• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V20.0.042 COOK ==> 5800 V52

vunguyenmt

Bạn cho mình hỏi là lấy FW C6 cook cho 5800 ở đâu,ý mình là FW còn rin chưa cook gì hết đó,mình muốn tự mình cook theo ý thích.

Đó, mình cũng đang đau đầu chuyện đó đó. Tìm mãi từ mấy trang web của Việt Nam rồi đến mấy trang web của nước ngoài mà cũng chẳng thấy đâu hết. Xin mấy bác kia thì ko ai cho hết. Đành phải down về tự làm thui. Trời, mệt dã man. Những cái j mình ko thích thì bung rofs2 ra mà xóa. Xóa đi xóa lại, rồi jaf tới jaf lui, thương cái máy mình ghê lun. máy mình die cả chục lần. Tuy nhiên cũng thấy rất thú vị, đã gần hoàn thiện rồi. khi nào hoàn thiện mình up lên cho cả nhà tha hồ mà cook.

concuarangme

Đó, mình cũng đang đau đầu chuyện đó đó. Tìm mãi từ mấy trang web của Việt Nam rồi đến mấy trang web của nước ngoài mà cũng chẳng thấy đâu hết. Xin mấy bác kia thì ko ai cho hết. Đành phải down về tự làm thui. Trời, mệt dã man. Những cái j mình ko thích thì bung rofs2 ra mà xóa. Xóa đi xóa lại, rồi jaf tới jaf lui, thương cái máy mình ghê lun. máy mình die cả chục lần. Tuy nhiên cũng thấy rất thú vị, đã gần hoàn thiện rồi. khi nào hoàn thiện mình up lên cho cả nhà tha hồ mà cook.

ráng chịu khó đi bạn, trong quá trình làm tuy mệt thật nhưng bù lại bạn sẽ tích lũy được khá nhiều kinh nghiệm xương máu cho sau này đấy ;;)

joeD

caotuanan ơi mod bàn phím này đi của nokia đó nhìn pro quá

bunrieucua

không vào đc roompacher là sao hả chủ thớt?
Bạn đã copy các patch vào thư mục Patches(có thể nằm trên thẻ nhớ hoặc ổ của máy) chưa?Nếu trong thư mục đó không có patch nào thì khi bạn click vào icon của RomPatcher sẽ không thấy phản hồi(tác dụng) gì đâu nhé!

roompacher toàn là những cái linh tinh vậy ??
Đó là các patch mà bạn(hoặc người cook FW này) đã copy vào thư mục Patches.
Bạn phải hiểu(hoặc dịch) được những chức năng của các patch đó thì khi apply nó sẽ có tác dụng nhất định lên máy của bạn.
2 patch cần thiết là:
- InstallServerRp+(cài tất cả các phần mềm dù chưa sign hay đã sign) - OpenAllRP+(truy cập và can thiệp được vào các thư mục hệ thống máy).
Còn rất nhiều những patch khác bạn thử tìm hiểu xem sao nhé.Hiểu bít của mình chỉ đến đó.Mong các pro hơn sẽ giúp được cho bạn nhiều hơn mình.Thân!

bomnhim1410

Mềnh rất thích những bản mod đơn giản nhẹ nhàng như này! đúng là càng đơn giản càng hay! mềnh thuộc về chiều hướng như này! dùng ngon là đằng khác! cám ơn bác rất nhiều!

Ps: Ah bác nào có mod tắt hết ứng dụng chạy nền thì share em với ná! thank's ko thích cái chế độ chạy nền của các ứng dụng trong fw này hihi!

Chỉnh sửa cuối:

duquocchi

sau khi jap xong E còn gà 2 thứ, mong bác chủ giải đáp giúp: mục ưa thích trong danh bạ ko xài được, để yên 1 thời jan máy tắt đèn màn hình nhưng vẫn còn đèn của phím xanh, đỏ và phím ex. Có cách nào tắt được ko ạ?

blackheart181

tôi đã cài bản này đc 1 thời gian và nhận thấy bản này đúng là cảm ứng mượt hơn
nhưng phần nghe nhạc thì kém hơn bản FW 5k8 52.0.07 và đúng là khi để yên 1 thời gian thì đèn màn tắt nhưng 3 phím đỏ xanh và xm vẫn sáng nên tốn pin
và mong anh em giúp đỡ giùm:khi tôi flash xong thì có fomat máy luôn mà không copy các patch vào thư mục Patches. h tôi không tìm thấy mục đó đâu cả,vậy h tôi phải làm thế nào để có đc vậy?
tôi đã cài nhiều ứng dụng mà không phải sign.
mong anh em giúp đỡ giùm!!!

LastKnight

moa flash xong
dem may ra tiem chan vai

ko khoi dong duoc may

bạn nói chuyện tế nhị nhé...1 là bạn làm sai,2 là bạn down thiếu file gì đó....kô ai nói gì hết chỉ có bạn nói thôi
Bạn đã biết Flash rồi đem ra tiệm làm gì?CHÁN.....

bande

hix ... format thẻ xong giờ kiếm ko thấy patches, mở rompatcher ra nó "câm nín nghìn thu". help !!!!

nhungxinh28

hôm qua em up firmware bang NSU ,thấy máy không khác nhiều,giao diện thấy vẫn vậy.Bác nào pro chỉ giúp em làm bản 97mini cook.thanks các bac nhiều

duquocchi

tôi đã cài bản này đc 1 thời gian và nhận thấy bản này đúng là cảm ứng mượt hơn
nhưng phần nghe nhạc thì kém hơn bản FW 5k8 52.0.07 và đúng là khi để yên 1 thời gian thì đèn màn tắt nhưng 3 phím đỏ xanh và xm vẫn sáng nên tốn pin
và mong anh em giúp đỡ giùm:khi tôi flash xong thì có fomat máy luôn mà không copy các patch vào thư mục Patches. h tôi không tìm thấy mục đó đâu cả,vậy h tôi phải làm thế nào để có đc vậy?
tôi đã cài nhiều ứng dụng mà không phải sign.
mong anh em giúp đỡ giùm!!!
Bạn tự tạo 1 thư mục Patches trong thẻ nhớ sau đó chép các patch vào

caotuanan

moa flash xong
dem may ra tiem chan vai

ko khoi dong duoc may

bạn nói chiện k đc tế nhị lắm,bạn làm sai nguyên tắc thì die,mà die thì có sao??1 phát lên lại,mình jaf 1 phát thành công chứ có như bạn đâu???k bik cách mà la làng ở đây.

down về rồi mà không biết làm thêa nào.các pro hướng dẫn cụ thể.thanks

download core c6 ở trên + firmware cook rồi bỏ vào rm-356 tiến hành jaf thôi

blackheart181

quên,hôm trước quên không phản ánh việc mấy tác giả là mấy tác giả quảng cáo là tắt rung khi khóa phím vậy mà khi tôi tắt + mở thì thấy nó rung ầm ầm.
thật sự là còn rung khủng khiếp hơn bản zin58 cũ nữa. :(:(