• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

NguyenDuyThanh

bạn duythanh ơi , làm sao để có dc widget thời tiết ở ngoài màn hình chính vậy?bạn có thể bày cho mình cách làm với được ko?

à,cái nút trắng sao mà thỉnh thoảng mình thấy nó sáng hơn nút xanh và đỏ,ấn vào nó 1 cái thì mới sáng bình thường,làm sao để chỉnh cho nút trắng sáng bình thường như 2 nút kia vậy bạn?

Cái thời tiết mình đã hướng dẫn ở mấy bài trc rồi, bạn tìm xem. Đèn thì mình k bị vậy, mà sao các bạn hay quan trọng những vấn đề nhỏ nhỉ =.=".

KO dùng đc Dz Music key trên 5230 4x4 ^^

Chả thấy lỗi gì cả. Mình cũng sd dzmusickey bt, bạn chỉnh đúng nút chưa?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

định tải thử của pac test thử mà lôi kinh quá nên thôi.

Cái nhìn 1 phía thì k thể thấy dc mọi thứ toàn diện đâu. Fw của mình ai sd rồi đều cảm nhận tốt, bạn k flash của mình thì thôi tùy bạn, cố nói thêm 1 câu làm gì.
P/S: qua đây mình cũng nói luôn, ai dùng fw của mình thì test kĩ rồi nếu thực sự gặp lỗi thì báo. Còn các sở thích cook riêng mong đừng đòi hỏi nhiều quá. 9 ng 10 ý, mình cũng k bik làm theo ai. Làm theo ng này thì ng kia lại bắt làm kiểu #. Mỗi lần cook thêm rồi up tận 6 phiên bản mệt lắm chứ bộ, ai thấu hiểu nổi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

duythanh nay, minh hoi chút . mình đang dùn con 5230, và đang chạy bản V21.6.005 photon C6, giò chạy lại bạn của bạn có được ko., mình down về và flash thì máy đen ngòm, lạ phải chạy lại bản photon. bạn chỉ dùm mình tí

bạn có thể chỉ cho mình chi tiết được không.........., ?

tất cả mình đều làm theo hướng dẫn ngoài việc mình không tìm thấy “sys”, “system”, “resource”, “private” trên thẻ nhớ để DEL, hay tại bước đó nhỉ

Có mà, bạn flash như bt thôi. Bạn kết nối qua cáp với máy tính ở chế độ Ổ đĩa chung là sẽ thấy các folder đó thôi.

Chỉnh sửa cuối:

mrleefat

Mình đã dùng CFW của bạn, nhưng khi để chế độ hiệu ứng "sao lấp lánh" thì khi dùng chế độ smart dial để vào chức năng gọi điện, gửi sms, gọi video thì bị mất các biều tượng gọi điện, gửi sms, và thoại video, không biết bản này đã đc fix chưa?

manh056

Cái thời tiết mình đã hướng dẫn ở mấy bài trc rồi, bạn tìm xem. Đèn thì mình k bị vậy, mà sao các bạn hay quan trọng những vấn đề nhỏ nhỉ =.=".

Chả thấy lỗi gì cả. Mình cũng sd dzmusickey bt, bạn chỉnh đúng nút chưa?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Cái nhìn 1 phía thì k thể thấy dc mọi thứ toàn diện đâu. Fw của mình ai sd rồi đều cảm nhận tốt, bạn k flash của mình thì thôi tùy bạn, cố nói thêm 1 câu làm gì.
P/S: qua đây mình cũng nói luôn, ai dùng fw của mình thì test kĩ rồi nếu thực sự gặp lỗi thì báo. Còn các sở thích cook riêng mong đừng đòi hỏi nhiều quá. 9 ng 10 ý, mình cũng k bik làm theo ai. Làm theo ng này thì ng kia lại bắt làm kiểu #. Mỗi lần cook thêm rồi up tận 6 phiên bản mệt lắm chứ bộ, ai thấu hiểu nổi

Có mà, bạn flash như bt thôi. Bạn kết nối qua cáp với máy tính ở chế độ Ổ đĩa chung là sẽ thấy các folder đó thôi.

uh.mình chj nói thế thôi.có gì cho mình xin lôi.vì mình xem mọi ng thảo luận 3 ngày ma toàn phàn nan ko ah.nếu có gì súc phạm cho mình xin lôi ha.mà bản cập nhật cua bạn có gì thay đôi hok zây?

