• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V40.0.021.218.01 FOR 5800 V52.0.101 (UPDATE 09/8/2011)

vunguyenmt

Hic.mình cài xong ko có TV và cũng ko tự xoay màn hình ngang đc nữa mặc dù đã bật chế độ.ko hiểu là bị thế nào nữa.

Vẫn JAF bình thường, chắc máy của bạn có vấn đề rồi. Tháo thẻ nhớ ra rồi JAF lại lân nữa đi. sau khi JAF xong nhấn *#7370# với mật khẩu 12345 thử xem sao. Ko được nữa đành po tay luôn đó.

XpressmusicS19

Vẫn JAF bình thường, chắc máy của bạn có vấn đề rồi. Tháo thẻ nhớ ra rồi JAF lại lân nữa đi. sau khi JAF xong nhấn *#7370# với mật khẩu 12345 thử xem sao. Ko được nữa đành po tay luôn đó.
Bạn cho mình hỏi cái wiget thông báo ngoài hs có tên là gì vậy bạn?mình muốn cài nhưng ko biết tên.

nokia6686

Thấy bác này lận đận đường tình duyên quá!...
Bác coi lại xem có sai sót gì về mặt cơ bản không:
- Đã copy đầy đủ core và rof2 của Vunguyenmt vào thư mục RM-356 chưa?
- Đã check đủ 4 dấu check trước khi JAF chưa?
- Đã sáng đủ 3 đèn màu xanh trên chương trình JAF chưa?
...

Các CFW trên PDAViet trước giờ JAF rất tốt, lúc nào cũng đảm bảo các yêu cầu tối thiếu: tiếng Việt, trượt mở khoá, xoay màn hình...

XpressmusicS19

Thấy bác này lận đận đường tình duyên quá!...
Bác coi lại xem có sai sót gì về mặt cơ bản không:
- Đã copy đầy đủ core và rof2 của Vunguyenmt vào thư mục RM-356 chưa?
- Đã check đủ 4 dấu check trước khi JAF chưa?
- Đã sáng đủ 3 đèn màu xanh trên chương trình JAF chưa?
...

Các CFW trên PDAViet trước giờ JAF rất tốt, lúc nào cũng đảm bảo các yêu cầu tối thiếu: tiếng Việt, trượt mở khoá, xoay màn hình...
Mình chẳng biết thế nào nữa,từ tối qua đến h JAF lại đã 5 lần rùi,tất cả đều làm đúng quy trình:core và roft2 của vunguyenmt có 6 file tất cả,chép tất cả vào thư mục RM-356.
- Đã check đủ 4 dấu trc khi JAF,3 đèn xanh cũng đã sáng.
- Đã format thẻ nhớ,tháo thẻ nhớ rồi JAF,JAF xong *#7370# => vẫn lỗi như cũ,ko hiểu vì sao nữa.h thì ko biết dùng bản nào rùi,các bản của vunguyenmt dùng là ổn định nhất rùi,giờ bị thế này thì ko biết sao đây.chán thiệt.

XpressmusicS19

Chẳng lẽ lại lấy bản cũ của vunguyen bung ra rồi repack lại dùng với core bản này.huhuhuhuhuhu

XpressmusicS19

Tình hình là mình so với hình ảnh của các hình mà Vunguyenmt up lên mình thấy máy mình thiếu rất nhiều phần mềm: khoá phím,đèn pin,tắt ứng dụng,tiếng Việt,xoay màn hình,rompatcher và rất nhiều nữa. Ko biết tại sao nữa.

binhnhox

đơn giản dễ hiểu,trước khi flash,cắm cáp DT vào PC chọn kết nối ổ đĩa chung (mas store),xoá các foder data,privite,resoucre,sys,sytems,sau đó eject USSB nhưng hok rút cáp,tắt nguồn DT.flash = JAD và tích chọn factory set,đèn xanh sáng đủ,flash xong chờ để yên máy khoảng 3p đừng làm gì (lưu ý hok 4mat).bạn thử lại xem

XpressmusicS19

đơn giản dễ hiểu,trước khi flash,cắm cáp DT vào PC chọn kết nối ổ đĩa chung (mas store),xoá các foder data,privite,resoucre,sys,sytems,sau đó eject USSB nhưng hok rút cáp,tắt nguồn DT.flash = JAD và tích chọn factory set,đèn xanh sáng đủ,flash xong chờ để yên máy khoảng 3p đừng làm gì (lưu ý hok 4mat).bạn thử lại xem
Đã lầm như vậy và lần này lần thứ 10 rồi,kết quả chẳng có j khả quan cả.có lẽ do máy,có lẽ do lap của mình bị lỗi,h chán rồi,mặc xác nó.

binhnhox

Đã lầm như vậy và lần này lần thứ 10 rồi,kết quả chẳng có j khả quan cả.có lẽ do máy,có lẽ do lap của mình bị lỗi,h chán rồi,mặc xác nó.

hì hì khổ thân cho bác này rồi...^.^

XpressmusicS19

Sao thấy ông này khổ ju ta, tui làm mấy ngàn lần rồi mà có bị như vậy đâu. chẳng hiểu nổi, hay do lap bị virus rồi.
Cái này thi tui chịu rùi.Virus thì chắc là ko vì tui mua Kaspersky dùng nên chắc hok có.mấy bẩn trc JAF bình thg,tự nhiên đến bản này nó lại dở chứng như vậy.đến rồ ng.

thanhhaifire

@vunguyenmt: bản của a ok hết rùi chứ? mới làm bản C6 V40 add đầy đủ ngôn ngữ, âm lịch, bàn phím VN, nhận dạng viết tay VN >> ok hết, nhưng add bao nhiu apps (killme, keylock, RomPatch...) thì nó ko thèm hiện ra chán thật.

tangbalan

ứng dụng nào cũng bị hết đó chủ thớt.ovi khi cài vào thì cũng không có xóa được luôn

hantinhtu_baby

Tình hình là mình so với hình ảnh của các hình mà Vunguyenmt up lên mình thấy máy mình thiếu rất nhiều phần mềm: khoá phím,đèn pin,tắt ứng dụng,tiếng Việt,xoay màn hình,rompatcher và rất nhiều nữa. Ko biết tại sao nữa.

Bắt đền người ta đi!=))=))
Ứng dụng nào?, xóa ntn nói rõ xem bạn
Ứng dụng mà bạn cook vào trong room đó!=))=))

vunguyenmt

@vunguyenmt: bản của a ok hết rùi chứ? mới làm bản C6 V40 add đầy đủ ngôn ngữ, âm lịch, bàn phím VN, nhận dạng viết tay VN >> ok hết, nhưng add bao nhiu apps (killme, keylock, RomPatch...) thì nó ko thèm hiện ra chán thật.

Vậy up lên đi để anh em test. mấy cái đó ko cần cũng được, đóng gói thì file sis cài vào là ok ấy mà

thanhhaifire

Vậy up lên đi để anh em test. mấy cái đó ko cần cũng được, đóng gói thì file sis cài vào là ok ấy mà

chỉ có add bộ ngôn ngữ thôi có ra gì đâu mà up lên. nghe tin có N97mini pro vứt nó vào recycle bin luôn rùi :))