• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V40.0.021.218.01 FOR 5800 V52.0.101 (UPDATE 09/8/2011)

vunguyenmt

vậy là y như bản trc hả?vậy cũng ngon rùi.bản trc tui dàng thấy rất ok,mỗi tội font mặc định nên hok đc cool cho lém.mún đổi font nhưng chưa biết làm thế nào.haizzzz

có j đâu, tìm bộ font nào đó rồi quăng vào rofs2 theo đường dẫn là ok. tuy nhiên khi đổi font khác vào thì lướt web font bị mờ, rất khó chịu nên tui mới đưa về font gốc đó chứ

XpressmusicS19

Mà file core của ông là đuôi rar hay đuôi j vậy?tui down thấy .7z nên xoá đuôi 7z nhưng hok biết định dạng j để đổi đuôi.đuôi rar hay zip nhỉ?

XpressmusicS19

có j đâu, tìm bộ font nào đó rồi quăng vào rofs2 theo đường dẫn là ok. tuy nhiên khi đổi font khác vào thì lướt web font bị mờ, rất khó chịu nên tui mới đưa về font gốc đó chứ
Cái này thì tui mù à nha.quăng theo đương dẫn như thế nào vậy?hướng dẫn tui xíu đc hok?

XpressmusicS19

Đã JAF xong.Bản này ko biết ở máy U thế nào chứ máy tui ko có TV,chọn ngôn ngữ là TV,máy báo ngôn ngữ là TV nhưng lại hiển thị EN.

XpressmusicS19

Bản này ko có mod khoá phím 1 chạm như bản v20 bạn à.hic.chắc lại chờ 1t/g nữa để hoàn hảo nữa rùi.hichic.Mà bây giờ JAF lại bản v20 có die phone ko bạn?

XpressmusicS19

Cậu mod thêm cái khoá phím 1 chạm giống bản v20 đc ko vậy?mà bản này cũng ko có wg thông báo ngoài hs nữa.

binhnhox

các bác cho e hỏi là bản này cái lock là slide hay tap vậy,bản này tâấy đẹp mà chưa dám flash :D

vunguyenmt

Đã JAF xong.Bản này ko biết ở máy U thế nào chứ máy tui ko có TV,chọn ngôn ngữ là TV,máy báo ngôn ngữ là TV nhưng lại hiển thị EN.

Trước khi JAF nên xóa hết các file hệ thống trên thẻ nhớ để tránh những xung đột ko đáng có. Xem hình toàn TV ko mà có EN đâu nào

nokia6686

Vunguyenmt ơi, bản V20 Anna và N8 cái nào xài ngon hơn. Mình đang xài bản Anna của bạn, được hơn 3 ngày pin rồi. Bạn xài bản N8 thấy sao????

binhnhox

hì e từng flash bản C6 icon N8 cũ của bác,so với bản này thì có gì khác hok bác!!

XpressmusicS19

Trước khi JAF nên xóa hết các file hệ thống trên thẻ nhớ để tránh những xung đột ko đáng có. Xem hình toàn TV ko mà có EN đâu nào
Thì tui đã xoá hết các file như resouce,sys,system,prive hết rùi mới JAF mà.chẳng hiểu sao nữa.thui,JAF lại vậy.

nokia6686

sao không làm bản menu 4x4 đi bác , hjx đợi lâu ghê

Gu của Vunguyenmt là menu gốc 3x4 bạn à. Nếu bạn thích menu 4x4 thì có thể tự cook lại từ bản của Vunguyenmt. Chi tiết thì bạn có thể xem hoặc nhờ ai đó chỉ. Dễ lắm! Bằng không có thể sử dụng file sis để đổi dạng menu (không phải soft kiểu như SPB MobileShell đâu nhé). Nhanh và dễ dàng hơn nữa.

XpressmusicS19

Gu của Vunguyenmt là menu gốc 3x4 bạn à. Nếu bạn thích menu 4x4 thì có thể tự cook lại từ bản của Vunguyenmt. Chi tiết thì bạn có thể xem hoặc nhờ ai đó chỉ. Dễ lắm! Bằng không có thể sử dụng file sis để đổi dạng menu (không phải soft kiểu như SPB MobileShell đâu nhé). Nhanh và dễ dàng hơn nữa.
Sao mình cài toàn ra EN vậy nhỉ?đã chọn ngôn ngữ TV cho đt rồi,trc khi JAF cũng format sạch thẻ nhớ lun.ko bít sao nữa.