• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v41.0.10 RM-612 Full Tiếng Việt

whitewaltz

mình đã dùng thử và có góp ý chút :
- đổi phím danh bạ thành phím menu ở HS
- menu 4x4
- thanh tabbar trong suốt
- xóa sạch ứng dụng thừa. nó vẫn nằm trong application và internet
tạm thời mới thấy mỗi thế, ý kiến riêng của mình :D

darkpiv

thế mai bạn mới lam bản mới ah`. có lỗi gì fix luôn 1 thể để ae down nhá...:D

7534286

Khi flash làm ơn check theo như thế này hộ mình sẽ không có ứng dụng dư thừa =.=!!!!!!!!!!

congio

Tối thứ 6 đc nghỉ rảnh bạn làm luôn bản firmware mới đi. Hiện tại bản của bạn là tốt nhất rồi. Mình đã test hết và kết luận điều này. Thanks bạn

7534286

đã làm xong nhưng đang trong giai đoạn kiểm tra. Các bạn mún tin nhắn danh bạ chạy ẩn hay tắt luôn? Các bạn mún sao thì cho ý kiến nharr

Có bản C6-00 RM 612 V42.0.04 rồi đó 7534286, download về xem có gì mới không, nghi nghi lên Anna =)), nhưng mạng wifi tự nhiên cùi quá nên k download đc

rainbow_21391

theo mình nghĩ thì cái theme bạn làm cho trùng màu đen lúc nào menu luôn đi, để màu xanh nó thế nào ấy.
nhân tiện hỏi là có ai biết thay cáp màn hình c6 bao nhiêu không nhỉ, máy mình nó bị đơ rồi, lâu lâu màn hình tối thui. hix

7534286

theo mình nghĩ thì cái theme bạn làm cho trùng màu đen lúc nào menu luôn đi, để màu xanh nó thế nào ấy.
nhân tiện hỏi là có ai biết thay cáp màn hình c6 bao nhiêu không nhỉ, máy mình nó bị đơ rồi, lâu lâu màn hình tối thui. hix

theme đó là theme c6 đó bạn vơi lại mình không biết sửa theme. Bản tới đây mình sẽ cho theme belle vào ^^!
Cáp màn hình bạn có thể ra care và nó chém bạn từ 6 xị trở lên. Vô care cho yên tâm nhé :)

rainbow_21391

theme đó là theme c6 đó bạn vơi lại mình không biết sửa theme. Bản tới đây mình sẽ cho theme belle vào ^^!
Cáp màn hình bạn có thể ra care và nó chém bạn từ 6 xị trở lên. Vô care cho yên tâm nhé :)
hết bảo hành mới bị thế mới đau chứ.6 xị thì coi như cũng ok mà sợ nó luộc đồ thôi, dạo này care làm ăn cũng tào lao lắm.
ủng hộ chủ thới làm bản cfw nhé. thanks nhiều. ah mà còn 1 cái nữa là sao mình thấy bản này pin xài tí là nóng lên kinh khủng nhỉ, có ai bị không

Chỉnh sửa cuối:

7534286

hết bảo hành mới bị thế mới đau chứ.6 xị thì coi như cũng ok mà sợ nó luộc đồ thôi, dạo này care làm ăn cũng tào lao lắm.
ủng hộ chủ thới làm bản cfw nhé. thanks nhiều.

thank bạn đã ủng hộ nhé. Bản mới của mình sẽ khgông làm bạn thất vọng đâu. Bản mới chạy rất mượt. Chạy ngon như vắt chanh mà chưa có lỗi. Chắc tìm chưa ra :d

rainbow_21391

ah còn cái khoản pin nữa, sao mình dùng tí đã thấy nóng ran lên thế nhỉ, chủ thớt test có bị vậy không?mình flash bản mới nhất rồi

7534286

ah còn cái khoản pin nữa, sao mình dùng tí đã thấy nóng ran lên thế nhỉ, chủ thớt test có bị vậy không?mình flash bản mới nhất rồi

bạn xài gì mà pin nóng lên thế. Mình xài thấy bình thường chẳg nóng gì cả :d với lại ruler của pin mình để mặc định, mình chỉ chỉnh sửa pin trong private nên khôg thay đổi lắm. Mình thấy pin bản mặc định là tốt nhất rồi :)

rainbow_21391

mình chỉ dùng bt thôi, nhắn tin, nghe nhạc bằng tai nghe thôi. chỉ là góp ý chủ thớt thôi nhé, không chê bai gì đâu vì cộng đồng c6 ít ai chịu bỏ công sức ra cook lắm.thanks

7534286

mình chỉ dùng bt thôi, nhắn tin, nghe nhạc bằng tai nghe thôi. chỉ là góp ý chủ thớt thôi nhé, không chê bai gì đâu vì cộng đồng c6 ít ai chịu bỏ công sức ra cook lắm.thanks

không sao đâu có gì bạn cứ ghóp ý
ngày trc' mình xài 5800 cũng có cook có up nhiều bài triên diễn đàn nên cũng có kinh nghiệm cook. Có gì bạn cứ nói không sao đâu ^^!

rainbow_21391

chờ đợi bản mới của chủ thớt rồi test luôn.hihi.
đi ngủ rồi mai chờ đợi niềm đam mê cfw.

dieoflove

alo bạn ơi,bản mới nhất làm gì có belle đâu? mà cho mình hỏi là mình có thể sửa màn hình đầu tiên thành 4x4 được ko? xong màn hình kia vẫn là 2x6,nếu sửa thì sửa ntn hả bạn?

phucdt3

Tối nay là có băn cfw ngon rùi. Hồi hộp quá. :)
Rất mong đợi nhưng điều mới mẻ sẽ đến trong bản mới này!

Th4nhNH

mấy cái app như Myspace, twitter v.v... muốn gỡ ra thì làm sao nhỉ, mình vào quản lý ứng dụng để gỡ nó cứ báo gỡ bỏ bị hủy, trong khi mấy cái này mình ko dùng :-s

7534286

mấy cái app như Myspace, twitter v.v... muốn gỡ ra thì làm sao nhỉ, mình vào quản lý ứng dụng để gỡ nó cứ báo gỡ bỏ bị hủy, trong khi mấy cái này mình ko dùng :-s

Bạn vui lòng đọc kĩ bài hộ mình

Khi flash làm ơn check theo như thế này hộ mình sẽ không có ứng dụng dư thừa =.=!!!!!!!!!!