• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V20 ==> X6 V30 by Hoàng Huy (cập nhật V2)

vd82_hp

ko xóa cũng chả sao chạy phình phường @_@. Mà bác chủ thớt ơi cái font chữ firmware của bác giống hình nào :)) bác up ảnh lung tung cả ko biết đâu mà lần :-ss

Phoenix

hình như bệnh này nan y hay sao đó bạn à =))

Loi k hien thi duoc hinh anh contacts vip ngoai home screen ban oi

Mình đang xài bản C6-X6 Remix này thấy cũng ổn định, Ram bình thường 35M khi đã chạy ẩn một số ứng dụng như ghi âm cuộc gọi, Nunlock, Mclean, I-SMS
Backup và camera không vấn đề gì.

boykeongot

Bản này menu là 3x4 hay 4x4 vậy bác ui, thích 4x4 hơn ah. Mà cái backup có dùng bt đc ko bác, flash nhìu quá oài, ngại flash. Hix

drthanh88

ram bình thường bao nhiêu nhỉ các bạn? chạy có mượt ko? ai test rùi thông báo cho a e nhá.thạnks

NokiaXseries

Mình đang xài bản C6-X6 Remix này thấy cũng ổn định, Ram bình thường 35M khi đã chạy ẩn một số ứng dụng như ghi âm cuộc gọi, Nunlock, Mclean, I-SMS
Backup và camera không vấn đề gì.

minh cung da dung ban remix mot thoj gian nhung no update lien tuc len k theo duoc,moi lai ung ho hang vn mot ti

sieutocdo1994

Loi k hien thi duoc hinh anh contacts vip ngoai home screen ban oi

Mình vừa test, vẫn bình thường bạn ah

ko xóa cũng chả sao chạy phình phường @_@. Mà bác chủ thớt ơi cái font chữ firmware của bác giống hình nào :)) bác up ảnh lung tung cả ko biết đâu mà lần :-ss

làm biến chụp nhìu nên mượn vài tấm :D
tấm này chuẩn như bản cook nak bạn

Bản này menu là 3x4 hay 4x4 vậy bác ui, thích 4x4 hơn ah. Mà cái backup có dùng bt đc ko bác, flash nhìu quá oài, ngại flash. Hix

bản này lúc đứng là 4x4, ngang là 3x4. Mình đã cập nhật link chỉnh menu trên bài 1, bạn thoải mái mà chỉnh. chúc zui

Phoenix

Mình vừa test, vẫn bình thường bạn ah

làm biến chụp nhìu nên mượn vài tấm :D
tấm này chuẩn như bản cook nak bạn

bản này lúc đứng là 4x4, ngang là 3x4. Mình đã cập nhật link chỉnh menu trên bài 1, bạn thoải mái mà chỉnh. chúc zui

Mình thích font ở cái hình đầu tiên cơ, lại không thích xài FontRoute, bản này của bác vẫn là 2 ngôn ngữ à

q630666

Bản này với mình là hoàn hảo.tốc độ không kém bản x6.muot mà.chỉ co cai trì g nghe nhạc k nang cap đc nên k có lyric.a e lam việ đi

nobjtadjxega

Sau khi chỉnh sửa 1 chút bản cfw của bạn(thay effect,menu 4x4 cỡ nhỏ,font,tắt đồng hồ) thì thấy thanh danh bạ vẫn bị lỗi không add được số đt trong bộ nhớ máy vào.máy chạy mượt mà,backup dùng ngon,xem phim chuẩn mHD không bị giật.ram khi ổ c còn free 272mb (chạy mỗi jbtankman) ~ 35mb sau khi khởi động ram được 48.3mb (chạy mỗi jbtankman).trình xem ảnh nhanh(máy mình ~3k ảnh nhưng load rất nhanh ).không còn xuất hiện lỗi media và camera.thao mình bản này chỉ cần fix lỗi thanh danh bạ,add thêm cái autoinstaller vào room là thành bản final được rồi(ý kiến của riêng mình)

NokiaXseries

Mình thích font ở cái hình đầu tiên cơ, lại không thích xài FontRoute, bản này của bác vẫn là 2 ngôn ngữ à

cai font android nhin hoi xau,doi cai font cua buc hinh dau di ban oi

Chỉnh sửa cuối:

q630666

Có cách nào Mod cái thời gian khóa phím không bạn.15s nhanh quá.hơi bất tiện.Với cả cái nghe nhạc nữa.Muốn quay về cái Music gốc để nâng cấp đc thì có đc không nhỉ?

caobang200

minh cung da dung ban remix mot thoj gian nhung no update lien tuc len k theo duoc,moi lai ung ho hang vn mot ti

mình cũng dùng bản c6-x6 remix,ổn định, cũng nhanh nếu tắt effect mỗi tội trong cfw họ cài sẵn nhiều app mình ko dùng tới.

NokiaXseries

mình cũng dùng bản c6-x6 remix,ổn định, cũng nhanh nếu tắt effect mỗi tội trong cfw họ cài sẵn nhiều app mình ko dùng tới.
bản của dude (remix ) bản phát hành ngày 15/1/11 là bản thứ 7 rồi, đang test bản đó xem như thế nào, bản của hoàng huy rất hay nhưng mình ghét cái font android nó vào web rất khó chịu chữ in chữ đậm lẫn lộn, hi vọng bản sau để font của hình trên để test xem thế nào, đành phải quay về bản remix

Phoenix

bản của dude (remix ) bản phát hành ngày 15/1/11 là bản thứ 7 rồi, đang test bản đó xem như thế nào, bản của hoàng huy rất hay nhưng mình ghét cái font android nó vào web rất khó chịu chữ in chữ đậm lẫn lộn, hi vọng bản sau để font của hình trên để test xem thế nào, đành phải quay về bản remix

Mod thêm app vào cũng chẳng sao nhưng bản remix chỉ có mỗi En, nhiều khi cài phần mềm Việt vào không nhận được tiếng Việt như Vietmap,... hơi bất tiện.
Bác HoangHuy để cái font dạng Tahoma nhìn mới đẹp.

mapdit989

Có cách nào Mod cái thời gian khóa phím không bạn.15s nhanh quá.hơi bất tiện.Với cả cái nghe nhạc nữa.Muốn quay về cái Music gốc để nâng cấp đc thì có đc không nhỉ?

bạn vào cài đặt màn hình ấy. chỉnh thời gian tắt đèn màn hình ấy. vì khóa phím kèm tắt đèn màn hình. chúc Vui.../ mình đang sài bản final của dkhoan. thấy bản đó cũng được. thêm bản này nữa, phân vân quá. hi`...

sieutocdo1994

bạn vào setting->phone
display: chỉnh thời gian tắt đèn
phone manage ment->auto.keyguard:thời gian khóa phím

Sao tui dow file về không giải nén được nhỉ?

xóa đuôi .7z đi bạn

NokiaXseries

Sử dụng phần mềm khóa phím cũng là một sự lữa chọn để tiết kiệm thời gian tắt đèn phím -> đỡ tốn pin

sieutocdo1994

mấy bạn thix font nào thì đưa mình cook