Nhoxly00

Những lỗi đó chỉ là lỗi nhỏ thôi. Cái hay của nó còn nhìu lắm. Bạn nên tìm hiểu kĩ trc khi post nhé. Dễ mất lòng lắm đó.

v2honline

Cảm nhận fw mới 5230 4x4 sym^3 :
- Đẹp, mạnh, nhanh
- Không có lỗi
- Đèn phím cứng vẫn sáng chói lóa. Nếu ai thích tắt đèn đó thì tối nay mình sẽ up file fix đèn, đã test, tắt tối thui hết đèn phím cứng ^^

duong_hvan

A Duythanh cug vat va vi chug ta nhiu r0i,ai co y kien gi cung phai hieu rang lam 1 viec ma tat ca moi nguoi deu thich la k de. Phai thong cam cho a dt chu!

nothing736

up len som som nhe ban. Mih thay nh ae wan tam zu den fim cug nay lam. Rieg mih thi ko wan trog chien tat or ko tat den fim vi luog die.n no su dug rat khiem to'n sv ram, cpu, rom, man hih cam ug, chua ke ae dung gprs or 3g co'n khiep hon :)
Dv mih ca?m ug muot, pin dung on dinh, cai ug dug tot la ok roi, chi lam moi viec ta?i ve va flash ma ^^

NguyenDuyThanh

Sẽ còn nhiều thú vị, bất ngờ đang chờ các bạn trong những ngày tiếp theo. Chờ đón và ủng hộ nhá ;))

Cảm nhận fw mới 5230 4x4 sym^3 :
- Đẹp, mạnh, nhanh
- Không có lỗi
- Đèn phím cứng vẫn sáng chói lóa. Nếu ai thích tắt đèn đó thì tối nay mình sẽ up file fix đèn, đã test, tắt tối thui hết đèn phím cứng ^^

Bạn gửi file lên cho mọi ng, ai thích thì cook thêm vào là dc. Mình k mod tắt đèn vì cũng có ng ko thích, nên để mặc định là hài hòa nhất.

Chỉnh sửa cuối:

yeun70

mình mới down về giải nén bình thường mà bạn.part nào giải nén ko đc thì bạn xóa part đó đi rồi down lại.

nó bị chỗ này này .mìh k ràh :(
cái đó là do thiếu part đó bạn ơi
khi nén quá nhìu thì sẽ ko up lên MF dc nên người ta chia ra tùy theo dung lượng file mà chia ra nhìu hay ít
trong tất cả các part thì cùng 1 nội dung cả nhưng phải để tất cả các part vào cùng 1 thư mục rồi giải nén 1 part bất kì
nhưng cũng có thể là do file giải nén bị trùng tên đó
=>bạn thử dowload lại hết rồi để cùng 1 thư mục và giải nén

KO dùng đc Dz Music key trên 5230 4x4 ^^

dùng dc nhưng ko thể tới hoặc lùi dc chỉ có tạm dừng là bấm nút menu khi locksreen thui

nothing736

Sẽ còn nhiều thú vị, bất ngờ đang chờ các bạn trong những ngày tiếp theo. Chờ đón và ủng hộ nhá ;))

Bạn gửi file lên cho mọi ng, ai thích thì cook thêm vào là dc. Mình k mod tắt đèn vì cũng có ng ko thích, nên để mặc định là hài hòa nhất.

bác DT làm thế là hợp lý nhất, ai thik thì mod ko thì để mặc định. Vất vả cho bác dạo này rồi ^^

à tiện hỏi nhỏ bác này nhé, hơi riêng tư chút chút ^^ bác làm ngành nào thế, thấy bác post bài mọi lúc kể cả h hành chánh.

huytep

Cảm ơn sự nhiệt tình của Duy Thanh, bây giờ thì jaf thui còn chờ gì nữa. Thanks!

thanh7401

Bản này PIN tốt không mấy bác, mình dùng bản cook photon C6 thấy PIN tốt ghê, nhưng khổ nỗi chỉ có menu 3x4, đang trên tìm đường tìm bản menu 4x4 ưng ý nhưng chưa thấy vì đa số đều hao pin cả, hic

huytep

Bản này PIN tốt không mấy bác, mình dùng bản cook photon C6 thấy PIN tốt ghê, nhưng khổ nỗi chỉ có menu 3x4, đang trên tìm đường tìm bản menu 4x4 ưng ý nhưng chưa thấy vì đa số đều hao pin cả, hic
Bản này ổn đấy bác mút đi. mình lâu nay dùng bản này thấy rất ưng ý.

quyrombinhduong

có ai test thử phím Xpress trên 5230 chưa? Mấy bản trước thấy hoạt động nhưng bản này ko hoạt động? Có aj bị tương tự ko?

akara

có ai test thử phím Xpress trên 5230 chưa? Mấy bản trước thấy hoạt động nhưng bản này ko hoạt động? Có aj bị tương tự ko?

Vẫn hoạt động bt mà bạn?
Bản này cũng như các bản focus trước đều ok cả, chỉ có điều cái effect của nó tệ wa' (máy hơi delay, pin nóng, tốn pin) mình đã format cả máy + thẻ nhớ mà vẫn bị tình trạng như vậy khi bật effect :(
Nếu được thì bản tiếp theo DT nên bỏ cái "sao lung linh" đi, giữ nguyên các hiệu ứng còn lại là ok.

nothing736

bản focus đầu of DT mìh nhận xét pin good, ko vọc chỉ nghe gọi hơn 2 ngày đó