• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

NguyenDuyThanh

*Download -> giải nén -> copy 2 file fw của mình chép cùng với core file để flash. là sao ak. e tưởng chỉ down về rùi flash thui. chép cùng với cỏe là sao ak. hic

Nghĩa là bạn tải core rồi tải thêm phiên bản mà bạn thích (3x4, 4x4, v.v..) rồi chép cùng nhau để flash.

akhoa9955

tui thì nghĩ cứ để effect như vậy đc rùi, nhẹ mà đẹp, nhìn cũng vui mắt, nếu bik kết hợp với hình nền thì rất là đẹp. hoặc cho thêm mấy cái EFF 4 mùa jì đó cũng hay, mà mấy cái đó để lâu lâu bùn bùn mở cho sinh động tí chơi, chứ nghe diễn tả thì có vẻ nó hơi nặng, bật suốt thì đuối pin với CPU lém ^^!

vài lời góp ý thui >:), mấy má chém nhẹ dzùm e nhớ :p :))

ice_streamline

cho mình hỏi nmcirserviceserver.exe là file j ạ.nó cứ chạy ẩn tốn phí gprs mãi @@ ngắt kết nối xong 5 giây sau nó lại chạy tiếp.đường dẫn của file đó là z:\sys\bin\nmcirserviceserver.exe :( (dùng chương trình killme ở tab B (unsure) là thấy file đó) :((

ognlaido

cài TTPod được rồi nhưng lúc chạy chương trình thì lại báo lỗi hệ thống hjx

Kelvezu

Vẫn tắt dc hiệu ứng mà, ko thích hiệu ứng sao lấp lánh thì tắt ^^
Có nghĩa là tắt hiệu ứng sao lấp lánh thôi, còn hiệu ứng chuyển giữa các trang vẫn giữ nguyên, chứ vào trong tắt thì nó tắt hết trơn còn đâu...

M4_Vu0ng_001

chỉ có cách đó thui bạn làm lại thử xem

Linh bản mình fix đèn phím cứng + font adroi bản S^3 5230 của Duythanh
http://www.mediafire.com/?ltwy8h5w0o3rhdd
Bạn làm theo hướng dẫn ở trên của DT rồi chép đè bản của mình vào rồi Flash

bản này của anh hình như bị lỗi,cái chốt của máy không hoạt động đc khi mở khóa,máy bị đơ sau khi dùng đc 1 lúc.thế là e thử tự mod lại từ bản của anh duythanh,thế là đc rồi,hihihi,hóa ra app font với thêm mod đèn phím cũng không khó như e tưởng,hihi
nhưng dù sao cũng cảm ơn anh nhiều nhá.:D

junokun

Đang upload, đồng thời sẽ cố gắng fix lỗi TTPod.

Mình vẫn đang dùng bản này, ko hề bị vậy.

minh thinh thoang cung bi nhu the
ma minh thay toc do co ve hoi cham thi fai.ko nhanh bang FW goc cua 5233. minh vao chup anh xong mun xoa anh vua chup thi no cu bao may anh dang dung.fai xoa lai lan thu 2 moi dc.luc vao menu va cac fan khac thi toc do vao hoi cham. DT co the fix lai dc ko?

NguyenDuyThanh

minh thinh thoang cung bi nhu the
ma minh thay toc do co ve hoi cham thi fai.ko nhanh bang FW goc cua 5233. minh vao chup anh xong mun xoa anh vua chup thi no cu bao may anh dang dung.fai xoa lai lan thu 2 moi dc.luc vao menu va cac fan khac thi toc do vao hoi cham. DT co the fix lai dc ko?

Bạn tắt hiệu ứng đi thì sẽ nhanh.
Lỗi xóa ảnh thì là lỗi chung của tất cả fw C6 rùi chưa ai fix đc, khi bấm xóa và bấm ok thì bấm chậm thôi, bấm nhanh là bị vậy đó.

akara

Hiệu ứng sao bay nhẹ mà đẹp mà các bạn :-/

không biết máy bạn thế nào chứ máy mình thì có vấn đề >"< (mình dùng 5230)
bạn thử bật effect và dùng trong 1 thời gian dài xem sao? (mình dùng là pin hết rất nhanh và "ấm", cảm ứng có dấu hiệu hơi delay => tất nhiên chạy ì ạch thấy rõ so vs lúc hok bật)