn để nguyên vậy, thoát usb, tắt nguồn luôn rồi fl lại! Đảm bảo đc!
Chúc bạn thành công!

thainguu

sao một hồi vọc vạch thì cũng khắc phục đc tất cả các vấn đề... Firmware chạy cực tốt trên 5233 (Full big icon def icon, ko phải bản Bonus)

Video ko quét đc lúc ban đầu, giải pháp em đưa ra là tạo một thư mục tên là Video rồi chép các file video vào thư mục này, sau đó xóa bỏ thư mục Videos mặc định của máy. Mở điện thoại tìm đến File manager sẽ thấy máy tự tạo một thư mục tên là Videos.

Lên PC chép các file video vào thư mục máy vừa tạo, xóa bỏ thư mục Video mình tạo ban nãy. Thế là thành công, quét okay! :D

Hình ảnh quét đc và tốt, tuy ko nhanh cho lắm nhưng scroll mượt mà.

Nhạc thì chỉ đọc tại E\Sound, nếu trong thư mục Sound có nhiều thư mục khác thì sẽ xuất hiện tình trạng refresh nhạc hoài mà ko dừng > phải xóa hết các thư mục con, chỉ để 1 folder Sound rồi chép nhạc vô thôi.

Có Rompatcher đầy đủ, thiếu Nokia File Browser (ko thành vấn đề)

Hiệu ứng giao diện cực kỳ đẹp, nhanh, mượt, nhẹ.

Pin chắc là tốt (pin mà ko tốt anh em ném đá lâu rồi :D)

Nói chung bản FULL 2010 menu 4x4 big icon def icon là tốt, CFW em đánh giá cao nhất từ trước tới nay :D 9.5/10

Quên nữa, một điều đáng khen bác Nguyenviethoa là bác đã làm tốt những gì gọi là bản sắc Symbian, màn khởi động đậm chất Nokia, rất ít cá nhân hóa. Icon chờ lúc mở ứng dụng rất đẹp, đậm bản sắc S60!
Theme thì cực kỳ đẹp, thế là ko cần những theme khác nữa, theme rất tinh tế, vô cùng đơn giản, đẹp, và rất nổi bật! :D

Good job dude!!!!! =D>=D>=D>=D>:D:D:D

lapvoit

Mấy bạn rảnh thiệt, cook, mod đủ thứ nào là tăng pin, ram, cpu, tăng tốc ứng dụng...v...v,... công nhận là đẹp thiệt nhưng chẳng có tác dụng gì cả. pin tiết kiệm lắm là 2 ngày, CFW của bạn nào cũng vậy vài ngày là chán thôi. Mình thì đơn giản, mình donw RM-625 Brazil BLACK_BLACK v21.1.102 về chỉ tích hợp rompath để cài ứng dụng. Xong mình cài thêm slideunlock, takskman, homecreens, effects mấy cái đó luôn chạy cùng hệ thống, mà mình flash hai hôm trước đến giờ ram vẫn còn 52M, pin còn thì 90%. Vậy thì mod đủ thứ để làm gì chứ, xài fimware gốc mẹ cho rồi.:)):)):)):))

ngviethoa

Mấy bạn rảnh thiệt, cook, mod đủ thứ nào là tăng pin, ram, cpu, tăng tốc ứng dụng...v...v,... công nhận là đẹp thiệt nhưng chẳng có tác dụng gì cả. pin tiết kiệm lắm là 2 ngày, CFW của bạn nào cũng vậy vài ngày là chán thôi. Mình thì đơn giản, mình donw RM-625 Brazil BLACK_BLACK v21.1.102 về chỉ tích hợp rompath để cài ứng dụng. Xong mình cài thêm slideunlock, takskman, homecreens, effects mấy cái đó luôn chạy cùng hệ thống, mà mình flash hai hôm trước đến giờ ram vẫn còn 52M, pin còn thì 90%. Vậy thì mod đủ thứ để làm gì chứ, xài fimware gốc mẹ cho rồi.:)):)):)):))

so với tiện ích của C6 thì PIN chả là gì.hết thì sạc.vô tư

barracuda

mình dùng bản full của bác viethoa đây,cái bản) ) mặc định của bạn cài 1 đống pm vào dùng thử 3-4 hôm xem ram con đc trên 45MB ko nhé ;)) còn pin thì dùng đc gần ngày rưỡi vẫn còn 90% này :)) (lượt web vớ vẩn với nghe nhạc + radio thôi ;) còn kèm theo 1 đống thứ FW gốc ko bao h có đc :)

ngviethoa

sao một hồi vọc vạch thì cũng khắc phục đc tất cả các vấn đề... Firmware chạy cực tốt trên 5233 (Full big icon def icon, ko phải bản Bonus)

Video ko quét đc lúc ban đầu, giải pháp em đưa ra là tạo một thư mục tên là Video rồi chép các file video vào thư mục này, sau đó xóa bỏ thư mục Videos mặc định của máy. Mở điện thoại tìm đến File manager sẽ thấy máy tự tạo một thư mục tên là Videos.

Lên PC chép các file video vào thư mục máy vừa tạo, xóa bỏ thư mục Video mình tạo ban nãy. Thế là thành công, quét okay! :D

Hình ảnh quét đc và tốt, tuy ko nhanh cho lắm nhưng scroll mượt mà.

Nhạc thì chỉ đọc tại E\Sound, nếu trong thư mục Sound có nhiều thư mục khác thì sẽ xuất hiện tình trạng refresh nhạc hoài mà ko dừng > phải xóa hết các thư mục con, chỉ để 1 folder Sound rồi chép nhạc vô thôi.

Có Rompatcher đầy đủ, thiếu Nokia File Browser (ko thành vấn đề)

Hiệu ứng giao diện cực kỳ đẹp, nhanh, mượt, nhẹ.

Pin chắc là tốt (pin mà ko tốt anh em ném đá lâu rồi :D)

Nói chung bản FULL 2010 menu 4x4 big icon def icon là tốt, CFW em đánh giá cao nhất từ trước tới nay :D 9.5/10

Quên nữa, một điều đáng khen bác Nguyenviethoa là bác đã làm tốt những gì gọi là bản sắc Symbian, màn khởi động đậm chất Nokia, rất ít cá nhân hóa. Icon chờ lúc mở ứng dụng rất đẹp, đậm bản sắc S60!
Theme thì cực kỳ đẹp, thế là ko cần những theme khác nữa, theme rất tinh tế, vô cùng đơn giản, đẹp, và rất nổi bật! :D

Good job dude!!!!! =D>=D>=D>=D>:D:D:D

cảm ơn bạn nhiều.
mình sẽ cố gắng hơn nữa.

xubaxabu

Bản bonus của bạn xóa luôn trình xem ảnh mặc định phải ko??? Có cách nào cài lại ko vì dùng cái nokia photo browser đẹp nhưng mà thỉnh thoảng giật quá. Mình nghĩ bạn nên chỉnh đọc nhạc tại music cho giống với các bản khác, để thế này mình mãi mới add được nhạc

Chỉnh sửa cuối:

thonga4

bác hoa nên đổi folder quét nhạc thành Music vì music nghĩa là nhạc ( bài hát) còn sound chỉ là tiếng thôi :p. add thêm cái Shazam vào fw nữa thì đẹp. Đó là ý kiếm thảm khảo của mình.;;)