• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V20 ==> X6 V30 by Hoàng Huy (cập nhật V2)

sieutocdo1994

Bạn làm hướng dẫn kiểu này hơi nguy hiểm cho những ng không hiểu sâu về FW như tớ:d

chờ chút mình up bộ core mình đang sài lên lun cho. sau đó chỉ cần down zìa rùi làm như hướng dẫn là ok

http://www.mediafire.com/?g5dd7ccipxl7cji
core đây bạn ! nhớ làm theo hướng dẫn nha
pass binh24

bộ này bạn test thấy sao? có vài lần mình test thử, lúc flash cứ báo thiếu file, mặc đã chép đũ cả, nên mình dùng bộ core của conii bên pnht

tuyenhp

chờ chút mình up bộ core mình đang sài lên lun cho. sau đó chỉ cần down zìa rùi làm như hướng dẫn là ok

bản này ram thế nào vậy bạn ! có fix lỗi ì ạch khi tin nhắn > 1000 ko vậy ! quay video đã fix đc chưa vậy ! bạn trả lời mình cái ! ngại flash test quá ^^

bộ này bạn test thấy sao? có vài lần mình test thử, lúc flash cứ báo thiếu file, mặc đã chép đũ cả, nên mình dùng bộ core của conii bên pnht
mình đã test đâu ! ngại flash lại quá ! core của conii bên pnht thực chất cũng giống của bác binh24 thôi mà ! mình flash chưa bao h báo thiều file cả

Chỉnh sửa cuối:

DinhTuan

đã cập nhật hướng dẫn trên bài 1. nếu bạn còn thắc mắc chỗ nào nửa thì cứ hỏi mình

vậy bạn up dùm mình bộ cỏe bạn thấy ổn định . thanks

sieutocdo1994

bản này ram thế nào vậy bạn ! có fix lỗi ì ạch khi tin nhắn > 1000 ko vậy ! quay video đã fix đc chưa vậy ! bạn trả lời mình cái ! ngại flash test quá ^^

mình đã test đâu ! ngại flash lại quá

đây nè bạn, mình có ghi ở bài 1
Các lỗi đã được fix so với các bản khác:
- Camera
- Media bar
Mình ko nhớ là có mod ì ạch tn >1000 ko, hình như là có, nhưng nếu mún chắc thì bạn có thể bung ra rùi copy vào. còn tn mình mod có thể lưu tới 1000 trong hộp thư đi

tuyenhp

vậy bạn up dùm mình bộ cỏe bạn thấy ổn định . thanks

bạn cứ down bộ core mình post lên đó ! xóa core + rofs3 của FW gốc ! cop core cfw c6 + rofs2 của sieutocdo (nếu ko trùng thì đổi tên xxx.rofs2.v20 nhé bạn) flash thôi !

tuyenhp

đây nè bạn, mình có ghi ở bài 1
Các lỗi đã được fix so với các bản khác:
- Camera
- Media bar
Mình ko nhớ là có mod ì ạch tn >1000 ko, hình như là có, nhưng nếu mún chắc thì bạn có thể bung ra rùi copy vào. còn tn mình mod có thể lưu tới 1000 trong hộp thư đi
camera thì bản updates của bác binh24 đã fix đc lên 5Mp còn cái quay vieo thôi , nó ko để đc mức màn ảnh rộng chất lượng cao ( nếu mình nhơ ko nhầm) chỉ là 4:3 chất lượng cao )

Có phải xóa file rofs3 không bạn?

ko xóa thì die phone đó bạn =))

q630666

camera thì bản updates của bác binh24 đã fix đc lên 5Mp còn cái quay vieo thôi , nó ko để đc mức màn ảnh rộng chất lượng cao ( nếu mình nhơ ko nhầm) chỉ là 4:3 chất lượng cao )

ko xóa thì die phone đó bạn =))
Bạn để im cho chủ thớt trả lời đi.

tuyenhp

ừ ! mình chỉ bảo bạn vậy thôi ! chứ mình flash hoài rồi ! chứ bạn cứ làm theo ý bạn nếu muốn ! t ko chỉ dẫn nứa ! chúc vui

sieutocdo1994

bạn mún xóa thì xóa, ko thì thôi, mình chưa thử flash khi xóa rofs3 lần nào. Hiện h mình đang flash với rofs3 vẫn sài bình thường

bản của bác std với bản của mình thì tnao hả các bác :D

test thử đi rùi biết bạn, sức mạnh ẩn chứa bên trong chứ có lộ diện ra ngoài đâu :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Đả cập nhật link core C6 for X6 trên bài 1

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

uah. mỗi người có sở thĩ riêng mà
@all đã cập nhật link core trên bài 1

có thể. nhưng mình thix sản phẩm của mình tự làm hơn. thx

Chuẩn đấy bồ. Mình cũng đang dùng bản C6 fix lại của dkhoan_0211, cũng chỉ còn lỗi backup nữa là hoàn hảo rồi. Bao giờ fix dc thì cập nhật #1 hộ mình nhé.

Phoenix

bạn mún xóa thì xóa, ko thì thôi, mình chưa thử flash khi xóa rofs3 lần nào. Hiện h mình đang flash với rofs3 vẫn sài bình thường
test thử đi rùi biết bạn, sức mạnh ẩn chứa bên trong chứ có lộ diện ra ngoài đâu :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Đả cập nhật link core C6 for X6 trên bài 1

Thật ra không xóa rof3 cũng được nhưng có thể khi chạy sẽ gây lỗi đến một số phần mềm khác.
P/S: Chủ thread dùng font gì thế, sao mấy ảnh chụp post lên font khác hẳn nhau....

tuyenhp

Chuẩn đấy bồ. Mình cũng đang dùng bản C6 fix lại của dkhoan_0211, cũng chỉ còn lỗi backup nữa là hoàn hảo rồi. Bao giờ fix dc thì cập nhật #1 hộ mình nhé.

hình như bệnh này nan y hay sao đó bạn à =))

tuyenhp

Thật ra không xóa rof3 cũng được nhưng có thể khi chạy sẽ gây lỗi đến một số phần mềm khác.

mình cũng ko rõ nữa ! nhưng mình toàn xóa rofs3 đi thôi ! vì rofs3 đã đc nhúng vào rofs2 rồi ! hiện tại đang test thấy cũng mượt lém =)) !