• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

NguyenDuyThanh

không biết máy bạn thế nào chứ máy mình thì có vấn đề >"< (mình dùng 5230)
bạn thử bật effect và dùng trong 1 thời gian dài xem sao? (mình dùng là pin hết rất nhanh và "ấm", cảm ứng có dấu hiệu hơi delay => tất nhiên chạy ì ạch thấy rõ so vs lúc hok bật)

Tất nhiên là thế rùi, effect bật lúc nào chả chậm hơn là k effect.

ajinomoto007

Xin cho em link hướng dẫn up fw của bác dt được k ạ ??? càng chi tiết càng tốt, link dow jaf nữa ạ
máy em win 7 :D

junokun

DT cho minh hoi file core dung de lam j vay?may hom ko vao topic nen chang ro lam.tim tu nay den h ma ko thay bai nao noi ro.giai thik giup minh voi.minh dang ngoi net sap fai ve rui.may hnay nha bi mat mang chan wa.thank nha

ah wen cho minh hoi ban fix lai nay fix nhung loi j the ban?minh dang dung focus final hom 1/1 do'.noi chung la rat on.vi ko vao topic may h nen chang ro tinh hinh

NguyenDuyThanh

Xin cho em link hướng dẫn up fw của bác dt được k ạ ??? càng chi tiết càng tốt, link dow jaf nữa ạ
máy em win 7 :D

http://www.tinhte.vn/hackphone-384/...v20-5233-v21-n97-v21-n97mini-5800-v50-390985/

DT cho minh hoi file core dung de lam j vay?may hom ko vao topic nen chang ro lam.tim tu nay den h ma ko thay bai nao noi ro.giai thik giup minh voi.minh dang ngoi net sap fai ve rui.may hnay nha bi mat mang chan wa.thank nha

ah wen cho minh hoi ban fix lai nay fix nhung loi j the ban?minh dang dung focus final hom 1/1 do'.noi chung la rat on.vi ko vao topic may h nen chang ro tinh hinh

Bạn dùng máy nào thì tải core máy đó về rồi tải thêm phiên bản cfw của mình chép cùng với nhau rồi flash.

akara

Tất nhiên là thế rùi, effect bật lúc nào chả chậm hơn là k effect.

uhm, cái đó là tất nhiên. cái mình muốn nói là cái effect "sao lấp lánh" ấy, vì dùng các effect chuyển trang thông thường thôi thì không gap phai tình trạng như trên.
Hiệu ứng sao lấp lánh nhẹ, tốc độ nhanh.
@@

mình góp ý chỉ muốn cho focus được hoàn thiện thêm thôi ^^ ngoài cái đó ra thì bản này quá chuẩn rồi.
anyways, thanks :)

NguyenDuyThanh

uhm, cái đó là tất nhiên. cái mình muốn nói là cái effect "sao lấp lánh" ấy, vì dùng các effect chuyển trang thông thường thôi thì không gap phai tình trạng như trên.
@@

mình góp ý chỉ muốn cho focus được hoàn thiện thêm thôi ^^ ngoài cái đó ra thì bản này quá chuẩn rồi.
anyways, thanks :)

Bạn có thể mod lại để thay đổi effect phù hợp nhất với bạn :D

v2honline

Anh ui, seo em cài Nokia PhotoBrowser zô nó bảo phần cài đặt đã có sẵn nhưng em tìm đâu có thấy j đâu?
Em xài 5230 4x4 sym^3

thainguu

Em dùng 5233 c6 focus menu 4x4 của bác, bản final ấy. Chạy rất tốt ko lỗi gì cả kể cả TTPOD, chỉ có cái ko hiểu là cái Tunewiki ko hoạt động được thôi :D mà chẳng vấn đề gì...

Dạo này săn game đồ họa đẹp cho Symbian 1 mà sao khó quá, em bắt đầu chán Sym rồi, hhuhuhu, tại sao các OS khác lại được ưu ái đến thế!

buihoa88

Mình cài freesms thì khóa phím tự động ko dùng được nữa, phải dùng nút khóa phím cứng, làm sao để trở lại như cũ ,ai biết giúp mình với

TY_muonnam

Cám ơn các bạn nhé. Cho mình hỏi câu nữa nha mình đã có các file dowload của bạn rồi thì không cần dùng Navi Firmware để dow fw nữa đúng không ạ.

NguyenDuyThanh

có ai biết cách downgrade 523x k?mình muốn dùng bản này :((

www.pdaviet.net/showthread.php?115104-C6-v20-%C4%91%C3%A3-c%C3%B3-tr%C3%AAn-5233-RM-625-v21.9.104-v%C3%A0-5230-RM-588-V21.9.105&p=1526457#post1526457
Bạn vào làm theo topic này nhá. Hỗ trợ fw mới nhất

quyrombinhduong

Anh ui, seo em cài Nokia PhotoBrowser zô nó bảo phần cài đặt đã có sẵn nhưng em tìm đâu có thấy j đâu?
Em xài 5230 4x4 sym^3

Mình dùng 5230 MENU 4x4 thấy cài đặt và dùng ổn mà . thử Flash bản này xem;;)

suju15

Bản này dùng ổn thật. vẫn còn ít lỗi nhưng k sao, so vs FW cũ thì một trời một vực

suju15

Cũng khá chính xác.nếu dùng GPS thì đứng chỗ nào rảnh2, chỗ khuất thì không chính xác đc. không có GPS thì phải dùng GPRS mà định vị tuy sẽ không chính xác bằng rùi